outlook express không nhận được mail ( mong anh em giúp đỡ )

nguoisomot
2/3/2011 9:3Phản hồi: 4
Hiện tại công ty mình đang dùng mail outlook express để nhận và gửi mail công ty với tên miền là taikhoan[MENTION=349735]congty[/MENTION].com, nhưng tất cả các máy trong công ty mình chỉ gửi được email từ outlook, không thể nhận được email ngừoi khác gửi tới, khi mình lên webmail check lại thì toàn bộ email người khách gửi tới đều chuyển vào đây.
Trước đây mình đã dùng tài khoản này cài trên outlook máy khác xài rất tốt, nhưng khi mình remove email accout để chuyển qua email máy khác nữa thì bị tình trạng như trên.
Không biết sever có bị j không nữa, mong anh em nào đã khắc phục đc lỗi này giúp đở mình nha.

khi send recive báo lỗi :
Task 'Robbin - Receiving' reported error (0x80042108) : 'Outlook is unable to connect to your incoming (POP3) e-mail server. If you continue to receive this message, contact your server administrator or Internet service provider (ISP).'
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguoisomot
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai giúp mình với
quan0509
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mở dịch vụ POP chưa.

Mở cmd ra, gõ lệnh telnet <ipserver> 110

Nếu chưa bật thì bật service pop lên.
vuphin2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quan0509 Yes! vào Turn Windows Features on or off trong Programs and Feartures bật mấy cái Telnet Client và Telnet Server lên thì mới thử được lệnh Telnet. Nếu không thông báo gì (tức là bình thường) là có thể do phía miền cung cấp có thay đổi nâng cấp gì đó. Anh em vào Email trong Control Panel của Win thiết lập lại đúng tài khoản ấy (bấm new), thường là lại nhận được Mail, tôi mới bị vụ này, giờ coi như đã khắc phục được.
quan0509
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuphin2 anh vuphin2 làm em nhớ tới thời em vừa mới bỏ nghề kỹ sư IT hệ thống được 1 năm ... cảm ơn anh .. h em đã đi quá xa khỏi đời kỹ sư rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019