Phần mềm giúp iphone truy cập vào mạng lan,tập tin share từ máy tính

tieuho90
7/3/2012 7:3Phản hồi: 21
Hôm trước nghịch con samsung galaxy note thấy nó có phần mềm explorer truy cập vào mạng lan (dĩ nhiên là bắt wifi) để xem và lấy các tập tin từ mạng lan được các máy tính trong mạng share hay quá mà không biết iphone có phần mềm nào như thế không.

Không phải các phần mềm transer file như itool hay itunes đâu nhé. Truy cập mạng lan máy tính nhé các bạn !

Mong các bạn tìm giúp và hướng dẫn cơ bản thì các tốt ạ !

Thanks nhiều !
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up hết mấy thứ cần thiết lên cloud đi là xong @@ . Còn kô thì gài dropbox hay skydirver cũng đc win 8 bây h tích hợp sẵn skydirver rồi tiện lắm
tieuho90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đâu có phải vì dung lượng hay gì gì đâu. Truy cập kiểu kia nó tiện lắm mà, hơn nữa hổng lẽ android có mà mình hổng có. He He
tieuho90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Túm lại là iOS hổng có hả. Haizz. Thế thì chán quá đi !
bác dùng portable hard disk thử xem sao,load ở appstorevn đó
em cũng đang quan tâm,khi nào có share em với
lenovoquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ios có ifileexplore đó bác.......................
Leo.Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử dùng File Browser xem sao. Trên apptrackr cũng đã có bản mới nhất đã thuốc men đầy đủ.

Sử dụng đơn giản như máy tính connect máy tính trong LAN thôi. Hay cái là nó stream đc cả video và music từ remote cho bạn, những file khác thì dowm về IP như bình thường
longltt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tự nhiên gửi trả lời thành 2 lần

---------- Post added at 10:18 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

không có lý do gì mà android lại có mà iphone không có cả.
phần mềm đó của bạn đây:
cài app NetPortal nhé. Nếu cơ quan của bạn có share từ wifi thì dùng luôn nhé. Thông thường thì dữ liệu trong một cơ quan không bao giờ share trên mạng internet và thường thiết lập dùng qua mạng Nội bộ...
phần mềm này có thể cho phép bạn view hoặc truy cập vào bất kỳ ổ mạng nào trong mạng Lan, Wan của bạn và điều quan trọng là bạn có quyền truy nhập vào ổ mạng qua hệ thống mạng nội bộ đó khi đã vào được thì bạn có thể lấy tài liệu đó về iphone luôn
phần mềm này có thể kết nối với mạng Lan(nội bộ) qua giao thức VPN kết nối đến Server kết nối đến bất kỳ máy tính nào nếu máy đó share dữ liệu và đương nhiên bạn phải được cấp quyền truy nhập vào máy đó nữa nhé.
ghi chú: phần mềm này cực kỳ hay và ứng dụng thiết thực vào công việc, bên cạnh đó để bạn có thể khai thác sử dụng toàn bộ tính năng mà phần mềm đem lại cũng đòi hỏi bạn có chút kiến thức hiểu biết về IT và hệ thống mạng tại cơ quan bạn. Bạn cứ từ từ sử dụng và khám phá nhé.
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
FileBrowse cũng có chức năng này nhé
tieuho90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em là dân lập trình nên về các thứ liên quan mình hiểu. Cơ mà search mãi ko ra phần mềm nào như vậy nên em lên đây hỏi.

ifileexplore thì không phải là share rùi truy cập vào lấy, mà máy tính phải gõ địa chỉ ip của Iphone rùi upload file cho iphone, chả khác gì đưa lên dropbox cả.

Còn FileBrowse thì mình search toàn ra bản dành cho ipad, mà nó chỉ để quản lý file trong ipad chứ ko phải là lấy share từ máy tính

Anh longltt cho em xin đường link của phần mềm đó, chứ em search không ra bản ..... toàn bản mất tiền thôi. hihi
Leo.Nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://apptrackr.org/?act=viewapp&appid=364738545

Chỉ một link này thôi 😃 chắc okie chứ nhỉ
tieuho90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Leo.Nguyen Cám ơn anh nhé. Cơ mà apptrackr là nơi đầu tiên e search. Và cũng thấy link này rùi, nhưng link download của họ die hết rùi anh ạ.
Với cả có link của NetPortal như anh longltt nói ko ạ ?
longltt
ĐẠI BÀNG
12 năm
ọc ọc bạn cài instalOus 4 cài từ cydia là có sẵn phiên bản 2.5 đã cr.....k đầy đủ muk
link của bạn đây:
http://www.filefactory.com/file/4vj76v08oxt9/n/NetPortal-v2_5-Saumon_ipa

FileFactory

FileFactory is the best place to upload and share files with no limits since 2005. Send and receive any type of file up to a massive 5GB with unlimited file bandwidth.
filefactory.com

tôi vừa upload trên đấy để bạn lấy về
tieuho90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longltt ọc ọc. Em search rùi, không có thiệt, nó mà search ra trên installous của em, thì e không phiền a làm chi, nói dối chết liền !
longltt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào down ve nhanh đi kẻo link die nhé. chúc bạn thành công
tieuho90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks anh nhé, em đang down rùi, nếu có chi chưa biết, thì sẽ hỏi anh và mọi người sau.
Cám ơn sự nhiệt tình của a lần nữa
Dùng Dropbox đồng bộ lên cũng được mà
cài netportal lên ipad xong nó đòi đăng nhập user/pass, giờ làm sao đây mấy bác? user và pass gì đây?
@thebluesvn Cứ nhập bừa vào , miễn ip chính xác là được
Tình huống : Cty bạn có Domain- có file sever nội bộ - Đã truy cập theo quyền hạn theo từng user oke trên các máy tính nội bộ, Giờ Nhân viên cần truy xuất trên thiết bị SmartPhone bao gồm IOS hoặc Android thì cần thiết lập VNP trước trên các smarkphone ( cài app VPN hoặc thiết lập thủ công ) , rồi trên từng thiết bị cài app SMB Explorer ( Ios) , android thì khá nhiều cứ search SMB file. Mình chỉ minh họa trên IOS .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019