Pentax sẽ giới thiệu chiếc DSLR Full Frame đầu tiên vào tháng 10 này với giá xấp xỉ 46 triệu

Gia Tường
28/2/2015 6:15Phản hồi: 46
Pentax sẽ giới thiệu chiếc DSLR Full Frame đầu tiên vào tháng 10 này với giá xấp xỉ 46 triệu
Screen Shot 2015-02-28 at 1.08.13 PM.png
Trang Pentaxeros ở Tây Ban Nha vừa đăng lên hình ảnh chiếc Pentax Full Frame và cho biết chiếc máy ảnh này sẽ xuất hiện vào tháng 10 với giá bán lên đến 2,000 Euro, xấp xỉ 46 triệu đồng. Tin đồn này được trang tin nổi tiếng về PentaxRicehigh đánh giá là rất chính xác vì Pentaxeros có mối quan hệ rất gần gũi với trụ sở chính của Pentax .

Thông số chi tiết bị rò rỉ của chiếc Pentax Full Frame này:
  • Loại máy: DSLR
  • Cảm biến: CMOS Full Frame 36MP, không có bộ lọc lowpass Filter
  • Ngàm: KAF3 làm từ thép không rỉ
  • Hệ thống lấy nét SAFOX XI với khả năng lấy nét theo pha (phase detection) 27 điểm
  • Chống rung: Hệ thống chống rung dịch chuyển cảm biến - Mức độ hiệu quả: 3.5 stops
  • Hệ thống đo sáng TTL với 86000 pixel RGB
  • ISO100 - 102,400
  • Ống ngắm OVF pentaprism, độ phủ 100%
  • Màn hình: TFT kích thước 3", có thể xoay lật
  • Flash cóc: không có
  • Flash rời: Zapada (P- TTL ) high-speed sync và tương thích với các flash không dây của Pentax, đem lại khả năng đồng bộ X-sync
  • Thẻ nhớ: 2 khe SDXC
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zrakuza
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bao nhieu Frame per seconds nhi?
@Zrakuza cái này vẫn chưa có thông tin gì bạn ạ
@Zrakuza những máy độ phân giải cao thế này hi vọng gì cái fps
4 đến 5 là cùng thôi
Đợi ngày thực tế em nó. Thích Pentax hơn Canon ^_^ . Em hay có tư tưởng vậy các Bác đừng gạch nhiều nhé
lokan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin chào người tình trong mộng, ra giêng năm sau anh cưới em 😁:D:D
Tây Ban Nha là nước giống bao nước khác ở Châu Âu ,cũng không nổi bật về công nghệ, sao em thấy nhiều hãng công nghê thích giới giới thiệu sản phẩm mới ở Tây Ban Nha nhỉ, bác nào biết trả lời em cáio_O
Xhar có gì đặc biệt, giá vừa quá đắt mà đến tận t10 mới ra. Ko phổ biến và thông dụng dc như Nikon, Canon. Thôi, ko quan tâm lắm 😁
đợi em này ra mần ngay, đang xài k5iis cho công việc và chụp choẹt vớ vẩn quá tuyệt rồi 😁
Màu của Pentax vẫn bá đạo nhất. Body thì siêu bền. Ai đại gia có tiền mua mấy cái lens xịn của nó thì chơi Pentax mới thích được, chứ lens Pentax hạn chế lắm. Dĩ nhiên là có tiền mua FF chăngt ai thèm xài lens rẻ tiền rồi
coffee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung2900 Pentax dùng lens MF chung với máy film có khả thi ko bác?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@coffee why not? bác 😃
@coffee Pentax chuyên trị MF. Mà MF ngon thì giá cũng không rẻ, mà MF rẻ thì thêm chút chơi AF cho lành. Nhưng nếu có đam mê đặc biệt là phong cảnh và macro với chi phí hợp lý thì có lẻ Pentax ít có đối thủ.
Thông số cơ bản vs giá quá ổn, chỉ mong nó đừng nhồi nhét quá lắm thứ ko cần thiết vào menu nhu K3. Chúc mừng fans pentax sắp có body ngon 😁
Giá 30tr còn khả thi, 46 tr khó cạnh tranh với Canon, Nikon
dành cho fan pentax thôi chứ
Người dùng pentax và nikon có thói quen nâng cấp máy cùng thương hiệu hoặc chuyển qua mirrorless.
Người dùng canon thì vẫn hóng xem tình hình thằng khác ra sao.
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pentax trước giờ toàn máy crop rồi nhảy một phát lên medium format, giờ mới thấy full frame
Mình vẫn đang tành tạch với em K5, ước mơ là đây, phấn thì có nhưng mà lại ko đấu đc, hix
Các hãng ra DSLR full frame nhiều nhiều đi để down giá xuống ^^
Onesec
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cầm dưới 50 chai thì chơi crop cho an toàn, lên ff mà ko đu lens nổi thì tệ hơn cả crop

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Xa_Que
TÍCH CỰC
9 năm
Màu pentax rất buồn chán. Ko hợp để chụp người.
zenphan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Xa_Que post thử 1 tấm ko pts mình xem thử đi coi nó chán ntn?
@Xa_Que màu pentax ko phải buồn chán đâu bạn, tương phản cao nên nó hơi đậm màu nhũng cái này có thể tùy chỉnh trong ngữ cảnh chụp mà giảm contrast xuống là đươc mà. Minh đã dùng k5 khá lâu và rất thích nước màu này khi chụp phong cảnh màu trải đều và đẹp nữa
antondat
TÍCH CỰC
9 năm
Mới tin đồn tận tháng 10 mới ra mắt mà giờ thông số đã có đầy đủ rồi
Trước giờ PT toàn crop, nên các lens chủ yếu th kế cho crop, giờ ra FF thì lại phải sx 1 loạt lens FF rồi. Chứ như con 50-135 thì đâu chơi với FF đc.
2000$ tiết gì cái màn hình tí xíu, có khi chưa tới 50$. Xài TFT, ban ngày khá là khó canh hình chụp vì chói. Mà chụp cảng đẹp đa phần chụp khi trời nắng 😔
@Nguyễn Nguyên hiro DSLR thì lúc chụp nhìn qua OVF, cái màn hình liên quan gì =..= Đây đâu phải mirrorless =..="
kingpeace
ĐẠI BÀNG
9 năm
wtf!! dùng VF thì chói với nắng gì....

Chụp người hay chụp cái gì là do cái đầu đằng sau VF ấy, đừng đổ cho máy. =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119