Phần cứng bên trong Motorola DROID 4

Duy Luân
13/2/2012 22:28Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

... Nhìn k thích bàn phím của e này lắm, nếu đc chọn cảm ứng + bàn phím thì sẽ là 9790 or 9900 😃 ...
hamyty
CAO CẤP
12 năm
bàn phím cứng là ko cần thiết khi cảm ứng điện dung đã rất tuyệt vời, lúc bình thường thì ko sao ,nhưng ban đêm khi ngủ mà nghe thằng bên cạnh nhắn tin tách tách, tách tách, tách tách, dù khá nhỏ nhưng nghe hoài muốn điên luôn, nhưng có cần bàn phím đánh chữ nữa ko , khi bây giờ phần mềm nhận diện giọng nói đã phát triển rất tốt=> vô dụng =>thất bại
Thế nhận dạng giọng nói nó đã nhận được tiếng Việt hoàn chỉnh chưa bác?😁 Em nghĩ với nhu cầu gõ nhanh không gì tốt hơn bàn phím vật lí cả, có điều nhu cầu của từng người là thế nào thôi. Bác không cần gõ nhanh dùng cảm ứng điện dung đa điểm là đủ, người khác lại thích dùng QWERTY để gõ nhanh nhất có thể thì sao?😃
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
tốc độ gõ bàn phím cảm ứng chắc ko nhanh bằng bàn phím vật lý rồi...bấm bàn phím vật lý rất "thật"...ko như cảm ứng...
còn việc có bàn phím => thất bại....? có thật là phần mềm nhận diện giọng nói phát triển rất tốt ko vậy? thay thế hoàn toàn việc dùng bàn phím cơ ah? ^_^
bàn phím ảo dù tốt thế nào thì cũng phải vừa gõ vừa nhìn vào màn hình, cộng với việc ko có cảm giác phản hồi nên tốc độ gõ giảm đi nhiều, ko thể nhanh bằng bàn phím thực đc, hơn nữa khi muốn gõ một đoạn văn bản dài thì dùng bàn phím ảo rất ức chế vì mỏi tay và nó chiếm mất một phần diện tích màn hình nên ko thể bao quát đc đoạn văn bản. Bác nói tiếng bàn phím vật lí tách tách làm người bên cạnh khó chịu mà lại lôi cái nhận diện giọng nói vào đây làm gì, thế nghe tiếng bác xì xồ với cái điện thoại thì dễ chịu hơn chắc, bác đang làm gì, nhắn tin gì, với ai đứa bên cạnh nó biết hết thì thích chắc. Tóm lại cái này là tùy vào nhu cầu, nhưng mình chỉ muốn nói là bàn phím vật lí vẫn chưa đến mức vô dụng như bác nghĩ 🆒
Ban đêm mà đọc cho nó nói thì thằng bên cạnh không khéo nó vả vỡ mồm bác, với lại nói không chuẩn thì máy nó dịch cho bác vỡ bụng.
Haotakua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn mà mà thèm quá .
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin mà gắn chết thế này thì khi bị treo máy làm kiểu ji
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
thoe mình biết thì con này chỉ có 1GB RAM, vậy là ở đây có mâu thuẫn 😁
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quy đổi tốc độ tính theo bit ra byte. 1 bye = 8 bit; như vậy Ram 8Gb tức 1GB
OK chứ bạn,
Cầu kỳ quá các bác nhỉ, thế thì chắc là chi phí tốn kém hơn nhỉ!
đọc kĩ đi ông tướng,8 Gb = 1GB ng ta đã cho vô ngoặc rồi đó

---------- Post added at 10:29 AM ---------- Previous post was at 10:28 AM ----------

ấn giữ chết nút nguồn khoảng 10s,bt là vậy
Đã từng xài Motorola, đẳng cấp, máy bền, phong cách, có nét sang trọng vì vỏ máy làm bằng kim loại, cứng cáp và mạnh mẽ. Trước mình xài V3i, một thời đã qua.
Milestone là con Android đầu tiên mình xài đó bạn, ko hề có bất cứ lỗi lầm gì và bàn phím cứng trượt ngang xài sướng hơn DesireZ rất nhiều. Nhìn rất cứng cáp và sang trọng ai cũng khen đẹp cả... giờ dùng iP rồi nhưng chính nhờ có những sản phẩm chất lượng như Milestone nên mình có cảm tình với Moto... cầm con Moto hàng Mẽo lên thấy khác biệt rất nhiều so với SS hay LG hàng Hàn xẻng...
Còn việc Rom riếc thì do táy máy rảnh rỗi cài mấy bản cook thì làm sao ổn định đc, xài Rom gốc thì có vấn đề gì đâu...

Sent from my iPhone using Tinh tế

---------- Post added at 10:55 AM ---------- Previous post was at 10:53 AM ----------

Atrix 4G là con khá ngon đó bạn, có lẽ bạn dùng Rom cook nên ko ổn định, thử up Rom gốc hay bản rom nào đó đc đánh giá cao vào xem..

Sent from my iPhone using Tinh tế
đồng ý với bác này về quả pin khủng của Razr Maxx ..., không hiểu sao em rất khoái thứ gì vừa cứng vừa mềm, tuột lên tuột xuống được, và bấm bấm đem lại cảm giác tê tê đầu ngón tay, nhưng 3 lần xài dế phím trượt ngang thì chả khi nào bấm bàn phím cứng ...

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

bác cứ google là thấy tây hay ta, stock rom hay cooked rom đều bị lỗi này, Atrix 2 cũng dính chưởng vài em..

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:04 AM ----------

chắc nó có nút reset để chọt như HTC
Vào trang chủ Verizon và Motorola thì Droid Maxx và Droid 4 là phone CDMA only. Khay micro SIM là dùng cho LTE. Vậy chip HPDA+ là sao nhở. Hay đó là chip hổ trợ HPDA-GSM/CDMA-EVDO nhưng firmware lại cắt bỏ phần GSM nhở
droid giờ nhìn chán quá..k có gì nổi:cold:
ủa con này 2 nhân 1.2GHz mà chứ đâu phải 1GHz đâu ta,

Ai thích mỏng thì droid razr còn droid 4 tiện cho người đã quen sử dụng laptop, cá nhân thích em này về bàn phím
thiết kế lẫn bên trong cầu kỳ thật 😃
Phần Cứng nhìn lởm quá ........................................................................................
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
Thấy nội tạng của blackberry là chắc trùm
cmknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thích dạng bàn phím trượt ngang kiểu này. Trước dùng Milestone 1 bị chết cái màn cảm ứng, nên giờ vẫn không có ấn tượng tốt với Moto
nói chung là thiết kế phần cứng không có gì phải bàn với moto.chỉ mong moto cho ra những máy có thiết kế vẻ ngoài hấp dẫn hơn nữa thôi
Phần cứng của Droid 4 cũng rất tốt mà.
nhìn thì đơn giản thật nhưng mà cái giá thì không đơn giản tí nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019