Phân Tích Galaxy Note 3 SCL22 và SC-01F Nhật có đáng mua ?

pandabu1206
14/7/2014 11:30Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuối nhỉ, bạn phản ánh đến cửa hàng xem họ trả lời thế nào. Còn mình chưa update nên ko bít có bị sao ko nữa.
Trong HCM có cửa hàng nào uy tín không tư vấn mình với.
Bạn nói gần đúng nhưng ko phải tất cả đều là hàng tq nhé. Mình sẵn sàng bỏ ra đắt hơn cả triệu để lấy đc cái máy chuẩn từ nhật về. Bạn am hiểu thế liệu bạn có biết mình đc tận mắt ktra máy chưa unlock ko. Nó ko như hàng tàu chạy lại đem về vn bán rồi bảo em unlock hộ bác rồi bác cứ an tâm mà dùng đâu bạn ạ
@voanh1988 Mình giải thích lại cho bạn ngắn gọn thế này nhé đắt hơn 1 triệu như bạn nói là ntn??? " tất cả các máy làm theo đơn đặt hàng của dôcmo và au và đuọc sản xuất bên china nên chất lượng sẽ theo tiêu chuẩn iso của nhật,và bạn có kiểm tra imei tren web của nhà mạng vẫn đúng bạn bỏ ra hơn 1 triệu là bạn mua đuọc máy mang trực tiếp từ nhật về chứ không phải là máy made in japan, OK ? Mang từ nhật về thì sẽ yên tâm hơn là từ nhật chuyển qua china tút lại" làm ơn đọc huểi và phân biệt rõ dùm mình. Chỉ có nguòi mua nhầm chứ nguòi bán không bao giờ nhầm, OK ?
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vãi, sx bên china mà made in korea, thằng bạn mình bên nhật gửi về cho a nó một con, tìm lòi mắt ra ko thấy made in china đâu cả. Mà lại là made in korea. Sx ở china cớ sao lại đề made in korea. Hóa ra nhà mạng docomo bên nhật treo đầu dê bán thịt chó hả các bác. Vụ này đau đầu quá.
@Galaxyxuru Sam sung note3 docomo là madein korea nhé
Mình đang muốn mua 1 em nên hỏi các bạn mua ở Hoàng Hà mobi hà nội có đc ko cả nhà nhỉ ?
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cạch hoàng hà mobi. Mua 2 em phải trả lại. Trước mua one x xách tay về dùng bình thường, nhưng cái khoản camera ko để ý, đến lúc ngồi với lũ bạn đem ra chụp cùng, thấy mờ hơn camera 5 chấm. Mình tức tốc đem ra cửa hàng. Nhán viên bảo mình rơi máy vào nc. Mình mới dùng đc 2 ngày, mình bảo họ xem kỹ lại đi, mình giữ rất cẩn thận vì trong time đổi trả lại mà, cãi nhau quanh co. Cỡ tiếng sau họ đồng ý cho mình đổi máy khác. Nhưng mình ko muốn đổi, nói trả lại tiền. Cuối cùng cũng lấy đc tiền, mình qua nhật cường mua luôn, đắt hơn vài trăm nhưng dùng chẳng vấn đề gì. Chết cái tội tham rẻ vài trăm.
@Galaxyxuru Bác bảo có 3 cửa hàng ở Hà Nội bán Note 3 docomo brand new. Bác chỉ e với. e định mua mà chỉ sợ hàng dựng thôi. 😔
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DươngAnhfb Di động thông minh, công nghệ nhật, cellphone nhé bạn.
Cảm ơn Galaxyxuru nhiều nhé , vậy mình ko mua hoàng hà nữa .
Bạn tìm chỗ nào ghi máy note3 docomo sx ở trung quốc cho mình xem với. Mình thấy bạn nói thế là đủ chứng minh cho cái việc mình bỏ ra thêm 1tr để mua máy chuẩn rồi đấy
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voanh1988
cho mình hỏi mình có con note3 au đã unlock bên nhà mạng nhật thì có up được các bản rom của bản quốc tế ko?
@kid1986 Chào bạn,

Việc Uprom ko ảnh hưởng đến trạng thái Unlock hay Lock.
Vì thế nếu bản ROM tương thích bạn có thể up thoải mái nhé
Ai cho minh link rom cua note 3 au voi
Em cài các bản google map có dẫn đường từ 4.6, 6.1 đến 6.9 cả signed lẫn unsign mà không tài nào đăng nhập được. Có bác nào biết cách chữa ko ạ?
các bác ơi giúp em với con note3 docomo của em wifi và cả bluetook của em chợp chờn lúc được lúc không,hầu như là không được,mà muốn bật được wifi thì mới kết nối,và cũng ít khi kết nối được lâu xin các bác giúp giùm em cho ý kiến nó bị sao ạ.tks các bác
các bác ơi giúp em với con note3 docomo của em wifi và cả bluetook của em chợp chờn lúc được lúc không,hầu như là không được,mà muốn bật được wifi thì mới kết nối,và cũng ít khi kết nối được lâu xin các bác giúp giùm em cho ý kiến nó bị sao ạ.tks các bác
@tjendungok Bác thử up lại rom khác xem thử thế nào bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019