Phần mềm đọc truyện Mobipocket Reader dành cho nokia 6300,5610,5130..dòng series 40v3 đây

tieutienvuong
21/7/2009 13:36Phản hồi: 41
Phần mềm đọc truyện Mobipocket Reader dành cho nokia 6300,5610,5130..dòng series 40v3 đây
em mới kiếm được cái phần mềm đọc truyện ebook dành cho nokia,em cũng chưa kịp test thử cho anh em nữa,anh em nào dùng rồi pm lại cho mọi người dùng nha,cái này nó dùng cũng giống như của blackberry đó.

^^😃
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pexea12
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác làm ơn chỉ rõ cách dùng với. Mở ra thì nó thông báo là "Đã cài không cho phép truy cập ứng dụng". Nhấn ok thì ra "You have no book on your library ...". Mình phải làm như thế nào để đặt sách vào máy
bạn tạo 1 file có tên là ebooks trong thẻ nhớ sau đó coppy truyện có đuôi là .prc vào,bạn có thể vào http://thuvien-ebook.com có rất nhiều truyện đã chuyển từ doc sang prc,và phần mềm để bạn chuyển file word sang file ebook

chúc thành công ^^
ntbd89vn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vẫn không được bạn ah. Mình tạo Folder tên là "eBook" nhưng vẫn báo No books.
Bạn có thể post ảnh được k?
@ntbd89vn nó báo no books là vì bạn chưa cho quyển truyện vào đấy, chỉ cho 1 q vào thui nha, nó sẽ hỏi đi hỏi lại 1 câu n` lần, nhưng cứ yes là đc
tidus1989
ĐẠI BÀNG
15 năm
ebooks bạn ạ :| bạn thử lại xem
khai1984
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng 6500 nhung khi mở nó hiện mãi là có truy cập thẻ nhớ k rất nhiều lần có ai có cách khắc phục k
@khai1984 bạn cứ ấn có nhiều lần vào rùi nó sẽ ra thui, minh cũng phải làm thế suốt, ko lâu lắm đâu
Thanks bạn nhé. N81 h có thể đọc đươc truyenviet.com rồi:">
xfree
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này đang ở giai đoạn beta còn nhiều lỗi, mình vừa tìm thấy trên trang chủ của Mobipoket Reader, xin post links các bạn tự down nhé!
http://www.mobipocket.com/dev/beta/j2me.asp?ID=3
Có thể cài OTA thông qua Browser của máy hoặc copy vào thẻ nhớ. Bạn nhớ tạo thư mục tên là eBooks trên thẻ nhớ và copy ít nhất 1 file vào trước khi chạy để tránh lỗi!
Chúc các bạn vui vẻ

Rất xin lỗi các bạn, mình không để ý kĩ trên trang chủ
Do cài không được mình đã vào vài forum để tìm hiểu và tìm được hướng dẫn đây:
Reposting to make this a bit more visible: The JAD of B078 includes an expired certificate. Installing using the JAD will not work. Installing the JAR will work but will result in data access problems on some mobiles. Temporarily set the date on the mobile to 2008-07-01 and install from the JAD then.

Mobipocket.com, please provide an updated download.

Vì thế bạn đổi thành ngày 1-7-2008 rồi cài ứng dụng nhé!, nhớ copy cả file Jad vào thì mới có chứng chỉ cho phép ứng dụng truy cập data trên thẻ nhớ được!
Kết quả: cài thành công, đọc ebook tốt
Để hiệu quả hơn, bạn làm thêm việc sau nhé:

trong truy cập ứng dụng có 4 mục là Ghi âm đphtiện, Đọc dữ liệu , thêm & chỉnh sửa dữ liệu, thẻ thông minh bạn chọn luôn được phép cho tất cả 4 mục.
bây giờ bạn trở lại bấm vào biểu tượng của Mobipocket Reader, bạn có thể đọc được các Ebooks đã chép vào thư viện.

Nhận xét: Bản beta nên còn lỗi java khi thoát ra, tuy nhiên không ảnh hưởng đến việc đọc ebook. Phải chấp nhận việc sai ngày khi đọc ebook
mobireaderjavaphonesB078.zip
mình xài 5610EXM mình đã làm tất cả như bạn chỉ dẫn nhưng vẫn báo cẻtificate not on phone o r sim và kết quả v64n không đọc dược ebook . chán quá
các bác góp ý nên em cũng cập nhật lại.

^^
các bác đọc truyện trên 6300 có bị cái chứng màn hình chuyển sang chế độ hơi mờ không, có cách nào chỉnh thời gian chuyển sang mờ của nó lớn hơn hok, chứ cứ khoảng mấy s nó lại tối tối màn hình rất chi là bực mình khi đang đọc truyện
đó là màn hình tắt đèn nền,em vừa đọc vừa bấm đại phím nào đó,là màn hình sáng hoài,không thì cài lại đèn màn hình.hihi

^0^
ủa. làm sao để cài lại đèn màn hình ?

Tiếc quá nếu đọc được trên S60 3rd thì hay quá nhỉ...mình đang xài dòng máy của S60:eek:
thanh59
TÍCH CỰC
15 năm
ĐÂY CHO BẠN CÁI NÀY CHO S60 3RD,CHÚC VUI..............(NHỚ TẠO FOLDER eBooks TRÊN THẺ NHỚ COPY TRUYỆN ĐUÔI .prc VÀO ĐÓ)
mobireader.series60.3.zip
Dòng S60 còn có phần mềm đọc ngon hơn cơ, bác vào mục s60 mà tìm, nếu tìm không thấy thì cho em email, em gửi cho
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
cái này thì quá chuẩn rồi, bạn nào muốn đọc ebook thì không thể thiếu phần mềm này. các bác muốn kiếm chuyện hay qua box BlackBerry nha, nhiều không kể siết
anh ơi sao máy của em là 6500 mà cóp vào nó báo là chứng chỉ ko có trên máy hoặc sim là thế nào vậy?
Dùng kiểu gi` zay. Bạn hướng dẫn rõ chút đc hông ?
Mình thay đổi ngày oi` cài vào máy oi` nhưng không thấy mở đc file .prc trong mục eBooks
Mình dùng con 6300.
Bạn làm ơn chi mình cách cài trên máy hỗ trợ java, máy mình dùng khi cài toàn báo lỗi: "Ứng dụng sai, tải về" sau đó thì là " ứng dụng không được phép". Chỉ mình với máy mình Samsung m3510. thanks!
chán nhỉ trang này bị lãng quên mất rồi ko ai quan tâm đến nữa rồi...................................
lên đê, em đang dung bb nhưng lại mới lấy thêm em E 63, nên rât quan tâm đến phần mềm ứng dụng của hdh symbian 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019