Passcode của iPhone/iPad không dễ phá như chúng ta nghĩ (dùng XRY)

TDNC
4/4/2012 15:15Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

XRY này sử dụng thuật toán brute attack mà, thay thế cho đến khi nào thành công thì thôi, nếu passcode mà dài thì nó làm cả ngày thậm chí lâu hơn.
@mrnguyenphuc 1 tháng luôn chứ 1 ngày j. Khi đánh pass sai nó sẽ khoá 5-15' nữa. Thời gian đó hơi lâu à.
tưởng có phương pháp khai thác lỗi mới, ai dè vẫn dựa trên nền tảng JB của người khác mà phát triển Tool bẻ khoá. hú hồn, tưởng gặp đại cao thủ trong làng IOS.😃
một số người chưa đọc kĩ bài viết rằng muốn phá khóa thì phải jailbreak trước đã vội đánh giá với các OS khác.
Nếu vậy có thể nói rằng, được cái này thì mất cái kia thôi, chúc mừng bạn đã không bị phá khóa nhưng hãy nhớ rằng bạn cũng chưa được jailbreak.
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
tóm lại là đặt pass cứ phải @#$%^& là ngon nhất, dưng cũng khó nhớ nhất 😃
Hôm nọ thằng em nó nhặt được cái iphone 4 bị đặt pass. 70k là xong, giơ nó dùng gọi phe phé. Pass của IOs chỉ là con nít so với BlackBerry.
@Canon100is nhặt dc iphone 4 cơ ah =]] mình nhớ là hết bão rồi mà sao gió còn thổi ghê vậy =]] mà đặt pass thì restore 1 phát là xong chứ gì, đã vậy còn tốn 70k ;))
@Canon100is đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm, thằng đó cài lại hệ điều hành chứ ko phải phá pass bố trẻ ạ, như win có pass ko phá đc nó cài lại win đó 😆, đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm 😃)
p.s cách cài lại hệ điều hành thì dữ liệu cũng mất sạch ở đó mà pass 😃))
@Canon100is Đưa máy về DFU mode, gắn vô máy tính dùng iTunes restore lại =)). Phá được pass đâu mà phá.
@Canon100is nguy hiểm quá! =))
trước mình cũng dùng theo cách khóa máy bằng passcode phức tạp ( nhiều hơn 4 ký tự được cài sẵn trong máy ) nhưng rồi lại bỏ vì không thấy cần thiết lắm, máy lại bị unlock có độ trễ nhiều hơn khi không dùng passcode nên giờ bỏ cả passcode
Phản đối việc xây dựng phần mềm phá pass. Lỡ đâu nó rơi vào tay kẻ xấu thì sao?
Cứ lo hão, đến bộ quốc phòng mỹ hacker nó còn chui vào được thì có gì nó không làm được đâu... mỗi tội là hack vào mấy chú VN thì làm ăn gì toàn dùng đồ miễn phí là chính, hack vào mất công
núi cao sẽ có núi cao hơn, cao nhân ắt có cao nhân trị, trên đời này chẳng có gì tuyệt đối và hoàn hảo. bất kì là công ngh6e cao đến mấy thì cũng có những lỗ hỏng và sơ suất, bởi vì một điều đơn giản là con người làm ra nó, mà đã là con người thì ko thể hoàn hảo được...
sirnvad
TÍCH CỰC
12 năm
Về cơ bản, hệ điều hành mà ko có bug thì cũng ko hề dễ để hack được. Thế nên có bản update nào là phải up ngay.
dòng ip thì toàn thấy restory chứ những dòng samsung android mình gặp nhiều các em ý chỉ đi trong 2phut thui
ơ thế mà chưa ai phá được pass của blackberry nhỉ?😁
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
Chúng ta đang sống trong 1 thế giới mà sự riêng tư có lẽ là cái gì đó rất mong manh
hêy không thể khẳng định cũng như phủ nhận toàn bộ được,có những cái không tưởng chứ!có bệnh ắt phải có thuốc, thế giới luôn tồn tại 2 mặt!
Muốn sự riêng tư thì hãy dùng blackberry đi. Dảm bảo an toàn dũ liệu mọi lúc mọi nơi.
đang xài 4s nên vậy là phần mềm này ko có tác dụng với mình rồi ^^
chẳng qua người ta không thích phá blackberry thôi!
rẻ 400k phá xong nhận được toàn mã ứng tiền + đòi nợ thì hơi nản! hêheheheheh
@nndinhnc_bg E nghe thấy có người phá dc pass blackberry lần đầu tiên đấy! Ở đâu phá vậy để e đi xin chỉ giáo. E chỉ nghe nói mật khẩu dưới 7 ký tự toàn số or chỉ chữ hoa hoặc chữ thường mới phá dc thôi
Mình muốn làm hacker, ai chỉ mình cách nào đi!!!!!!
BB càng khó hơn
MrActor
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là IOS nếu restore thì pass cũng mất luôn à? Như vậy tính bảo mật cũng chưa cao nhỉ, mình nghĩ nếu đặt pass thì khi restore cũng cần phải nhập pass vào rồi mới cho restore.
mr33acs
TÍCH CỰC
12 năm
@MrActor Restore đồng thời cũng xoá toàn bộ dữ liệu luôn. Vậy thì không bị mất dữ liệu cá nhân vào tay kẻ khác rồi. Theo mình biết thì iPhone chưa jb, đã khoá pass code thì khi cắm vào máy tính khác sẽ không thể truy cập vào thiết bị được. Bất kể bạn dùng phần mềm gì. Mình đã từng bị như vậy rồi, vô phương cứu chữa. Chỉ còn cách restore và mất sạch dữ liệu.
@mr33acs Nhưng nếu bác restore bằng máy tính synced với thiến bị iOS ở lần gần nhất thì không bị mất dữ liệu. Thường thì nó hỏi bac backup trước khi restore.
=> Nếu muốn phá passcode thì ăn trộm luôn máy tính của chủ nhân của thiết bị iOS. He he.
@vnstockguru Theo em thì kiêu chủ máy cho muộn luôn cái passcode cho dễ bác ah 😃
mr33acs
TÍCH CỰC
12 năm
@vnstockguru Làm như bạn thì chỉ ăn cắp được dữ liệu của lần sync gần nhất thôi. Những dữ liệu quan trọng cần ăn cắp mà chưa đc sync thì chịu chết nếu ko có passcode. Hehe
Hôm trước đứa bạn mình khoá passcode, đứa con nghịch ngợm thế nào mà iPhone bị disable mấy triệu phút. Máy tính gần nhất mà nó sync là ở bên Anh, nhờ của 1 người bạn. Vậy đã đủ bó tay chưa? Mình khốn khổ mất vài ngày, search đủ thứ tool mà vô ích. iP của nó còn chưa jb nên ko có cách nào truy cập cả. Vậy là đành phải mất toàn bộ danh bạ, tn, note. Khổ thân nó vật vã đến tận bây giờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019