phần mềm đọc ebook epub rất hay :)

ducbk
14/7/2011 3:49Phản hồi: 21
phần mềm đọc ebook epub rất hay :)
Với OverDrive Media Console bạn có thể tải Ebook trực tuyến với định dạng Epub. Ứng dụng mới cho phép bạn tìm thư viện, duyệt các tiêu đề và sử dụng mạng không dây để kiểm tra sách với một thẻ thư viện . Bạn có thể đọc chúng ngay trên thiết bị di động, nó sẽ tự động nhớ thời gian hết hạn, do đó không cần phải lo lắng về việc trả lại chúng. Ứng dụng này có sẵn miễn phí từ trang web của OverDrive

Ứng dụng miễn phí cho phép người sử dụng mượn và tận hưởng những cuốn sách bán chạy nhất từ ​​các thư viện trên toàn thế giới kỹ thuật số

Ứng dụng miễn phí OverDrive ConsoleTM Media dành cho thiết bị di động tải trực tiếp eBook EPUB từ hơn 13.000 thư viện trên toàn thế giới có thể tải về qua các giải pháp không dây và tận hưởng các cuốn sách yêu thích , cũng như các file sách audio định dạng MP3 . Thư viện cung cấp nhiều sách best-selling , chẳng hạn như "The Social Animal" - David Brooks và "The Help" - Kathryn Stockett... Với tính năng "Get Books" bạn dễ dàng tìm được thư viện sách địa phương với các đầu sách ưng ý.

Xem thêm thông tin download của OverDrive Media Console
hoặc download trực tiếp trên marketplace.

Cách get ebook để đọc bằng phần mềm này:
get books/ more/ add
chỗ enter website bạn gõ : link file epub cần download.

Chú ý: Các file epub phải được convert ở một định dạng chuẩn. Các bạn có thể vào trang sau đây để xem hướng dẫn tạo epub chuẩn.
Một lưu ý nữa rất quan trọng là phần mềm Overdrive Media Console chỉ đọc được các file epub có số chương <15 chương. Đây cũng là lý do chính, gây nên việc ko download được các epub của một số bạn, hoặc down về nhưng ko đọc được. Vì vậy, khi tạo epub các bạn nên chú ý điều này, nếu số chương của sách lớn hơn 15, các bạn nên gộp 1 vài chương lại.

Trên đây là một số kinh nghiệm của mình trong thời gian tìm hiểu về phần mềm OMC này.
Chúc các bạn thành công !
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank bác, để thử xem
phải nói là quá hay,thanks bạn
hình như chỉ được tải tối đa là 6 cuốn thì phải
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko phải đâu bạn ah, đó là các book recent thôi, còn trong my bookshelf mới hiển thị toàn bộ sô sách mình down về 😁
viethq22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã down từ Ibook4u hơn cả 6 cuốn rồi. Phần mềm rất ấn tượng nhưng có lúc tải vẫn chưa được mượt lắm.
Không biết việc chọn nhiều sách để down về 1 lúc là do website hay do phần mềm nhỉ? Với trang Ibook4u thì chỉ down từng cuốn 1 sau đó lại phải trở lại từ đầu, làm lại hết, rất mất thời gian.
Dù sao cũng có nhiều lựa chọn và setting hơn kindle.
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi update lên bản Mango Beta ko sử dụng được app TouchXperience nên ko thể nào copy được ebooks vào sử dụng bằng Kindle.
Nhưng khi sử dụng app này đã giải quyết được vấn đề đó. Bên cạnh đó phần mềm còn cung cấp nhiều tùy chỉnh hơn Kindle. Vì vậy, theo mình đây là một phần mềm cần có cho các máy WP7 và đặc biêt là các con mọt sách như mình 😁
có thể dùng TouchXeperience cóp từ PC vào Phone được ko hả các bác? nếu có thì các bác nói họ em cái đường dẫn cái ạ? hi. thanks các bác nhiều.
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Copy vào bằng PC bạn có thể copy theo đường dẫn sau Applications/Data/637433E5-1392-E011...../Data/IsolatedStore/eBook
P/S: copy trực tiếp file epub mình đã thử nhưng không sử dụng được, chắc phải copy thêm file nào đó mới đọc được, vấn đề này mình đang tìm hiểu, có gì sẽ up lên cho các bạn sau 😁
bạn tìm được vấn đề đó chưa? chỉ giúp mình với, mình cop vào mà giờ không thấy gì ! 😔
viethq22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ducbk tải sách từ trang nào ạ? Bác hay đọc sách tiếng nước ngoài hay tiếng Việt?
Hiện Mango beta không cho copy trực tiếp qua TouchX thì bác làm cách nào copy được vào điện thoại hay là down qua mạng?
Em thấy tốc độ load sách không được nhanh lắm và trở lại book mark cũng rất hay trục trặc. Kích vào book mark, load mãi không lên
Khi đang đọc mà muốn bookmark thì bấm mãi không ra menu. Nhưng có khi lỡ tay chạm thì menu sổ ra liên tục, không mất đi.
Mong bác hướng dẫn giúp! Cảm ơn bác
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Mình đọc cả sách tiếng việt lẫn tiếng anh,tiếng việt mình vào trang ibook4u.vn, còn tiếng anh mình vào trang feedbooks.com. 2 trang này cho phép tải trực tiếp ebook về và đọc trên máy.
- Vấn đề bookmark mình thấy bt, ko có trục trặc gì. Còn menu chỉ hiện ra khi mình chạm vào giữa màn hình và chạm vào là mất ko đến nỗi sổ ra như bạn nói. Theo mình nghĩ pm này viết trên Nodo, nên khi lên Mango Beta thì một số máy sẽ bị lỗi vậy. Có lẽ chờ lên Mango chính thức OMC sẽ ra bản update hoàn thiện hơn.
- Còn vấn đề copy file epub vào mấy thông qua WPDM thì ko đọc được. Khi tìm hiểu các file down trực tiếp về máy mình thấy có các file html ghi nội dung của file epub. Khi xóa các file này đi thì cũng ko đọc được luôn. Qua quá trình tìm hiểu của mình thấy rằng, tất cả phần mềm đọc epub dành cho WP7 đều ko thực sư là đọc file epub. Thực chất khi download file epub về thi phần mềm tiến hành convert epub sang các định dang khác để sửu dung,
Ví dụ app OMC ở trên convert sang dạng html hay như phần mềm ABookReader thì convert sang định dạng txt. Vì vậy nên chúng ta ko thể copy trực tiếp file epub vào để sử dụng được. Đây là suy đoán của mình thôi, mong ae chém nhẹ tay 😁
viethq22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác ducbk nhé.!
Phần mềm này hay quá. Cảm ơn nhiều nhé. Trc mình chỉ dùng Kindle, thấy chán vì chỉ đọc dc sách tiếng Anh mà hay bị bật ra. Có cái này thì tuyệt rôi 😁
các bạn cho hỏi còn web nào khác ngoài ebook4u.vn ko, mình down những người cùng khổ mà thấy nó lỗi chính tả sai tùm lum hết. thanks all!
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thực ra bạn có thể download ebook ở bất kỳ trang nào, kể cả các thư viện cá nhân trên mediafire, nhưng khi down như vậy có quyển đọc được có quyển ko (hên xui 😁). Bạn cứ thử xem sao 😃
viethq22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình thế này bác ducbk ạ! Em đang dùng Mango. Vì không có cách nào đưa được file ebook vào trong máy, vả lại có đưa vào được thì như bác nói là cũng không đọc được.
Em có vài ebook ở dạng PRC, sau 1 hồi xoay sở chuyển được sang EPUB bằng Calibre, sau đó em upload lên blog opera của em. Từ đó em down file epub xuống. Down được nhưng nửa chừng nó báo lỗi: Error Wrong local header signature 0x.... gì đó. Nghĩa là có vẻ nó đã down về rồi nhưng không mở được.
Chẳng biết bác có kinh nghiệm gì hướng dẫn anh em không nhỉ?
Cảm ơn bác!
Bác nào có phần mềm này dạng .xap không cho em xin với, zune của em không hiểu sao không tải về được
đây ạ, mình vẫn dùng kindle :p
http://www.mediafire.com/?l23l23tqqx3zz1g
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã thử rất nhiều lần download sách trực tiếp từ mediafire.com, nhưng vẫn gặp trường hợp quyển đọc được được quyển không, vì vậy mình chắc chắn rằng vấn đề nằm ở chỗ nguồn epub khi convert ko chuẩn. Bạn có thể vào đây để xem cách convert chuẩn epub và down trực tiếp những epub chuẩn về máy nhé.
Chúc bạn thành công !
ducbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã tìm ra lỗi khi download epub, mời các bạn xem #1 của chủ đề 😁
Trên PC tạo ổ đĩa ảo cho Skydrive hoặc file upload cho Dropbox, sau đó ném các file .epub vào đó-> sẽ được up lên các tài khoản của các bạn trên mạng. Vào Over Drive/ getbook/add nhập địa chỉ live.com hoặc dropbox.com => đăng nhập và tải về. Mình nghĩ cách này là tiện nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019