Outlook Mail cho Windows 10 Mobile có cập nhật, thanh công cụ di chuyển xuống dưới để dùng 1 tay

Duy Luân
21/5/2015 21:56Phản hồi: 48
Outlook Mail cho Windows 10 Mobile có cập nhật, thanh công cụ di chuyển xuống dưới để dùng 1 tay
Microsoft hôm nay đã cập nhật ứng dụng Outlook trên Windows 10 Mobile với nhiều thay đổi trong giao diện để giúp việc sử dụng một tay được dễ dàng hơn. Đầu tiên phải kể đến việc các nút chức năng như tạo thư mới, tìm kiếm, sync, xóa, di chuyển... đã được di chuyển xuống cạnh dưới màn hình chứ không còn nằm ở trên nữa. Nếu bạn nhấn vào nút menu (ba chấm dấu) thì sẽ thấy thêm các dòng chữ mô tả tính năng cho từng nút, khá hữu ích cho người mới. Một số nút trong phần cài đặt của app cũng thay đổi so với trước. Ngay bây giờ bạn đã có thể truy cập vào Windows Store Beta mới (biểu tượng màu xám), tìm ứng dụng "Mail and Calendar" để tải về bản cập nhật.

Ghi chú: nếu tải update bị lỗi, bạn khởi động lại máy, sau đó vào lại Store Beta để tải lại. Cứ thử lại vài lần đến khi nào được thì thôi.

Nguồn: Windows Store Beta
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cas nhân mình thấy Outlook trên Android load nội dung mail chậm hơn là trình email của mặc định của máy (HTC one).
Hy vọng Ms cải thiện được vấn đề này
Làm thêm cái vuốt từ cạnh trái để mở menu hamburger thì ngon hơn là phải với tay lên tận đỉnh máy.
@dinhmanhht86 bạn nên góp ý vào chương trình lấy ý kiến của MS
bobohuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trongvongbankinh Mình lại thấy nhấn ... ở dưới lại hay hơn, bây giờ vuốt sang trái là xoá email, sang phải là set flag, thêm vuốt mép nữa thì dễ nhầm lắm
@trongvongbankinh Về 8.1 rồi bữa trc quên ko góp ý kiến cho Mi, nhưng chắc cũng có nhiều người sẽ có ý kiến giống mình thôi. mà ko chỉ riêng app này mà tất cả universal app khác
anh Luan muon la dc lien hen😁
có hỗ trợ tile trong suốt và cho cấu hình notification nữa 😃
cái thanh bar dưới cùng sao ko bỏ label đi và cho icon to lên nhỉ 😔 để cái label vào chỗ 1 chỗ 2 dòng làm giao diện xấu đi hẳn
hoangng102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dunghoangit tap vào dấu ... nó mới hiện lên thì phải, cái này thuộc về UX thôi, ví dụ bạn quen thì ko sao nhưng đâu phải ai nhìn vào icon cũng biết nó là gì 😃
@dunghoangit Ảnh màn hình này là lúc bấm vào nút 3 dấu chấm rồi đó bạn. Nếu ko bấm chỉ có icon thôi, bấm 3 dấu chấm sẽ có mô tả chức năng từng icon
Có ai không xem được file PDF dù đã cài adobe reader không ? Chỉ mình cách khắc phục với
minhhien1996
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danghuutu bạn cài foxit reader nha. adobe reader chưa tương thich tốt với win 10
@danghuutu Bạn cài PDF READER cũa Mic.
@danghuutu Bác xài foxit reader , mình đã thử tất cả các apps nhưng chỉ có app này đọc đc
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
Ngay cả cái Spactar chuyển menu lê phía trên cũng vậy. Khó thao tác với máy to.
ken1435
TÍCH CỰC
9 năm
Làm sao tốt như app Outlook trên iOS là được;)
Chưa thử OE trên WP nhưng trên android và iphone load mại chậm vãi 😔
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
MS càng ngày càng biết nghĩ cho ng dùng
vuhothang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa vào Store Beta kiếm cái Mail and Calender để cài, cơ mà sao em nó tới 194MB lận, mà sao cài trên store beta chạy chậm như con rùa bò vậy đó, nếu cài phần mềm khác trên store thì chạy mã tốc độ luôn!!!
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
194MB, nặng dữ 😔
ANW, đang update, k bit bao giờ fix được cái bug contact conflict đây.
outlook cho Android chưa thấy có update???
anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
thanh công cụ ở dưới là hợp lý và tiện dụng, rất khó chịu khi cái material design của android lại để các thanh hoặc phím chức năng ở rìa trên màn hình, đặc biệt là cái trình duyệt, và điện thoại, k tiện như cuar bb
Sao mình không add được email dạng POP3 của cty. Yahoo, Gmail, Outlook thì ok. Có bác nào biết cách sửa không?
mitd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyennguyen1310 Của mình thì tất cả đều chưa được: Gmail và Yahoo chưa sync được; mail CTy ko add được
quanghong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ hôm lên win 10 thì outlook chỉ còn dùng được với tài khoản microsoft, còn lại 2 tk gmail thì báo lỗi attention required nhưng ko thể fix đc. Bác nào biết cách xử lý chỉ giúp mình với.
Mình thường có những dự đoán công nghệ rất chính xác nên hôm nay bạo dạn tiết lộ thiên cơ một lần nữa..đó là wp10 sẽ tạo nên cơn chấn động địa cầu đó ..tương lai ko xa các nhà sản xuất sẽ bỏ rơi androi và sẽ tự tạo ra những hệ điều hành riêng biệt...
thanks you!!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019