Pebble Time có firmware mới: khắc phục đèn nền và rung, Pebble/Steel cũ sẽ không giới hạn số app

TDNC
23/7/2015 3:10Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vudongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám on Bác để em liều mình 1 phen.tinh gửi lại qua bên đổi. mà xót tiền gửi
cocconden
TÍCH CỰC
9 năm
@vudongan Cứ thử đi bác... không hư nổi đâu. 😁
Chỉ hi vọng có chức năng khoá mặt màn hình đang xài. Cái steel nhiều lúc đang xài cổ tay cứ đè vào cái nút đổi mặt hoài bực cả mình. :mad::mad:
w810i
CAO CẤP
9 năm
@finalmagic Thêm đèn nền chỉ sáng ở khung giờ cố định, tự động ngắt kết nối khi pin dưới 20%(để làm cái đồng hồ cơ bản thêm dc 1-2 ngày), lắc tay xóa thông báo đang hiển thị...nữa thì quá ngon. 😁
hxq88
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác dùng IOS hay android, Notification center bên android dùng tốt lắm, chỉ cần config một chút là dc.
bác cài tạo lại firmware gốc trên pebblebits remove hết 3 cái watchface mặc định thì nó sẽ hiện thị cái watch face bác cài làm mặc định, không thay đổi nữa
máy cái bác để cập pebble steel làm dc hết, chỉ có cái ngắt kết nối là không có thôi. ( chỉ làm dc trên android , IOS em không biết)
w810i
CAO CẤP
9 năm
@hxq88 Mình biết vụ lắc tay tắt thông báo, cài NC là được, còn vụ chỉnh khung giờ sáng đèn nền với tự ngắt kết nối khi pin yếu nhờ bác chỉ giáo. 😁
Ngắt kết nối là tắt bluetooth trên pebble nhé bác, chứ tắt bluetooth trên điện thoại thì pebble nó còn tốn pin hơn bình thường.
hxq88
ĐẠI BÀNG
9 năm
đèn nền vào setting, display, baclight chọn Auto, thì ban ngày không sáng đèn nền, chỉ chiều tối mới có.
bluetooth thì tắt bằng tay thôi bác, không có app nào làm dc.
ah, cài app Android wear vào máy thì notification center còn cho phép trả lời tin nhắn sms, FB mesenger trên pebble luôn.
w810i
CAO CẤP
9 năm
@hxq88 sao đèn nền mình sáng cả ngày, trừ khi ra nắng chói chang thì ko biết nó có sáng hay ko thôi, còn ánh sáng đèn trong nhà thì nó vẫn cứ sáng đèn 😁. Mình thấy cảm biến ánh sáng của Pebble khá vô dụng.
2pink
ĐẠI BÀNG
9 năm
@w810i Ánh sáng tự nhiên đảm bảo bác có lắc rụng tay, ấn phím nó cũng chẳng sáng. Còn ánh sáng bóng đèn thì có sáng chói lóa khi lắc pebble nó vẫn sáng. Hình như nó cảm nhận ánh sáng qua bước sóng chứ không phải qua cường độ thì phải.
vudongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao em làm giống Bác chỉ dẫn mà vẫn bị. Ko lẽ nó lỗi man hình
2pink
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vudongan Ủa, lạ vậy? Của mình làm hệt vậy ngon hơn tuần nay rồi chưa thấy bị lại, mà ở forum pebble mọi người cũng ngon hết mà, bạn xem thêm tại đây nè: http://forums.getpebble.com/discussion/18043/fixed-screen-tearing-memory-leaks-and-battery-level
vudongan
ĐẠI BÀNG
9 năm
gui
bác coi dùm máy bác co mieng sat nhỏ xíu hinh chữ U không em thao ra thấy nó roi ra ..không biết có tac dụng gì em bỏ ra luôn lắp may vào thấy van chạy bình thưong thấy có vẻ ổn hon lần trước
2015-07-29 20.44.35.png
2015-07-29 20.47.09.png
@vudongan Sao phải chèn giấy vậy bác @@
hhbt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bản cập nhật cho pebble steep chưa vậy mọi người cài được cs 8 app chán ghê
phtav
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng iPhone đã Jailbreak cứ respring xong là nó không báo tin nhắn đến hic! Có bạn nào bị như vậy không?
@phtav Bác đang dùng Steel hay Time Steel vậy? Em đang muốn mua 1 cái dùng vs iphone mà ko biết chọn cái nào [emoji2]
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình muốn bán 1 con pebble time steel màu đen, mới xài 1 tháng, mới 99%, vài vết xước nhẹ ở cạnh, kèm dây da và cả dây kim loại, giá 5,5tr. Ai muốn thì inbox nha! Hiện mình k có nhu cầu xài nữa! Và cũng đang kẹt tiền

Sent from my iPhone using Tapatalk
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bsan Ai có nhu cầu k nhỉ, cần mình sẽ thương lượng fix thêm giá!

Sent from my iPhone using Tapatalk
Pebble steel của mình không hiểu sao không hiện tin nhắn Viber, mặc dù mình đã tích và trong notification của phần mềm pebble. Bạn nào biết giúp mình với
phtav
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đang dùng Pebble time pin được khoảng (7 ngày theo như gthieu)
Bạn nên dùng Pebble time steel nghe nói pin 10 ngày nhé!
@phtav Em thấy Steel nhìn nam tính và hoàn thiện tốt hơn Time steel. Vẫn chưa ưng cái màn hình 64 màu của time lắm 😔
phtav
TÍCH CỰC
8 năm
@Cau.At' Steel đen trắng bạn ah! Time steel màu thì nó không được tươi nhưng đổi lại luôn luôn hiển thị & pin được lâu hơn.
@phtav Em lại thích cái màn hình đen trắng trên Steel, nếu thích màn hình màu thì lấy Gear S2 màn hình đẹp hơn Time nhiều 😁
hhbt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phtav Steep cũng luôn hiển thị mà bác.
alienthai
TÍCH CỰC
8 năm
sao pebble của em vẫn firmware 2.9 nhỉ., chọn update mà nó vẫn báo bản mới nhất rồi.. hic
hhbt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alienthai
alienthai
TÍCH CỰC
8 năm
@hhbt91 Mới dùng nên chưa mò ra cách bạn ơi, mới cài snap mới cài dc time ;) all oke roài

Sent from my iPad using Tapatalk
Con pebble steel của mình khắc phục được lỗi nhiễu màn hình bằng cách chèn xốp vào như link:
http://phukienvip.net/tin-tuc/huong-dan-khac-phuc-loi-man-hinh-bi-nhieu-cua-pebble-va-pebble-steel-50-3
Sau khoảng 1 tháng lại thêm lỗi nháy màn hình theo chu kỳ 1 giây nháy 1 phát. Để nền đen thì rất lộ. Có ai bị lỗi như này không ah! Các Pro có cao kiến gì khắc phục không?
hhbt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuantuan03d2 Đập cho nó vài phát hề ngay thôi. Của e bị mấy lần toàn chơi kiểu đó ko à
@hhbt91 Trông nó trình trịch vậy đập sao. Mà đập mấy lần chứng tỏ không ổn! 😁
Cứ nháy đúng nhịp kim giây nó chạy như thằng chớp mắt.
Bệnh này chắc hiếm??? Nháy hoài!
ae nào bít sử dụng app notication center để dismiss tin nhắn trên pebble hong zậy . mình mò hoài k ra .tks
Khi nhận cuộc gọi đến, nó kg hiện hết chử, nên mình cũng chẳng biết ai gọi đến, có cách nào cho nó hiện hết chử hoặc chạy chử cho mình xem đủ tên để biết người gọi đến kg các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019