Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Panasonic công bố Lumix LX7, PnS cao cấp với ống kính f/1.4-2.3, chụp ảnh liên tục 11fps

Duy Luân
18/7/2012 6:52Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ống của con này dải tiêu cự chỉ đến 90mm à , zoom ít hơn nhỉ ? bọn canon G12,G15 thì toàn 120->140mm. Lăn tăn quá.hic
zingzing09
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết con này so với canon G15 và Nikon P7700 như thế nào các bac
@zingzing09 Cái này khó so sánh ......😁 cá nhân tớ thì rất thích cái "chất pic" của dòng LX này (khá đặc biệt,có thể do LX được sở hữu công nghệ lens của Leica) :D
zingzing09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@romra e đang chuẩn bị mua máy có tầm 7t thấy mấy e này xách tay 8t7 thèm quá định làm để dành thêm mà đang phân vân giau74 nó G15 và P7700
@zingzing09 Tung xu .....😁
1ink
TÍCH CỰC
11 năm
@zingzing09 Cái này tùy thuộc vào bạn hay chụp cái gì nữa. Theo cảm nhận của mình thì LX7 để chụp phong cảnh và macro khi ánh sáng đủ thì hơn 2 em kia. Chụp thiếu sáng thì kém hơn. Chụp chân dung thì tương đương nhau. Có điều phần mềm của LX kém hơn so với G15 và P7700, phần mềm của canon và nikon có nhiều tùy kiểu chụp hơn. Ảnh JPG của dòng LX kém hơn nikon, canon, fujifilm nên muốn đẹp thì hầu như phải chụp ảnh dạng RAW rồi xử lý lại. Có điều như bác j ở trên nói. Chất ảnh của dòng LX hơi khác và nhiều người thích điều đấy.

bạn có thể xem ảnh LX7 ở đây:
http://500px.com/search?utf8=✓&q=lx7&type=photos&page=1&order=votes&license_type=-1
zingzing09
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ từ e xem them và cảm nhận quá chứ h cũng chưa pik chọn ntn
zingzing09
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa thấy được ảnh của em này mới nhìn của em G15
Bác nào ở Sài Gòn chỉ em chỗ mua bao da cho LX7 với. Em mò hoài mà ko thấy chỗ bán 😔(
Khẩu 1.4 tốc 11. Cảm biến lớn. Quá khungr Nếu ko kiếm tiền bằng nhiếp ảnh dùng con này tha hồ sáng tạo cần j dslr. Compad quay phim lấy nét êm nữa chứ

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
ko
ăn thua bác ợ
Mọi người ơi! Cho Minh hỏi tý nên mua máy ảnh Panasonic DMC LX7 ở cửa hàng nào uy tín vậy? Và Mình nên mua hàng xách tay hay hàng chính hãng vậy? Cám ơn mọi người đã tư vấn cho mình nhé!
P/S: Mình mua hàng ở Sài Gòn hay Cần Thơ cũng được nhé!
teri.nk79
TÍCH CỰC
10 năm
RX100, G15, LX7 này thì nên mua con nào đây?
cần chụp cảnh, đêm, thiếu sáng, chụp chân dung mà phía sau mờ 😁, bắt nét nhanh, ảnh ra đẹp, về blend màu xíu nữa theo ý thích. chứ về mà phải chỉnh lại màu da thì chắc mệt 😔.. tại thấy dslr nó cho ảnh ra đẹp quá, mà thấy khi chụp phải chỉnh rồi đổi lens lung tung hết :D dễ rối
mình dân ko chuyên :D
minhtoyou
TÍCH CỰC
10 năm
@teri.nk79 Đương nhiên là RX100 rồi, cảm biến to nhất, khẩu độ to nhất, quá phù hợp để chụp đêm thiếu sáng
cho e đào mộ phát, em này chụp xoá phông có ổn không mấy bác???
minhtoyou
TÍCH CỰC
10 năm
@lexuantien123 Đương nhiên là ... không ổn r 😆
@minhtoyou Vậy là tệ hả bác??? Còn em sony nex 3n thì sao ạ
minhtoyou
TÍCH CỰC
10 năm
nex 3N thì đương nhiên là tốt hơn nhiều lần rồi, cơ mà theo mình biết thì bh trên thị trường đã hết sạch 3N rồi , có mua thì mua hàng đã qa sử dụng thôi
@minhtoyou Vậy bây giờ còn con nào dưới 10tr mà chụp tốt vậy bác, có nghĩa là ngon trong tầm giá ấy ạ
minhtoyou
TÍCH CỰC
10 năm
có mấy con DSLR tầm thấp ý bạn ạ, canon hay nikon đều có, đảm bảo là ngon nhất trong tầm giá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019