(Phần II) Hướng dẫn sao lưu khôi phục unlock bằng phần mềm

ngocha2006
22/4/2012 5:38Phản hồi: 6.341
6.341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin giải thích cho các bạn hiểu thêm môt ít về kỹ thuật Sam này như sau :
ActivationState:WildcardActivated means the phone has legitimate apple activation. FactoryActivated means the phone is hacktivated.

SAMState:Loaded OK means the perferences module is able to communicate with the module loaded in lockdownd. If it says "Waiting for response..." it probably means SAM couldn't load for some reason.

Backup Activation: Backs up your activation record in an encrypted format to a server. This is necessary before Restore activation will work, and will only work if your phone is WildcardActivated.

De-Activate iPhone: This will clear out activation records so that you can obtain a new activation from iTunes. This will not work if a hacktivation is still loaded, since the hacktivation will immediately cause it to revert to FactoryActivated, if this happens you should "Revert Lockdownd" then De-Activate again.

Clear Push Sessions: This will clear out any push certificates and sessions, you will need to obtain a new cert from iTunes after running this before push will work again. You should only use this if you are WildcardActivated.

Revert Lockdownd to Stock: Removes any modifications from Lockdownd (read: Removes hacktivation)

Enable: Enables/Disables SAM reporting a fake SIM card to lockdownd.

Regenerate SIM: Randomizes any values not specified directly and reports to lockdownd that a new SIM has been inserted. This can be useful if you are on Auto Detect and the SIM was not valid for activation, if you try this a few times you could get lucky.

Method:
Auto Detect: Attempts to guess the correct SIM ID from the Region code of the phone.
By Bundle Name: Allows you to select a bundle from those loaded on the phone by Apple, and lets you select a SIM ID from the contents of that bundle.
By Country and Carrier: Allows you to select the country the phone came from, then gives you a list of carriers with their SIM IDs from that country.
Manual: Allows you to enter in a full ICCID and IMSI manually. This is particularly useful if you have a SIM that works, and you just want to use its info.
Disable Feedback: Disables reporting of successful activations. If this is not disabled, you will report the MCC and MNC of the SIM that successfully activated your phone, as well as your region code and UDID to my servers for use in making the auto-detect more likely to work.

Đây là một kỹ thuật của sim ghép gevey được nhóm must ..... phát hiện và tranh luận việc phát hiện với các nhóm jail khác khi ngiên cứu về sim ghép vào khoảng tháng 10 năm 2011 trên blog của họ , hiện nay sim ghép cũng hoạt động dựa vào việc check này cho nên bạn yên tâm khi nào còn sim ghép thì máy xài theo pp này vẫn hoạt động tốt - có điều bạn không cần đến sim ghép mà thôi chúc các bạn một mùa hè hạnh phúc -
khi có sim ghép thì sim ghép làm việc này thay cho bạn - khi không có sim ghép thì tự bạn phải tự làm việc này
đây cũng là câu trả lời khi bạn thay sim khác thì sao ...........;):mad:😃
Winds
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thành công con ip 4 4.10.Tự động lên sóng luôn.
Thanks!
Em đã thành công cho em hỏi sau này khi restore máy lạ thì mình vẫn làm theo máy bước này tiếp hả ? hay là ko cần ? xong rồi tháo sam dc chứ nhỉ thấy chủ topic nói như vậy
@Johny_dragon remove SAM đc mà
theo hướng dẫn bước gần cuối là remove SAM rồi máy tự động reboot
restore lại chắc phải cài SAM để active "mình đoán thế"
mình report lại chút
vừa làm theo hướng dẫn http://www.tinhte.vn/threads/1217265/
nghĩa là mình vừa cài lại SAM vào 1 cái
thì báo lỗi
gì gì different sim detected
đại loại là phát hiện sim khác cắm vào itune để kíck hoạt lại
mình cắm vào itune lại trở lại bình thường
anh em check thử nhé
chắc mai bác đc làm DEV đấy:p
xác nhận đã làm thành công 4 iphone 4 phên bản 4.3.5 đang dùng sim gevey đời xưa.Bye bye sim ghép luôn....
@baongocmobile IPhone 4 4.3.5 thì telther JB thôi hả bạn? Mỗi lần khởi động lại thì sao? Justboot à?
Mình cũng vừa thành công với IP4 baseband 4.11.08 với sim mobifone!
duycongta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những bạn nào mà đến giai đoạn trên iphone sau khi restart yêu cầu Active Sim là xem như 90% thành công rồi đấy, thử khởi động lại iphone và nhấn active nhiều lần là OK thôi ! 😃
@duycongta Deactive xong mà itunes vẫn nhận thiết bị thì 100% thành công roài hehe
@Kenlove86 Chờ cái hẹn 21/4 oải quá rồi,may mà có cách này!
Đã thành công 1 con IP4 BB 4.11.08 và 1 con IP 4 BB 4.10.01 sài sim ghép nhé .....bye bye gevey
Chúc mừng các bạn đang đắp chăn.

Người trung quốc (Locktar_Sun) thật tài giỏi, dù dựa trên cơ cấu của sim ghép nhưng đâu phải muốn phát hành là có, mà dù thế nào thì anh chị em cũng đỡ chi phí mua sim ghép.

Chỉ lo 1 điều apple sẽ chuẩn bị ra FW và fix lỗ hổng thôi.

Chúc anh chị em vui vẻ với tool unlock.
@hiphhh Đúng vậy, hacker Chinese giỏi thật. MuscleNerd của Dev-Team đã confirmed là Hacker Locktar_Sun đã phát hiện cách unlock thông qua SAM. Hình như Gevey sim từ Chinese cũng theo cách này. Anh em cứ thế mà tiến tới thôi.

Pod2g đã thành công Bypass ASLR, sắp tới gần nhất chuẩn bị đón nhận tool Jailbreak iOS 5.1 Untethered từ Dev-Team
invipro
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã active được iPhone 4 IOS 4.3.3 BB 4.11 like mạnh...
Đã rất nhiều người làm được trong đó có mình. Nguyên tắc này hoạt động rất giống gevey và cũng rất giống magic sim của fullove. Nó hoạt động trên nguyên tắc chạy iccid của nhà mạng lên sim hoặc fake lên sim đại loại là như thế.để đánh lừa sever active và thông số trên sim là thông số hợp lệ. Hiển nhiên bạn ko thể bỏ sim khác vì sim có iccid của nhà mạng còn sim mới thì chưa. Mình ngĩ với cách này khi nào gevey hoạt động cách này vẫn hoạt động. Đó là cách nghĩ của mình. Bạn nào thấy sai góp ý nhé
haha, làm đc rồi, cám ơn bác chủ thớt
mình cũng đã thành công với IP4 BB 4.11.08 mà ko phải dùng sim ghép suốt ngày lo lỗi danh bạ 😃
ngoducson
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix hix giúp e vs các bác ơi. e làm theo bước 1 sau khi cài sam và ấn vào De-activate iphone và revert lockdown to stock thì ok nhưng sau đó máy hiện ra SAMstate là waiting for response.... còn trong more information thì activationstate k hiện ra gì cả mà trắng xoá 😔(
máy em sau khi xoá sam đã khởi động lại và hiện lên chưa active máy,bác nào biết giúp em,em mới dùng lên chả biết
Sướng quá anh em ơi! lên sóng rồi =)) hehe
mình unlcok thành công, nhưng ko sent tin nhắn dc? bác nào biết cách fix lỗi, chỉ dùm mình
mình đã unlock được nhưng lại gọi đi ko được. mình dùng sim vietnammobile. co ai giúp đở mình ko
bác này thật pro như vậy anh em dắp chăn dều dc tung chăn vui thật like cho bác chủ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019