PC Mag benchmark: iPhone 5 là smartphone nhanh nhất trên thế giới

uhraman
22/9/2012 16:2Phản hồi: 1.574
1.574 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xiaoman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho dù có nhanh thế nào mà màn hình chỉ 4" thì cũng vứt

¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥¥
@xiaoman vứt đâu tui còn nhặt???
vansy88
TÍCH CỰC
12 năm
ko nhanh bằng Nokia1280 hjhjjjhjhhhj
awp1323
TÍCH CỰC
12 năm
đây là nhận định k thể chấp nhận với những hãng khác 😁 mình dùng cái j thì cái đó mới là nhất 😆 gom tiền chuẩn bị tiễn mấy em BB lên đường thôi:D
hihi đã nói mà...apple quá giỏi không chạy đua cấu hình mà hiệu năng vẫn cho người dùng cảm giác trải niệm tuyệt vời...:eek:
@Thịnh Apple Map thì lởm,game ,web gì cái mh bé tí thế,có chạy video hd đâu mà đòi,còn chém là mạnh tg ? Bị táo ngập não àh ku
@whymea Map thì lởm nhưng sẽ hoàn thiện, cấu hình để làm gì à. để mà chạy nhưng thứ đó đấy. nói thẳng nhé, nếu k vì cấu hình thì SS chả có cái vẹo gì mà tự hào, tôi khẳng định Mabook pro cũng có thể gọi điện được khi Apple muốn, lúc đó Note II chạy mất dép. à quên họ có thể có cái màn hình cảm ứng nho nhỏ ở đâu đó nữa, chắc cũng dc 10" trên cái macbook pro design by Me đấy
@Hallua đua gì thì đua nó cũng không như mấy thằng sam sung 😃
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@Hallua Cùng 2 nhân, cùng 1G, bạn am tường có thể cho anh em biết nó đua cái gì ko?
Ko nên nghe tin vịt , toàn quảng cáo láo thôi he he ...
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mylife8285 cỡ nokia k?cũng lừa người dùng đó, bị phát hiện rồi ra xin lỗi vì sự hiểu nhầm
Serbaby94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lancejade Nhưng ít ra người ta cũng nhận lỗi bạn ạ ! Con đỡ hơn cái map của App quá tệ trên iOs6 r` bảo là do mới !😆😃)
@Serbaby94 bác nói quá đúng,map j mà tháp Ép xờ Phen lại nằm ngang
Mình nghĩ là điện thoại thì cho ra điện thoại , gọn nhẹ , bỏ túi , cấu hình vừa đủ , nhưng cách mạng về pin , không cần quá to , gọn nhẹ nhưng đẹp . Vì mình chả có thời gian chơi game , lướt web thì đã có laptop.

Điện thoại đẹp hay không còn tùy vào người sử dụng nó nữa . Iphone 5 đẹp thật nhưng vào tay mấy em teen teen các em em ấy cho ốp cái vỏ trái tim hồng lóng lánh dây rợ lủng lẳng thì còn gì sự tinh tế của iphone 5 nữa .

Dù thích iphone 5 nhưng cũng phải công nhận 50% dùng để khoe hàng chứ không biết khai thác sức mạnh và trải nghiêm của nó mang lại . Và cuối cùng tất cả người dùng bị công kích 😁
Haiz. Mấy em Android lại hít khói rồi. Mệt vậy.
Dù rằng nếu chỉ so sánh thông số cấu hình phần cứng không thôi thì iPhone 5 sẽ bị coi thường so với các đối thủ Android chuyên chạy đua cấu hình khác. Đó có lẽ cũng là cái tài của Apple, một phần mềm hoàn hảo trong một phần cứng tối ưu, sẽ làm nên một thiết bị tuyệt vời.
So sánh với 2 anh đại ca nhất để gạt hết tốt ra thôi 😆 Trảm Tướng 😃) Lính tự rút 😃)
@conbaoden000 đại ka là optimus G chứ =))
@conbaoden000 đúng là ếch ngồi đáy giếng, bộ 2 con kia là thứ 2 thứ 3 à ? sao ko đưa LG G, Sony V vào bàn cân, sao ko so sánh với WP, đầu tôm
[destiny]
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình phần cứng + hệ điều hành hoàn hảo = 1 con chip mạnh + 1 hệ điều hành nặng nề,....
apple kinh thật. hoà hợp giữa phấn cứng và phần mềm. k cần chạy đua vũ trang. hêh
Và tóm lại là đối với các bạn hay ganh ghét gì gì đó thì
PC Magazine là iFan =))
prin77
CAO CẤP
12 năm
@allianzboys chuẩn..=)))
Galaxy Hero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không thích iPhone lắm,dùng khá là lằng nhằng,phức tạm🆒
@Galaxy Hero 😆 khá lằng nhằng và phức tạp mới sợ 😃)
@hgbjgnhhu mình đã từng cầm ip 3gs, 4, 4s. mỗi lần cầm ít và không có người chỉ. Mình thấy muốn xài vẫn khó khăn chứ không đơn giản như mọi người vẫn nói. Nếu được chẳng qua là icon to hơn windows mobile hồi xưa. Cái này công nhận. Mình trước đây xài samsung omnia i900 wm 6.5
hgbjgnhhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuongshoo thế bác nghĩ nó khó xài hơn android,WM,rim OS,webOS à =)) cũng phải công nhận là tùy người bác ạ.cơ mà ios là nó tối ưu,trực quan hết cả,bác chỉ việc ngồi chơi xơi nc thôi chứ còn muốn gì nưa? mấy đưa mù màu nó cũng biết lướt luớt chơi game,nghịch app mà bác 😆 hay bác đang nói tới độ "khó" của việc jai,restore hay cài app lậu? mình thấy cái đó cũg dễ nếu biết chút về côg nghệ.dđ ng ta hướng dẫn đủ cả.haiz
P/S : fan RIM
@hgbjgnhhu mình thấy nghe gọi là dễ nhất thôi! Khi mình duyệt web thì cuối cùng nhờ thằng xài iphone nó chỉ cho mới biết copy là sao đó!
Mình dùng cả đống táo vs 1 số iOs thì thấy bài BM này dành riêng cho táo hay sao ấy. Lên 4.1 có dự án tăng độ mượt cho android mà (late os). Thế mà vẫn BM ở 4.0 trong khi iOs thì lại là iOs6. Hơi ko công tâm lắm vs 1 hệ đh vẫn đang pt.
Ps: có sao nói vậy đừng troll hay war vs mình nhé.
Co thể La 1 bài PR cho IPhone Nhung S3 la 1 trong Nhung dt luc ra di so sanh voi 4S roi SS Quang cáo chê IP5 . Giờ thì tỷ so 1-1
kitas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới đọc trên vnex xong thấy chỉ số 4s còn mạnh chán. Có khi còn ngang hoặc hơn lõi tứ. 4s còn mạnh lắm người ơi^^
@kitas01 mạnh so với cái OS chỉ dành cho nó thôi cài androi vào Iphone5 thì chắc chắn sẽ mạnh như anh Hk phone rôi =))
kitas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuccutthanbi Diều đó là ko thể ^^. bởi vì IP chỉ có Ios ko như Android mấy nào cài cũng đc. Ip và Ios giống vợ chồng ko thể tách rời. còn Android giống như .... ai xài cũng đc ấy bạn ^^
@kitas01 Nói chuyện mất dạy mà ra vẻ văn chương , ngu mà tỏ ra nguy hiểm android là mã nguồn mở symbian window cũng là mã nguồn mở cho nhìu hãng dùng đó , đâu có ai giống ios ích kỷ 1 mình mình dùng mà còn dám mở mồm nói là ( ios giống vợ còn ip là chồng ) , bớt mộng mơ đi mồm chó óc bò à , đọc cmt của mài mà tao thấy giống mấy đứa 17 18 ấy mộng mơ .
cái nào ra sau khi benchmark chả mạnh nhất, nhưng mạnh quá để làm je. rẻ tý thì đc:
ducvip4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
So sánh với 2 cái điện thoại mà đã bảo là mạnh nhất thế giới. Vãi apple =))
@ducvip4ever 😁so với note II, optimus G thì lại té giếng, không biết có bị hố như hồi iphone 5 là smartphone mỏng nhất thế giới không nữa
KoTInhYeU
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko thấy đề cập máy test dùng android phiên bản nào ? Chắc là 4.0,nhưng nếu máy test chạy Jelly Bean thì điểm số sẽ rất khác. Đem so sánh OS6 mới ra với ICS 4.0 thì ko hợp lý chút nào.Ngay cả mấy con IP đời cũ như 3GS trong bài test cũng dùng OS6 trong khi android chỉ dừng lại ở ICS thì chẳng khác nào cố ý dìm hàng android.

Và tại thời điểm này S3 cũng ko còn là smartphone android mạnh nhất nữa,hiện tại có LG Optimus G với chip S4 Pro mạnh hơn S3 đấy thôi.Vì vậy đem so sánh với S3 & Moto rồi bảo mạnh nhất thế giới là điêu 🆒
ChipHero
TÍCH CỰC
12 năm
@KoTInhYeU đọc lại mấy bài cmt này trước nhé ifan 😃
Một phần là do HDH android chưa tối ưu hóa so với phần cứng. CHứ ko phải do các nhà sx kém ko làm đc như apple. Đảm bảo khi lên 4.1 điểm của chính các em android kia sẽ lại khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019