Phân Tích Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F Nhật có đáng mua ?

pandabu1206
14/7/2014 11:30Phản hồi: 199
Phân Tích Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F Nhật có đáng mua ?
Được sự tham gia nhiệt tình của mọi người ở bài phân tích cũ:
http://www.tinhte.vn/threads/phan-tich-lg-g2-docomo-l01f-co-dang-mua.2291320/unread
Mình tiếp tục sưu tầm tổng hợp lại bài có nên hay không mua SAM SUNG GALAXY NOTE 3 SCL22 và SC-01F.

1. Tên gọi:
- Giống như LG G2 docomo và LG isai. Sam Sung Galaxy Note 3 cũng mang 2 cái tên SCL22 và SC-01F tương ứng với 2 nhà mạng Au và Docomo.

2. Hình dáng:

- Như các bạn có thể thấy về hình dạng thì Note 3 SCL22 Au và SC-01F docomo không khác gì bản quốc tế. Như vậy về mặt hình ảnh có thể an tâm hoàn toàn rằng 2 bản là như nhau.

3. Về Cấu Hình:

Samsung Glaxy Note 3 Nhật

Samsung Galaxy Note 3 Quốc tế
- Cấu hình trên bảng ta có thể thấy Chip mà Samsung Galaxy Note 3 SCL22 Au và SC-01F docomo sử dụng chip Qualcomm Snapdragon 800 thay vì Exynos 5420 8 nhân 2 lõi 4 nhân như ở phiên bản quốc tế. Như vậy có thể thấy phiên bản ở thị trường nhật có chip xử lý yếu hơn phiên bản thường. Tuy nhiên tính tới thời điểm hiện tại vẫn chưa có chương trình phần mềm nào sử dụng hết công xuất của chip qualcomm Snapdragon 800. Hơn nữa với chip QS 800 thì lượng PIN sử dụng sẽ được LÂU HƠN phiên bản Galaxy note 3 N900 quốc tế.

4. Giá: (luôn là điều được quan tâm nhất)
- Theo như tham khảo ở Google thì hiện tại đang có rất ít cửa hàng bán Dòng Galaxy Note 3 SCL22 Au và SC-01F Docomo này. Như mình tham khảo thì hiện tại đang có một vài cửa hàng bán như Didongviet, didongthongminh, depmely, msmobile.

Quảng cáo

- Và giá được rải phân bổ từ 9tr5 - 10tr9. Ví dụ: Didongviet, didongthongminh cùng giá - 9,590,000đ, depmely - 10,999,000.
- Và sự chênh lệch giữa giá Galaxy Note 3 SCL22 Au và SC-01F khá lớn tận 900k gần 1tr. Và hiện tại mình vẫn chưa tìm được điểm khác biệt giữa 2 nhà mạng này.

Kết luận: Với mức giá như vậy và cấu hình như trên thì việc mua sản phẩm Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F là cực kỳ đáng mua. Và bản thân cũng rất tò mò về em nó. Hàng nhật có vẻ đang rất hot cả về giá lẫn cấu hình. Ngay cả LG G2 docomo cũng rất hot.
- Sẽ update thêm thông tin trong thời gian sớm nhất. Bài này mình cũng viết hơi vội nên cũng còn rất nhiều thiếu sót. Có gì mọi người cùng góp ý. 😁

Một vài hình ảnh của em Galaxy Note 3 SCL22 Au và SC-01F Docomo

Quảng cáo

199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng Nhật luôn đáng để mua bạn ạ
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DidongViet.vn Nhưng TQ mua xương về nấu cháo rồi bán cho VN nên k biết có đáng mua k nữa.
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
10 năm
😔 Không có ai quan tâm sao ? Em này hot lắm mà :eek:
Cũng đang hóng. Ở HCM hình như chưa có chỗ nào bán thì phải -_-.. mới ngó qua thì toàn ở HN không 😕
note 3 dcm giá quá tốt. máy chất đó bạn!
Ko biết chiếc này với chiếc galaxy J nhật này có thể kiếm ra pin với dock sạc pin không nhỉ. tháo nắp lưng mà không sài 2 pin dc thì tù lắm o_Oo_O
@maimo119 Note 3 Nhật sử dụng chung pin với các model khác, tại Didongviet.vn cũng có cả Pin và Dock Samsung Galaxy Note 3 luôn bạn nhé.
Link tham khảo: http://didongviet.vn/phu-kien-theo-dong-may/phu-kien-samsung/pin-dock-sac-cap-samsung
Ghét cái sóng ở quê k đc ổn định, ít rom vọc vạch. Với unlock vĩnh viễn phải đến cửa hàng làm.
@p4tk4nd0j Bên mình chuyển máy về nhiều tỉnh, không thấy anh em ý kiến nhiều về em Note 3 này 😃, với lại máy về đến VN là đã được unlock vĩnh viễn rồi 😃
à, đọc kỹ bài này, góp ý chủ thớt tẹo:

Về CPU của 2 con, hàng Nhật sài chíp Snapgragon 800 Của Qualcom (giống như Note 3 quốc tế N9005 hay Note 3 Hàn Quốc N900s,l,k).
Còn riêng chỉ có con N900 là sử dụng chip của Samsung.

2 Con này thì người dùng vẫn tìm đến chip Snapdragon nhiều hơn là chip của SS, tốc độ thì gần như là như nhau chứ ko yếu hơn, và ngoài ra thì Chip của Snapdragon cũng đựo cộng đồng đánh gía cao hơn
Máy e là ng quen xách tay về nên chưa dc unlock
@p4tk4nd0j Phải unlock thì mới dùng được sóng ở VN, còn chưa unlock sao dùng được nhỉ 😔
Unlock tạm thời bác ạ. Khởi động lại là bị lock
Dạ vâng bác ơi. Nếu có nhiều tiền và hầu bao rộng bác có thể chọn em quốc tế ạ. Còn bác ham mê vọc vạch và hầu bao chưa được nhiều thì bác chọn em DCM thì là hợp lý nhất trong tầm giá đó ạ. Máy vừa đẹp vừa mạnh lại sang trọng bác có thể qua bên em xem máy nếu thích thì súc luôn bác ạ. Bên em luôn đón chào anh em yêu máy yêu công nghệ và thích mua máy ạ.
badboy9x30
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phân vân note 3 với J mà không biết em nào rom ngon hơn!
@badboy9x30 Tất nhiên note 3 DCM ngon hơn em J bác ạ. Nhìn đẹp hơn và màn to hơn bác ạ.
@badboy9x30 tuỳ thuộc vào nhu cầu công việc của bạn, mõi máy có 1 thế mạnh riêng (ko nói về sức mạnh cấu hình), vì thế hãy để em nó phục vụ nhu cầu của bạn, chứ ko việc gì bạn phục vụ nó, và vậy nên bạn phải cầm trên tay em nó và chọn sẽ hợp lý hơn 😃
Tại sao giá con Nhật rẻ hơn con quốc tế vậy anh? Nó thua ở mặt nào hả anh?
ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
@msmobile.vn Nhạt nào sản xuất mote 3 thế bạn? Lần đầu tiên mình nghe thấy điều này. Nhật quá cảnh qua TQ cũng nên ....

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killua1412 Đắt hơn QT chứ bác nhưng là do máy thải qua qua sử dụng nên mới có giá đó
Soledas123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn tưởng nhập về từ China nên giá rẻ chứ?
@msmobile.vn Sai bét. Do là bản khoá mạng kèm hợp đồng nên giá rất rẻ chỉ khoảng từ 4 đến 5 triệu còn khi về đến Việt Nam! rơi vào 6 đến 7 đồng tuỳ công ty. Nói chung các cửa hàng lời từ 1,5=>2,5 củ một máy
ơ, ai em tưởng SS giờ sx tại VN cơ mà bác nhở, sao thuế lại cao hơn nhỉ
ntnam1972
TÍCH CỰC
10 năm
Cho mình hỏi là phần mềm của máy như thế nào? Có giống các bản ở máy Hàn không, về fải fix lỗi tin nhắn này nọ không hay giống như bản quốc tế? tks
@ntnam1972 Bản Rom quốc tế cài vào ngon lành cành đào ạ
CloudZero
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn cho mình hỏi cái quan trọng nhât là sóng ổn ko ạ, chứ mình xài qua mấy cái máy docomo mất sóng hoài bực lắm ạ
@CloudZero Sóng rất ổn định, duy nhất cái NFC là chưa có 😃
cho em hỏi em đang dùng Note3 VN. h đưa sang nhật thì có xài được k. em chuẩn bị đi du học
@vũ đen 1102i Global thì xài đâu cũng được bản ạ, nhưng quan trọng là bạn đang sử dụng GSM qua Nhật bạn vẫ sử dụng GSM là ok
Cho mình hỏi nếu nhờ người mua Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F bên Nhật thì giá cả của nó so với các cửa hàng ở Việt Nam chênh nhau thế nào?
@liverhd Bên lẻ vào shop bên Nhật chắc chắn sẽ cao hơn, còn shop ở VN thông qua các phân phối và họ muốn Clear Stock thì anh em nhà mình mới có hàng rẻ mà sài, chứ mua giá trong Store ở Nhật về đây thì .... thôi khỏi 2 mua nổi luôn 😆 (vì nó mắc quá vô lý) 😃
@DidongViet.vn thanks bạn nhiều
geniuscva
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DidongViet.vn Ý bạn là xách tay từ Nhật đắt hơn mua ở VN à :eek:
ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
@geniuscva mời các cụ đọc bài này sẽ rõ
hàng Nhất với Hàn xẻng cũng chung 1 lò thôi
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/191297/goc-gac-cua-nhung-smartphone-sieu-re-xach-tay-han-quoc.html
Mình thấy trên ttp://ttmobile.com.vn/ rao con Galaxy Note 3 SC 01F giá tầm 8 triệu rưỡi, nếu mình mua trực tiếp bên Nhật giá của nó khoảng bao nhiêu?
các bác cho e hỏi hàng samsung như con note3 này bên nhật về việt nam có phải dùng sim ghép như iphone k ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019