Panasonic Lumix CM1 sẽ có giá 1000 USD bản không khóa mạng tại Mỹ

Didu
17/6/2015 4:24Phản hồi: 83
Panasonic Lumix CM1 sẽ có giá 1000 USD bản không khóa mạng tại Mỹ
Panasonic vừa thông báo sẽ bắt đầu bán ra chiếc điện thoại với camera 20MP là Lumix CM1 tại Mỹ với giá 1000 USD cho bản không khóa mạng. Chiếc điện thoại với cảm biến và ống kính máy ảnh này được ra mắt vào tháng 9 năm ngoái và từng xuất hiện tại CES 2015. Với cấu hình gồm màn hình 4"7, Android KitKat, CPU Snapdragon 801 thì CM1 không nổi bật nhưng với mức giá 1000 USD chúng ta có một smartphone với cảm biến ảnh 20MP, cảm biến này có kích thước 1", khẩu f/2.8. Kích thước 1" của cảm biến là rất lớn trong thế giới smartphone. Với cụm camera lớn và khá dày, nên coi CM1 là một máy ảnh với khả năng gọi điện, đa dạng ứng dụng hơn là một smartphone thông thường.

Trên tay điện thoại Panasonic Lumix CM1: cảm biến ảnh 1" 20MP, ống kính Leica Elmarit

Nguồn: Engadget
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghosteyes
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết bao giờ mới đủ tiền mua 1 em @@
@ghosteyes
italymm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ghosteyes Giờ này năm sau sẽ đủ thôi bác ơi...(500$)
Opera Voz
TÍCH CỰC
9 năm
Mới đầu đọc cái title với nhìn cái hình ngoài trang chủ mình tự hỏi: sao máy ảnh cũng khóa mạng là thế nào?
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@Opera Voz mềnh cũng thế😁
@Opera Voz Mình cũng y chang như bác luôn
@vhtn8381 me too :D
Ko thể tin dc,tôi sẽ ko mua sản phẩm dở hơi này,điện thoại dùng để chụp ảnh up facebook là quá đủ
Cần ảnh nghệ thuật ư, một chiếc DSLR hay một chiếc mirrorless
@mrtranibst Tư tưởng năm 30
@mrtranibst 1 túi đt, 1 túi DSLR , tù bỏ mịa đi được, nhìn em nó yêu quá, có cái gì đó phong cách. mà cứ riêng 1 góc trời là em thích rồi. 😃
@mrtranibst Thế cầm con DSLR hay Mirrorless có gọi điện + chơi Game như con này đc ko??? À còn cái vụ bắt wifi vào mạng LX ,facebook các kiểu nữa 😁
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@mrtranibst Có người thích hàng độc anh ạ, tất nhiên nếu thực dụng đúng là tầm này mua dc cả 2 cho rồi.
Mức giá quá tốt cho 1 con cameraphone.
Đắt quá, 15tr sẽ suy nghĩ 😔
dòng này chắc đoãn mệnh giống 808.
@gachiennuocmam Khỉ mốc, giờ 808 có cả đống người săn kìa.
@Duy_P900 Làm gì dữ thế bác. Đoãn mệnh là ko được phát triển tiếp đó. Hãng nó ra 1 đời máy là nghỉ dù máy chụp đẹp vl ra. Hồi trước mình xài 808 hơn năm sau đó đổi 1020 thấy thua 808 nhưng cũng ko mua lại 808 vì nó quá cũ rồi.
nininana
TÍCH CỰC
9 năm
@gachiennuocmam Nó ko đoản mệnh mà nó sinh ra là để cho người thực sự cần nó
xăng pha nhớt....!
Làm cái đại chúng ko làm, suốt ngày đi làm mấy cái hiểm, hiếm phục vụ một số ít người. Chán mấy anh Nhật 😔
Ngon của nó đấy !
Pana làm như này goi là bán máy ảnh kèm đt androi 😃 Khỏi đụng hàng
Bán 1.000.000 máy ảnh khó hơn bán 1.000.000 SMP nhiều 😃
Thích cái kích thước 1'' của sensor, thêm cái leica len kia nữa thì mấy ẻm lumia khóc thét mất 😆)
Đang dùng dslr đây, và nếu có tiền thì cũng thích con pana này vì chưa tìm đc cách nhét dslr vào túi quần 😃))
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem trên tay cái này rồi. Cơ mà cái này chọi có chết ko mn :p
điện thoại chụp hình đúng nghĩa đây sau, trước mấy dòng k-zoom của ss toàn bị chê bay......
arutema
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Kiểm tra lại chính tả kìa bạn
BD cmnr. 1 sản phẩm nửa nạc nữa mỡ.
Mê em này lâu lắm rồi.
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 bác cho em xin link cái avatar ạ! :eek:
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng giống bác này
1000 ô ba ma thì chơi chụp choẹt cái nỗi gì... ???
Gia sản em có mỗi cái này thôi , các bác đừng chém . Chấp tất cả các phần mềm chỉnh sửa ảnh của android, windowphone, ios nhé. Em chụp không chỉnh sửa ...
doanfd
TÍCH CỰC
9 năm
@mandyhades Bác có thể up ảnh không chỉnh sửa lên cho anh em mở rộng tầm mắt dc không?
@doanfd Có crop lại từ ảnh raw gốc , không chỉnh cái gì
@mandyhades Cho hỏi bác nhét nó vào túi kiểu gì? Chẳng lẽ suốt ngày cứ kè kè đeo cổ cái đống đấy để có thể bắt được những khoẳng khắc mọi lúc, mọi nơi?
Khi cần chụp ảnh mà không mang theo thiết bị chụp thì có 100 cái giống như cái của bác cũng... vứt
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@mandyhades thân mời bạn sang mấy cái forums chuyên về máy ảnh, tha hồ cho bạn khè hàng và lôi cái sự hiểu biết của bạn ra mà khè vs ng ta ấy. CÒn ở đây ko có chỗ cho những thằng rảnh háng nhu bạn đâu. So sánh như shit mà cũng so sánh😃
e hứa, hứa sẽ cố gắng phấn đấu để chừng nào chiếc điện thoại này giảm giá có thể mua đc cụm camera của nó thôi 😁 :D :D
Thua 808 cái flash nhỉ.
:eek:
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
Ngàn đô thế có xóa phông như các máy chuyên nghiệp ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019