Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm khóa thư mục cho I phone

sunriver07
29/9/2011 9:25Phản hồi: 42
Các bác cho em hỏi chút, em muốn cài phần mềm khóa các thư mục, danh bạ, hình ảnh... thì nên dùng phần mềm nào a! Hiện nay co nhưng phần mềm nào khóa hiệu quả và an toàn không các bác.... Bác nào biết chỉ em với nhé....

Thanks!
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

locktopush trên cydia bạn ah
Minh dung ip4 khong co cydia thi lam the nao?
jailbreak đi mới cài được bạn
iprotect . rất an toàn ! tải ở cydia

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:37 AM ----------

nếu ko có cydia thì ra chỗ mình mua điện thoại bảo họ cài cho. bạn nên jaibreak máy mà vọc cho sướng!
iprotec chưa dùng dc cho 4.3.5 thỳ fai
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
@sunriver07 :
iprotect
locktopush

Có tất trên Cydia - Mà mình nghỉ là k nên cài
Nếu bạn là ng thật thà - thì k sợ ng khác xem chuyện riêng tư đâu 😃
sunriver07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh chưa hiểu ý bạn la sao.... Sao lai ko nên cài.... Bất kể những thứ gì đèu có riêng tư, và có những cái rất tế nhị ỏ trong đó, nhất la máy tính cá nhân và Dt di động, thì nên có khóa thư mục để tránh bị láy trộm và xem trộm nhũng chuyên riêng tư, hoặc những chuyện làm ăn có tính bí mật. Theo mình, bạn chưa hiểu gi về các công dụng của nó.
Vậy chứ ai dùng cũng không thật à ? phát biểu hồ đồ quá !

Nếu máy đã Jaibreak thì bạn cứ lên Cydia tìm " Locktopus " và dùng thôi, nó rất hiệu quả, khóa được tất cả những icon nào muốn khóa. Pass mặc định của nó là " password " sau đó mình thay đổi sau.
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vancontrecon Bác cho em hỏi có cài đc cho ibad 3 ko ak ?
iprotec có khóa được thư mục đâu ?
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
[MENTION=838665]vancontrecon[/MENTION] :

Thì mình nói vậy thôi - Chứ bạn khóa lại làm gì 😃

Có phải là che dấu 1 cái gì đó k - Hồ đồ hay k

K tới phiên bạn lên tiếng

---------- Post added at 11:19 PM ---------- Previous post was at 11:16 PM ----------

[MENTION=715731]sunriver07[/MENTION]

Mình thật chất chưa hiễu - Nhưg mình thấy vậy - Họ k bao giờ che giấu việc làm ăn bạn à

Cái công dụng thật của nó - Có lẽ đó là lý do bạn cài nó :eek:
Vậy nhà có ổ khoá làm gì, xe khoá cổ làm chi, mỗi phòng riêng trong 1 nhà có ổ khoá làm gì khi mọi người ai cũng thân với nhau. Các thẻ tin dụng, tài khoản của 1 tổ chức nào đó cũng có pass ấy. Cái ID huuloczx trên tinhte này cũng có pass nè. ;)
Có thể cái này nó là chuyện bình thường của 1 người/nhóm người nhưng với người khác thì lại không nên biết ( 1 số tài liệu để thuyết trình chẳng hạn, hoặc đặt pass để tránh bị người khác xoá nhầm,.... ) nên ta cần bảo mật nó.
Nên đâu phải cứ đặt pass là không thật thà, hay là do những trường hợp bác cần đặt pass 1 cái gì đó là toàn làm chuyện thiếu thật thà nên nghĩ ai cũng giống mình ?
Không ai che giấu việc làm ăn thì em cũng chào thua.
Bibi nói chuẩn thế ^^
sunriver07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bibi nói chuẩn đấy! Theo mình thì dùng máy tính cá nhân hay Dt di động nên có khóa thư mục, vì có nhiều cái tế nhị trong đó mà mình ko muốn người khác biết, hay họ lại mượn máy rồi xóa nhầm... Chứ ko phải cứ dùng khóa thư mục là ko lành mạnh đâu, ko thật thà như 1 số bạn nghĩ đâu. Máy tính cá nhân cũng vậy, mình nghĩ ai dùng cũng đeu cài Pass cho nó. Nếu bạn nghĩ vậy thi ko có ai thật thà cả........😕
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
[MENTION=40900]bibinguyen[/MENTION] thank
jailbreak và tải từ cydia lockdownpro :showoff:.hi
nếu như XH này tốt đẹp thì chẳng ai phải che giấu điều gì với ai,nhưng mà sự cạnh tranh bây giờ nó ghê gớm quá,con người ta chỉ trực soi mói và xem điểm yếu của đối thủ để phá hoại hay dùng vào mục đích cá nhân .nhiều khi đi làm ,mình còn chẳng làm gì ng ta mà ng ta còn ghen tức và soi mói chỉ riêng mình ,gây áp lực cho riêng mình .😁.thì đủ hiểu cái XH này chẳng ra gì rồi :-j..thế nên việc giữ bí mật là rất cần thiết .chẳng bao giờ là thừa !ngày xưa đồng bào ta thân thiết nhau bao nhiêu mà cũng chỉ có thể tin được 70%.chứ giờ thì 😃..99% là hàng giả và fake và sự lừa dối + thủ đoạn :unsure:
Lockdown pro bạn ạ.mình dùng thấy được lắm
Chuẩn. Lockdowpro là good nhất đấy
bác chủ đang hỏi phần mềm khóa thư mục mà ? e thấy toàn khóa ứng dụng chứ có khóa được thư mục đâu
sunriver07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn các bác. Em thấy có 3 phân mèm là: Locktopush, Iprotect, Lockdown Pro, theo các bác thì nên sử dụng phần mềm nào a! Nghe nói, phâm Iprotect dùng 1 thòi gian sẽ bị lỗi dẫn đến ko thể mở được thư mục đã khóa, bác nảo biết tư vấn giúp em. Thanks!
Cài vào test từng cái thấy giao diện thằng nào thân thiện phù hợp thì dùng thôi, chứ chức năng nó tương tự nhau cả.
Chuẩn luôn

---------- Post added at 03:12 PM ---------- Previous post was at 03:10 PM ----------

Chuẩn luôn ........
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã test và chọn lockdown pro
Jb và down lockdown pro trên cydia, soft này cho phép khóa cả thư mục mà bạn.. thao tác rất đơn giản, vào setting, cài pass cho lockdowm pro, on nó lên, thoát ra ngoài, giữ icon 1 lát cho nó rung loạn cả lên, bạn thấy biểu tượng cái khóa đang mở ở cuối mỗi thư mục, bấm vào nó rồi set pass... ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019