Phần mềm tắt nhanh ứng dụng chạy ngầm!

phanthuanqt
27/7/2011 15:29Phản hồi: 76
Máy mình IP 4 - Không JB (và sẽ không JB). Nay mình muốn tìm phần mềm (trên Apps Store) tắt nhanh các ứng dụng đang chạy ngầm khỏi phải nhấn đúp nút Home rồi tắt từng phần mềm một.
Ai biết phần mềm nào hay chỉ mình với! Xin chân thành cảm ơn!
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

handful88
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào đây tìm hiểu nhé, cách làm đơn giản lắm ko khó đâu
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-423/bat-tinh-nang-multi-gestures-cho-ios-4-3-khong-can-jailbreak-638351/
Xin chân thành cảm ơn bạn. Cái này có vẻ phù hợp với Ipad hơn. Cái Ip thì chụm 4 ngón và 5 ngón thì có lẽ dùng phím Home hay hơn.
Sao không có phần mềm nào giải quyết vấn đề này nhỉ!?
thế thì dùng phím home đi...xong liệu đi nhé
JB có gì hại chứ,chỉ cài những cái cần là đc....cần gì phải cứng nhắc thế
Bạn dùng mQuickDo 3.3 thử xem.hướng dẫn sử dụng mQuickdo thì bạn tự tìm hiểu trong diễn đàn nhé.
Còn về phần tắt ứng dụng ngầm trong mQuickdo bạn chọn 1 trong những dạng kéo bạn cảm thấy hợp với bạn nhất rồi chọn "QuickDo App Switcher".Khi bạn vuốt, nó sẽ hiện lên 1 cái bảng hiện ứng dụng ngầm đang chạy,tiện dụng ở chỗ nó bỏ qua cho bạn bước giữ hình rồi mới bắt đầu tắt, đấy là trong trường hợp bạn muốn tắt những ứng dụng ko cần thiết huặc bạn chỉ việc ấn vào hình thùng rác là tắt tất cả các ứng dụng ngầm đang chạy.Đây là ứng dụng thay thế nút home rất tiện dụng,mình đang chạy trên ios 4.3.3 rất ổn.
Máy mình thì JB rồi nên dow trên diễn đàn về setup vào thôi,vì cũng ko sử dụng apps store nên cúng ko biết trên đấy có ko nếu dow đc về thì bạn vào lick này để lấy key nhé http://xsellize.com/index.php?app=xlicense
mình sài Iphone 3G, đang chạy bản ios 4.1, bạn cho hỏi máy của mình chạy cái mQuickDo 3.3 này ok không ?
mình vào điạ chỉ lấy key bạn cho ở trên, nhưng không hiểu UDID trong Enter your UDID là gì ....?
Ko Jailbreak thì sẽ ko bao giờ làm được việc này😃
meovt
TÍCH CỰC
13 năm
bác này nói chuẩn nè, ko jb thì ko có cách nào đơn giản hơn đâu chủ thớt, jb chỉ khoản 20 phút mà ko chịu làm thì bác ko bao giờ tận dụng hết được tài nguyên của ip đâu, với lại đã dùng ios là phải vọc, he he
Nangha
ĐẠI BÀNG
13 năm
JB ko sao hết mà tại sao có người cầu toàn thế nhỉ, thêm cái Cydia, cài được khối app hay và games mà những iDevice ko JB sẽ ko bao giờ có thể làm đc
xinredeem
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ko ủng hộ jb. mình ủng hộ xinredeem hehe. mình đã có 1 bài viết cách resping ko cần jb. bạn giữ 1 icon bất kì trong 2 giây rồi bấm thật nhanh nút home. lưu ý khi bấm nút home vẫn phải giữ icon. thế là ok. hi vọng thành công
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Bác tự hành xác mình à? bác dùng IP để cho nó chãnh hay sao ấy chứ?
laggwe
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ấy đang chứng tỏ mình nguy hiểm ấy mà nói chung là hok có JB thì chẳng làm được gj` ngoài nt nghe gọi chụp hình, chơi game của app store free hoặc phí
Không JB đố mà kiếm được app như ý muốn. Nếu không jb thì bác chủ cứ làm thủ công thôi. Sau 1 thời gian thì thay phím Home mới là vừa.

---------- Post added at 01:31 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

Thế redeem code liệu có code của winterboard, sbsetting, quickdo... Không bạn? Hay chỉ là những app giải trí thông thường.
Ko jailbreak đố bác cài được file deb...hehehehe
xinredeem
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy nguyên bản đã đủ tốt rồi. mình gà ko biết cách sửa máy nên ko dám jb thế thôi hehe. nếu ứng dụng đó đem lại lợi ích thì apple đã đưa vào iOS rồi bạn ạ. họ thông minh hơn ta tưởng nhiều
lexuanthai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AVG Bạn nói như thế k hoàn toàn chính xác đâu nhé. Mình jailbreak ra nhưng vẫn dùng app từ cydia bản quyền trả phí đàng hoàng, không dung 1 ứng dụng nào cr@ck cả
leepv
CAO CẤP
13 năm
Từ hồi nào đến giờ mình xài qua nhiều điện thoại với nhiều hệ điều hành khác nhau mà mình chưa thấy điện thoại nào để nguyên vậy mà xài tốt hơn điện thoại hack,root,upgrade FW hay up Rom,jailbreak.v.v... hết à.
đừng trách thằng xinreadem nó gà lắm có biết gì đâu

---------- Post added at 09:51 PM ---------- Previous post was at 09:47 PM ----------

haa bó tay.người ta muốn ko cần nút home mà còn bấm home làm gì.cách bấm nút home ai mà ko biết.bạn ko biết thì bạn đừng nói.nói ra người ta cười cho
manhdung20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Killer app nghe chừng vẫn nan giải nhỉ các bác 😁
beyourlove
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình ké chút, mình muốn hỏi có app nào thoát ứng dụng của iphone ngay lập tức khi ta nhấn nút home k? đỡ phải dùng multitasking, nếu có thì cho mình xin ngay nhé, tại battery cycle count của mình vượt ngưỡng 400 lần rồi 😔( mau hết pin lắm
lúc đầu cũng như bác này nhưng khi JB rồi thì mới thấy có nhiều cái rất hay mà ko JB thì ko có được😃
có lẽ bạn ấy đang sử dung fw 4.3.5 nên không them jb đơn giản vậy thôi.
meovt
TÍCH CỰC
13 năm
nếu là như vậy thì chẳng ai nổi giận đâu, đằng này cậu ta lại nói là "nếu ứng dụng đó đem lại lợi ích thì apple đã đưa vào iOS rồi bạn ạ. họ thông minh hơn ta tưởng nhiều " ===> điều này chẳng phải nói những người dùng iOS đã jb là ngu hay sao
lexuanthai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn "Không JB (và sẽ không JB)" mà muốn không bị ứng dụng chạy ngầm thì chỉ có 1 cách duy nhất là bạn bấm giữ nút power 5s rồi trượt nút slide to power off, sao đó bỏ hộp cất. Sẽ không bao giờ thấy ứng dụng chạy ngầm nữa. Nói tóm lại, không JB thì sẽ không có bất cứ phần mềm nào có thể can thiệp sâu vào hệ thống.
vào Cydia bạn cài Sbsetting va removebackground la ok,khi ban muốn xóa thi mở sbs là thấy biểu tượng Remove rôi bấm vào nó là tắt những chương trình chạy ngầm,khỏi phải nhấn nút Home nhiều mắc công phải tốn bạc :hot:

---------- Post added at 06:38 PM ---------- Previous post was at 06:37 PM ----------

Cách này hay, nên dùng lắm bạn,máy sẽ luôn mới và k sợ hư hỏng gì hết
meovt
TÍCH CỰC
13 năm
cậu ta chưa thực hiện jb thì sao có cydia mà cài hả bác
Mình cũng mới xài,cong gà,cũng ko bik là JB xong mới có Activator hay ko,nhưng hiện tại mình sử dụng Activator thay thế nút Home,thay vì nhấp Home 2 lần thì mình làm 1 động tác kéo springboard rùi tắt từng ứng dụng .(máy mình đã JB),không có 1 phần mềm nào là ko tốt quan trọng là Apple có phải quá bảo thủ vào IOS của họ .Bạn nên nhó người viết ra phần mềm JB free này cho chúng ta hiện Apple có mời về cộng tác đấy,vậy họ thông minh hay là khéo léo ?
Bạn có bán IP bạn đang dùng không bạn? nếu không JB thì không nên dùng, hơi phí :p
huutam281
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng Iphone mà không JB thì uổng phí cả đời, có lẽ mua điện thoại để lòe thiên hạ thôi chứ xài cái gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019