Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

phần mềm chát cho bb 8320

88431993
1/7/2010 0:35Phản hồi: 14
mình xài bb 8320 , máy đã cài đặt gprs
mình muốn chat với bạn bè bằng mạng gprs
cho mình hỏi nên xài phần mềm chat nào rẻ (miễn phí càng tốt ),dễ xài.bác nào tốt bụng up luôn link down và cách cài đặt chi tiết nha.

----------------------------------------
thên 1 vấn đề nữa ức chế quá các bác ơi
em sài mạng mobifone tư nhiên sáng nay con bb của em nổi chứng ngắt cả kết nối mạng gprs ,dùng opera truy cập web nó báo "the application operette$2 dhifi há attempted to open a connection to a location inside the firewall and outside the firewall which í not allowed by your IT policy."

>"< giúp em khắc phục với hic hic
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bakery00
TÍCH CỰC
14 năm
tìm kimkim chat mà dùng,ko thì dơn im+ lite đó
bạn ơi cho mình link download kimkim và hướng dẫn cài đặt chi tiêt đc ko
cám ơn bạn nhiều
linhmai138
ĐẠI BÀNG
14 năm
vào phần tìm kiếm của tinh tế mà tìm bác nhé.
haizzz....bb8320 sài kim2 hay bị bật lém...hic..chán
Mình gởi bạn bản KimKim chat nè,cái này Free và chat rất Cool nhé ,cài đặt bình thường như mọi PM khác,tự động sử dụng giao thức GPRS để đăng nhập và trong đấy có mục Setting bạn có thể tùy chỉnh.Nhưng mà nhớ nhấn Thanks cho mình đấy nhé:p
kimkim.zip
tình hình là mình mù bb nên bạn có thể chỉ mình cụ thể phải làm gì sau khi giải nén đc ko ?
bỏ 1 ngày, 2 ngày , 1 tuần, 2 tuần.... đọc forum tinh tế đi rùi bạn sẽ tự làm được ngay thôi
BB là phải tự vọc mới thú, với lại mấy cái này là basic hết rùi
lch_5011
ĐẠI BÀNG
14 năm
phải có bản BDM đề cài. Cách cài thì có trong phần hương dẫn rồi bác chịu khó search đi. Còn không thì cứ down theo OTA
bakery00
TÍCH CỰC
14 năm
dùng bb muốn cài ứng dụng hay game thì phải thông qua phần mềm BDM,bác search về down nhé,sau đó mở chương trình lên,tìm file .alx mà cài
thường thì 1 soft để cài gồm có file .cod .alx .jad hoặc là file .jar
file cod là file cần để cài vào bb,file alx chỉ là file dẫn đường cho BDM cài vào bb,nên có file alx mà ko có file cod thì cũng thua
2 là dùng aerize loader,cách này dùng để load file cod trực tiếp từ bb thì bác tự search nhé,mình k dùng nên chẳng biết hướng dẫn thế nào ^__^
file jad thì bạn chạy trực tiếp trên bb,nếu đi 1 mình thì bạn sẽ tốn tiền GPRS để down về cài,giống như down OTA vậy
còn nếu đi với file cod thì khi cài nó sẽ load trực tiếp file cod vào máy lun,ko tốn tiền GPRS để cài
còn file jar thì nó bằng file cod + jad,cài trực tiếp trên bb luôn

trình độ hiểu biết có hạn nên chỉ giúp đc thế thui,bác muốn biết rõ ràng kĩ càng hơn thì chịu khó search trên 4room nhé

cài trực tiếp từ bb thì
nếu muốn cài trực tiếp từ bb thì 1 là down qua link OTA ,nghĩa là dùng browser down về sẽ tự cài luôn
em 8320 đầu tay của bác mua ở đâu trong tp vậy , chỉ chỗ mình mua với , đang tính cưới em nó , mà bây h loạn giá rùi
Dangxmen
ĐẠI BÀNG
14 năm
chat thì có rất nhiều loại chat danh cho blackberry như:
vịchat ,kimkim , jivetalk ,mig3 ,ebuddy ,IM , Nimbuzz ,goole talk....bạn muốn dow phần mềm nào thì hãy gõ tên nó nên mục search của tinhte còn cách sử dụng rất đơn giản bạn cư dow về cài vào máy mày mờ 30s là biết hết ấy mà.
Còn nếu bạn đã active broswer ( nếu chưa biết active broswer là gì thì bạn cũng gõ lên mục search nha có rất nhiều bài trên đó nói rất rõ ràng đó) thì bạn vào trang getjar.com theo mình đây là trang web lớn nhất cho dow OTA( dow trực tiếp và cài lên cái máy mobile chứ không thông qua PC) ở trên đó đầy đủ all các phần mềm các bạn cần.Từ Game ,Conect friend ,app.....
chúc bạn thành công.Nếu thấy hữu ik đừng quên thanks ha
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
kimkim chat có lần mình chat 1 dòng mà nó nhảy tới 3, 4 lần =>bỏ luôn. Giờ xài vi-chat, mất 15K tiền key nhưng thấy thoải mái vì gõ đc tiếng Việt có dấu. Mấy bạn cứ khoái IM+ chứ mình thấy nó đâu hỗ trợ tiếng Việt đâu
xài bee jive tốt đó bạn!
ban oi minh cu ra quan cai vi chat la mattien key la sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019