Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm đọc sách .prc trên điện thoại

lehaitinhquang
1/4/2012 16:40Phản hồi: 12
Sau khi tải về, bạn giải nén được 02 file: mobipocketreader.jad và mobipocketreader.jar. Tạo trên thẻ nhớ điện thoại thư mục Ebooks, copy 02 file trên và file sách (đuôi .prc) muốn đọc vào thư mục này. Đổi ngày, giờ của điện thoại thành 22/8/2008, để phù hợp với phiên bản phần mềm, sau khi chạy xong lần đầu Mobipocket Reader, đổi lại ngày giờ.
Từ điện thoại, vào thẻ nhớ, mở thư mục ebooks, tìm file Mobipocket Reader (lúc này là biểu tượng trang giấy nghiêng, những file sách đuôi .prc có biểu tượng dấu hỏi màu vàng), kích vào tùy chọn\Truy cap ung dung\. Lúc này sẽ xuất hiện 3 lựa chọn:
truy cap ung dung\liên lạc\
truy cap ung dung\truy cap du lieu\
truy cap ung dung\tu khoi dong
Bạn chọn chế độ luôn được phép cho tất cả các lựa chọn trên. Nếu không làm bước này, khi chạy file Mobipocket Reader, nó sẽ luôn hỏi bạn "có ghi thêm dữ liệu vào thẻ nhớ không?" rất phiền phức.
Cuối cùng, mở Mobipocket Reader, open sách muốn đọc, lúc này tất cả sách đều hiện biểu tượng trên phần mềm ứng dụng này.
Tôi diễn đạt hơi dài dòng, mong các bạn thông cảm, hy vọng sẽ có ích cho các bạn.
Hướng dẫn Download nhanh: Chọn "download on low speed" --> "Install and download file for free! (speed ~ 100 Kbs)"
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.jar .jad như kiểu của symbian ấy nhỉ. android thì đã có amazon kindle đọc prc rồi đơn giản chứ đầu phải dài dòng như thế này.
bác ơi,bác toàn cho host đánh đố thôi,bác chuyển host khác đc ko?hotfile,MF,dropbox,box.net,4share.....
bạn làm theo huong dẫn mà load về nhé!
chaoluon37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehaitinhquang Bạn đã có lòng chia sẻ thì cũng nên tạo điều kiện để người ta tải về đơn giản nhất. Mình thấy theo cách của bản còn phải tải cả livid gì nữa, rất mất thời gian, trong khi đó chỉ cần bạn up lên box.net hoặc mediafire thì rất đơn giản.
Làm thế này làm gì ấy nhỉ?
Kindle đọc ngon vô đối rồi còn làm linh tinh thế này làm gì không biết?
Hình như bài này post nhầm box, cái mobipocket dành cho java mà.
no dung cho điong bạn ak
youknowho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời ạ, androi thì cần gì phải phức tạp vậy. Lên market down về Amazon Kindle là đọc ngon chưa kể còn có thể tra từ điển trực tiếp trên Kindle luôn.
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ Kindle mà dùng thôi, mấy cái đuôi Jar và jav là dùng cho Symbian mà.
Hơn nữa nếu dùng cho Android thì hướng dẫn quá phức tạp.
Cài Amazone Kindle rồi copy file .prc vào thư mục kindle là xài thôi. Very simple!
tanfsiv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh rat ket Mobipocketreader, tiec la h khong con ho tro nua. Minh co nguoi file tu dien dang mobi, hinh nhu kindle reader khong doc duoc?
tanfsiv
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban oi cho minh xin cai link download di, link ban cho minh ko mo duoc hoac email cho mih xin nhe (forestpathology@gmail.com)
Cheers
Mobipocket Reader 6.2 phần mềm đọc đuôi .prc
Bạn nhận được các tập tin có định dạng PRC, PDB... Bạn được biết đó là định dạng dành cho PocketPC nhưng bạn lại không có PocketPC trong tay để mở các tập tin đó ra? Không cần phải lo lắng nữa nếu máy tính đã cài Mobipocket Reader thì chỉ còn là “chuyện nhỏ”.

Mobipocket Reader cho phép xem, phóng to – thu nhỏ, chỉnh sửa, chú thích, đánh dấu văn bản, kết nối và tìm kiếm các văn bản trực tuyến, kết nối vào các thư viện trực tuyến dành cho PDA hay nhận tin RSS. Hơn thế nữa, chương trình cũng đọc được các định dạng văn bản thông dụng cho máy tính như DOC, PPT, PDF, TXT, HTM, XLS.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019