Phần mềm diệt virus cho mac

Kenshinshawa
23/10/2009 17:7Phản hồi: 45
cho mình hỏi phần mềm nào diệt virus cho mac vậy mấy bạn.
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây VirusBarrierX5 rồi đây iantivirus và đây avast
bác có link k ah....? cái nào tốt nhất thế bác why_not_3230 ơi....
Sorry bác, em chỉ biết phần mềm thế thôi chứ cũng đâu có setup để dùng đâu mà bít.... Bác tìm trên diễn đàn mà down nhé...
socnhim
TÍCH CỰC
14 năm
Em thì ưa dùng thằng Kapersky từ bên Windows nên sang Mac em cũng xài nó luôn thấy rất ổn. Các bác tham khảo thêm ở đây nhé: http://www.kaspersky.com/anti-virus-for-mac
Đừng dùng là chi cho khổ 😁 chưa có con virus nào đâu, cài vào mất công gỡ ra khơi bị mệt.
đợi tới lúc có rồi lại nháo nhào, hehe ^^ nói chung là vẫn yên tâm về nhà táo 😁
hero_vn87
TÍCH CỰC
14 năm
chưa quan tấm đến vấn đề này cho lắm...ko bik virus MAC co pro hơn virus cua WIN ko nhỉ
monkeyvn87
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo em thì chúng ta chưa nên dùng Anti-virus cho Mac, Mac vẫn còn lành, mà xui lắm mới bị thôi, các bác cài chi cho nặng máy.
Virus có vẻ vẫn chưa hào hứng "ăn táo" lắm, chỉ thích gặm nhấm "cửa sổ" thôi
ua? cần gí Anti-Virus cho MAC đâu bác, mình vừa cài vào, để gần cả tuần, nặng máy, sau đó mới phát hiện ra là MAC chưa có Virus thì cần gì Anti, thế mà mấy thằng Kasperky, Avast.... cũng bầy đặt build soft làm gì cho mình mất công tìm down
MacAir
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chuẩn chuẩn. Chưa cần cài anti virut cho Mac là chuẩn :bounce:
Dùng Kaspersky Anti for Mac đi bạn, mình đang dùng, vì dùng cả VMW cho WIN nên cắm USB vào quét cũng là 1 biện pháp an toàn!
Bạn cắm vào máy Mac nó có hiểu dc đâu mà sợ dính , nó vẫn thấy mấy cái file virus trong đó , vô Disk Utility format cái USB 1 phát là xong thôi . Cài mấy cái chương trình anti-virus vào nặng máy , chứ quét ra con nào dành cho Mac đâu .
Từ thời bên Win là KIS đã chuối rồi. Nhất là cái tường lửa, cực kỳ tệ hại.
em có cài 1 cái "Cửa sổ" 7 trên "Quả táo" nhà em, cái Win thì bị vào đầy, cái Mac thì chả làm sao cả. Bác nào có cái diệt virus cả Mac cả Win thì cho em với (cái "Cửa sổ" đã không làm việc được rùi 😔( )

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

bây giờ thì cũng có vài "em" rùi
em dùng cái này được lắm, ai thích thì tải nha!
http://www.sophos.com/products/free-tools/free-mac-anti-virus/

---------- Post added at 03:05 PM ---------- Previous post was at 03:02 PM ----------

kệ, cứ có một cái cho nó an toàn, kẻo cài Win vào Mac lại....đơ 😃
ai download xog cái sophos thì update lun nha!(đợi lâu val)
vnmilk456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trùi ui các bác ơi. Mac os đâu AV đâu mà các bác tìm chi cho mắc công. Chỉ cần siêng update là ok thui
cac file virus tren Win qua MAC dau co tac dung j dau, MAC chua co virus dau ban ah, cai chi cho nang may nhi............
Các bạn ơi cho mình hỏi tí. 1 cái mail của mình cứ tự động gửi spam mails cho contacts của mình. mac mình bị dính virus rồi phải không vậy 😔 . phần mềm nào diệt virus đc bây giờ
@Ravie Bác có đồng bộ cái mail với gì của mac ko?? kiểm tra kỹ coi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019