Phân biệt vỏ 8700 zin

tuanlexus95
19/2/2012 11:8Phản hồi: 43
Em mới mua 1 bộ vỏ 8700 giá 200k nhưng không biết có phải vỏ xịn không. Vì thế nên lập topic này xin các cao nhân chỉ em cách kiểm tra xem bộ vỏ của em có phải vỏ zin không 😃Tks các pro nhiều
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jack420
TÍCH CỰC
12 năm
Chụp hình post lên đi bạn. Bộ của bạn chắc chỉ là linh kiện cao cấp thôi nếu nó 99-100%.

Gửi từ điều khiển tv nhà e :|
tuanlexus95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe người bán nói là bộ vỏ đó là vỏ zin của 1 con 87 khác do unlock bị lỗi nên họ bán lại vs giá 200k. Nhìn thì trông em nó mượt lắm nhưng không biết về lâu dài thì thế nào
Nghe thấy mấy bác trên này bảo muốn biết zin hay không thì dùng hóa chất thử thì phải, cơ mà em cũng chả biết là loại hóa chất nào :cold:
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc là lô, zin làm quái j có giá 200k mặc dù tớ chả biết giá cả cái bộ vỏ nó ra sao.
DCMTT
TÍCH CỰC
12 năm
Ô thế tưởng vỏ rin nó có seri dập chìm phía trong. Mình có cái máy 87 mà cả nắp trc, nắp sau đều có seri dập chìm, và cũng có cái 87 vỏ ko có cái loại seri này
hoanhaihong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng có vỏ zin!....................................................
tuanlexus95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói như các bác thì gần như tất cả các máy 87 đều mang trên mình vỏ china à? 😆
tuy hơi buồn nhưng sự thật xem ra phũ phàng như thế đó bác ạ 😔
Muốn vỏ zin thì bác cứ qua mấy bác tg cho vỏ cũ_ đa phần mấy bác ý toàn phải thay __ zin hay ko zin thì dùng lâu cũng xấu thôi_ quan trọng làm gì😃
zin mà xấu thì dc cái gì
cứ lô mà đẹp đẹp là dc
dùng 1 tg rồi cũng cũ thôi............................
quan trọng chi vụ nè
cái main mới đáng để bàn
jack420
TÍCH CỰC
12 năm
Yên tâm là bạn đang có trong tay bộ vỏ ko zin =))

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

đối với những ng sưu tầm thì khác bạn ạ
nếu họ sưu tầm chắc chắn sẽ k chọn 1 bộ vỏ zin xấu bạn ah
mình đnag nói bộ vỏ zin xấu với bộ vỏ lô đẹp ..
jack420
TÍCH CỰC
12 năm
Ý bạn là những người sưu tầm chủ yếu sẽ giữ lại main và đóng 1 bộ vỏ lô cầm lên và ồ à.
bạn đọc lại cái dòng đầu tiên hộ mình cái

---------- Post added at 11:55 PM ---------- Previous post was at 11:53 PM ----------

mình đnag nói ở khía cạnh người dùng: họ sẽ thích vỏ lô đẹp, còn hơn vỏ zin tàn phai theo năm tháng...
còn những người sưu tầm thì chắc chắn là họ sẽ k chọn vỏ lô, và cũng khó chấp nhận 1 bộ vỏ zin mà xấu---------> chọn bộ vỏ zin, đẹp
bạn jack cố tình ko hiểu, chắc đang muốn troll 😃
jack420
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi mình chả muốn đôi co bạn có cách dùng của bạn. Chúc vui
=))
Gửi từ điều khiển tv nhà e :|
Võ bây giờ chủ yếu là võ zin được sơn lại. Riêng dòng G thường hay di kèm nắp pin linh kiện
Chuẩn. nắp pin G hầu như là linh kiện. còn vỏ Zin thì mua máy thấy vỏ tấy bầy theo năm tháng, bung ra lưởng mới lượm ve chai đâu đó. về chà rửa đánh bóng có thể mang sơn lại nhưng được vỏ Zin ưng ý.
bạn nói đúng đó
bản thân con move star mình mới mua
nhìn bộ gõ khá đẹp, nước sơn bóng nhưng năp lưng # màu nhìn cũng hơi thô
chấp nhận thực tế thôi
dv mình zin hay hok k quan trọng lắm
nhìn đẹp đẹp là dc
--k phải người sưu tầm nên k quan trọng
Thứ nhất là vỏ ZIN hiện nay kiếm như là tìm heo dưới biển. Thứ hai, bộ vỏ nào cầm chắc tay, mới mới, xài ok là được, ko cần phải đòi hỏi.
giá như bạn nói hầu hết các thương gia đều nói đó là vỏ Zin ám chỉ độ đầm khít máy và các yếu tố như lớp sơn đều cực chuẩn .

Theo mình với 8700 như vậy là đạt yêu cầu còn đúng như các bác nói nếu Zin là vỏ bóc ra từ 1 máy nguyên Seal thì không bao giờ có .

Nếu bạn nào thực sự có nhu cầu sưu tầm nên mua hẳn nguyên seal cho dễ .

Mình đang dùng 8700R vỏ zin đây nhưng xước lắm bạn ah , phải đánh đen các chỗ bị xước

E này xước nữa là mình bỏ luôn mua bộ vỏ 200k như của bạn , mới vẫn sướng hơn

Các thương gia đã bán giá đó thì ko phải hàng vớ vẩn đâu
Muốn võ zin đơn giản mà, hầu hết hàng qua china đều là võ zin nhưng cực xấu, để im như vậy chắc k ai mua nên phải sơn lại hoặc thay võ linh kiện vào cho dễ bán, làm như vậy chi phí cao hơn võ zin còn nguyên nc sơn.một số cửa hàng vẩn có bán loại cá sấu như thế và hay quãng cáo là zin 100% 😃. Với riêng mình, ít tiền thì võ zin sơn lại hoặc võ linh kiện loại cao cấp là được, loại linh kiện hạng 2 thì tránh xa 😃
tcdoan661
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe nói bên Mỹ vẫn bán vỏ linh kiện đầy rẩy nói chi china
cái này thì theo time mới biết rõ thôi bác ơi chứ bây jờ đào đâu ra vỏ 87 zin nữa hàng đâu còn sx
show ảnh cho rõ sự thật đi bác ơi , chứ ntn thì ngồi đoán dà đoán non tới tết 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019