Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pantech ra mắt Vega Iron: màn hình 5" 720p zero bezel, vỏ kim loại, SoC Snapdragon 600

Duy Luân
18/4/2013 13:26Phản hồi: 522
Pantech ra mắt Vega Iron: màn hình 5" 720p zero bezel, vỏ kim loại, SoC Snapdragon 600
Pantech mới đây đã ra mắt chiếc smartphone Vega Iron với màn hình 5" độ phân giải 720p. Điểm đặc biệt của thiết bị này đó là nó sử dụng màn hình "không có viền" (zero bezel). Mặc dù viền màn hình không phải là không tồn tại nhưng nó mỏng chỉ 2,4mm ở mỗi bên, tức chỉ bằng phân nửa độ dày viền màn hình của một chiếc iPhone 5 mà thôi. Nhờ có công công nghệ zero bezel mà tỉ số diện tích so với thân máy đạt 75,5%, cao nhưng vẫn thua một chút so với con số cao nhất 75,8% mà Xperia ZL đang nắm giữ. Pantach cho biết phần khung "Endless Metal" của máy được làm bằng kim loại để gia tăng độ bền. Ở góc trên bên phải của Vega Iron được gắn một đèn LED "hai chiều" (chiếu ra cả mặt trước lẫn mặt sau) và có khả năng hiển thị đến 7 màu khác nhau tùy theo thông báo trên máy. Hãng ví đèn này như một viên đá quý nên đặt tên cho nó là "Jewelry Lighting".

Về mặt cấu hình, Vega Iron chạy vi xử lí bốn nhân Qualcomm Snapdragon 600 xung nhịp 1,7GHz, màn hình LCD in-cell 5" (giống công nghệ trên Optimus G, Nexus 4, iPhone 5) độ phân giải 720p, RAM 2GB. Thiết bị sở hữu bộ nhớ trong 32GB và có thể mở rộng bằng thẻ nhớ microSD với dung lượng tối đa 2TB (!). Vega Iron có camera chính độ phân giải 13 megapixel, kết nối Bluetooth 4.0, Wi-Fi n, 4G LTE. Viên pin 2150mAh của máy được tích hợp công nghệ sạc nhanh cho phép nạp đầy trong 87 phút, còn để đạt dung lượng 50% pin thì chỉ cần 30 phút. Ở thời điểm bán ra, Vega Iron được cài sẵn Android 4.1.2 Jelly Bean và sẽ được cập nhật lên Android 4.2 trong thời gian tới.

Pantech cho biết Vega Iron sẽ được bán ra ở nhà mạng KT, LG U+ và SK Telecom ở Hàn Quốc. Chưa có thông tin về giá bán cho thiết bị.

Cấu hình cơ bản của Pantech Vega Iron:
  • Màn hình: LCD in-cell, 5", độ phân giải 1280 x 720, viền màn hình siêu mỏng "zero bezel"
  • CPU: Snapdragon 600 APQ8064T, bốn nhân, 1,7GHz
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: 13 megapixel
  • Camera phụ: 2,1 megapixel
  • Pin: 2150mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2 Jelly Bean
  • Tính năng đặc biệt: vỏ bằng kim loại, đèn LED thông báo hai chiều
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, 4G LTE, jack tai nghe, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 136.3 x 67.6 x 8.8mm
  • Trọng lượng: 153g (bản màu đen), 154g (bản màu trắng)

522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm một đối thủ nặng cân đây !!!
@miumiu1007vl Trọng lượng: 153g (bản màu đen), 154g
(bản màu trắng)
Nặng đâu mà nặng 😁
lhlan
TÍCH CỰC
11 năm
@miumiu1007vl 150g thì nặng thật.

Sao mấy cái máy cấu hình cao của các hãng vô danh lại hay nặng thế nhỉ. Điển hình là Oppo.

Tóm lại: thiếu tinh tế trong thiết kế, và thừa ôm đồm trong ý tưởng.

Sent from my SH930W using Tinhte.vn
Đẳng cấp là đây.
không biết khoản chụp hình có cải thiện 😁 hay là chỉ đua cấu hình cho bằng anh, bằng em
@vophuochigh-tech Camera của Sky đc đánh giá là yếu hơn so với các ĐT của hãng khác có cùng độ phân giải 😁
@alittleduck Vì ở VN ko có hàng chính hãng ít người biết đến đó bác!
@alittleduck ....bây giờ điện thoại nào ra mắt mà có cảm biến 13MP thì e nghĩ 90% là dùng Exmor RS của sony....chẳng ai dại gì mà đi trang bị cảm biến cùi bắp cho máy cao cấp...😃
@alittleduck bác đã dùng em gì của Sky để chụp rồi mà nói cải thiện thế 😃 mình đang dùng 13MP của Sky đây (tuy chưa bằng của Sony-dĩ nhiên)...nhưng rất hài lòng
đẹp quá, ngoại hình hơn xa lắc con S4 thần thánh của ai kia rùi....,coi chừng S5 giống y chang con này thì khổ, đi đăng ký bản quyền gấp đi Pantech ui🆒
@Xperia_no1 vậy là theo bác SS " đi ăn cắp 9 phương, để danh 1 phương về với Apple" àh...lol:D
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
@powenramp Thằng đó bệnh nặng lắm, kệ nó đi

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@SaigonKicks bác này nói cái gì thế nhẫy:mad:
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SaigonKicks bạn nên xài thử, rẻ, cấu hình mạnh, về riêng mình thì thấy nó chém táo còn mượt hơn cả note 2, đứng sau mỗi iphone thôi ( về chém táo nhé ^^ )
Đang đẹp , không thích cái lỗ vát vát ở góc kia , để treo chìa khóa chăng ? ( Trời ơi em biết là cái đèn Led rồi , các bác dẫn bài giải thích nhiều quá = . = )
tjk1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@junying1607 cái led đấy bạn
typ1912
ĐẠI BÀNG
11 năm
@junying1607 cái lỗ ở góc thấy bảo là đèn notification
@junying1607 Cũng nghĩ thế.
Ngoài ra thì phê thật, nhưng nếu góc được fillet thì đẹp hơn là vát thế này

Note2 + Stweak + NeutronMp + iBasso Dzer0 + SE535/AH D2000 = BIG audio upgrade!
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@junying1607 Đấy là đèn LED "hai chiều" (chiếu ra cả mặt trước lẫn mặt sau) bác à 😁
nhìn cũng đẹp ghê , vỏ kim loại chắc cầm đầm tay lắm đây
crazyman_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn đẹp quá, kết cái vỏ bằng kim loại
đáng tiếc ms bán cho thị trường hàn xẻng
@kunkunkun12 Chả mấy chốc mà các bác thương gia rinh về ngay ấy mà. Tiếc là con no6 vẫn chưa nhiều người có nhỉ. Con 870 đẹp hơn rất nhiều với cái màn hình 5inh là quá chuẩn rồi

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@baonampkno1 mang về giá chắc củng khá cao đấy bác nhỉ. như mấy ẻm sky cao cấp vậy 😔
dongbvub
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baonampkno1 Dùng No6 thà dùng r3 còn hơn vì con đó to quá mà cấu hình ngang nhau, hơn mỗi tý chuột sau lưng. Con này mới hơn về mọi mặt, mong bác sớm có em này, mình thì vẫn đang rất hài lòng với r3, để xem em này thế nào thì đổi gió sau. HEHE
Nhìn chất quá nhỉ? Viền mỏng dính luôn:eek:
phongem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng này ngon đấy
qtoji
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon
Thích cái viền màn hình của em này quá,nhưng hiện tại ko ai thay thế được vị trí em XZ trong lòng mình
@doantheanh Ngoại hình thì Z của bác chất rồi. Ai nhìn cũng phải ganh tị đấy!
Dọa nhau là chính.. rớt phát đi luôn. ko viền chưa hẳn là tốt
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
11 năm
yêu rồi đó ngheng. đang xài 81 nè 😔
đẹp đó . Mà củng ảo nhỉ "có thể mở rộng bằng thẻ nhớ microSD với dung lượng tối đa 2TB " không biết có cái microsd nào tới 2 TB không nhỉ. Đưa thông số này hù nhau là chính
@vanduc1602 đồg ý vs bác này..đưa thôg số đó ra hù là chính chứ thẻ micro nào 2TB?
softwind
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanduc1602
ai biết đc, công nghệ luôn phát triển mà bác.tuổi thọ của 1 đt now ít nhất cũng đc 3 năm, khi đó có thể ra đc micro sd hơn 2TB thì sao.
cứ như lúc trước cứ bảo internet sao có đc tốc độ hơn chục Mbps mà đưa ra modern hỗ trợ cả trăm Mbps. nhưng khi cáp quang ra đời thì tốc độ đó là bình thường.

thêm cái này nè
http://www.micro-sdxc.com/2TB-microSDXC.htm
@thinh kute Sợ ko có $ thôi bác, có rồi đấy. Có diều chả ai dùng đt mà có nhu cầu lưu trữ lớn đến vậy. Và nếu có thì chắc cái thẻ nhớ đắt hơn cái đt rồi.
Nên cái này chắc chỉ mang tính chất pr thôi

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
killer711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanduc1602 cái này em nghĩ là bác chủ thớt đã nhầm, thật ra là hỗ trợ hdd di động qua cáp OTG đó bác, em đã test trên a850 rồi😃
sao không phải là 1080p cho hợp thời nhỉ. mà viên pin dung lượng của năm trước là sao. s5 pin còn khỏe hơn haizz. hình như đây không phải là siêu phẩm
k161194
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentung2209 con này chắc được 2 pin + công nghệ sạc nhanh chưa 87' mà nó khoe thì có mà cày cả ngày bác ạ :p
tjk1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentung2209 720p là đủ r bạn bạn so màn s4 với g pro ra xem đã đẹp bằng nó chưa. còn pin thì có vẻ hơi ít thật
@kawaiiboy7 thế cứ dùng khoảng tầm tiếng đi sạc 1 lần à 😃) h bác thích pin khoẻ sạc ít hay pin yếu sạc nhiều
@koolboy_c8h1 em chỉ nói là cho hợp thời thôi chứ em không nói là cần 1080. tại cấu hình khủng và các hãng android hầu như cấu hình là vậy.
Chất! màn sát viền là thích rồi 😁
haianhhg
ĐẠI BÀNG
11 năm
s4 tuổi tôm :gach
:
Có giá không nhỉ, nhìn thiết kế khá đẹp, vỏ kim loại sang đấy😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM