Phân tích nhanh LG G3 Isai Vl31 giá 5,3 triệu có RAM 3GB và Chip 801

kiemle
17/7/2015 3:44Phản hồi: 53
Phân tích nhanh LG G3 Isai Vl31 giá 5,3 triệu có RAM 3GB và Chip 801
LG G3 Isai VL31 là một phiên bản rất mới vừa mới có mặt tại thị trường nước ta, dù phiên bản này đã được ra mắt từ cuối năm ngoái. 😔:(:(

Hiện nay mình thấy cũng có khá nhiều cửa hàng tại khu vực TP HCM (mình đang ở đây mà), với mức giá cũng có sự chênh lệch. Bên Duchuymobile, Viettablet, Didongthongminh,… đa số những đơn vị này đều là những nơi có nhiều năm kinh doanh các mặt hàng xách tay uy tín.

So về thiết kế, LG G3 Isai VL31 không có nhiều nổi trội khi vẫn dữ ngôn ngữ thiết kế như người anh trước đó của mình, camera trước có lẽ là chi tiết dị nhất trên máy.

Như được đề cập lúc đầu, mức giá này ở nhiều cửa hàng lại khác nhau, thấp nhất có lẽ thuộc về Duchuymobile với giá 5,390 còn bên Didongthongminh giá em nó lên tới gần 6 triệu (5,990).

LG G3 Isai VL31 không thay đổi về thiết kế nhưng lại nâng cấp về phần hiệu năng với mức dung lượng RAM 3GB so với người đàn anh chỉ có 2 GB RAM thôi. 😁:D:D

Thông số cấu hình cho bạn nào quan tâm.

· Hệ điều hành: Android 4.4

· Màn hình: 5.5 inch, độ phân giải 1440 x 2560 pixels

· Bộ vi xử lý: Qualcomm Snapdragon 801, 4 nhân xung nhịp 2.5GHz

· RAM: 3 GB

· Bộ nhớ trong: 32GB, hỗ trợ thẻ ngoài lên tới 128Gb

· Camera: Chính 13MP và phụ là 1.3MP

Quảng cáo

· Pin 3000mAh

Cấu hình và mức giá có lẽ là hai yếu tố quan trong nhất đến lựa chọn người dùng trong thời điểm hiện nay. Nếu bạn đang muốn tìm một thiết bị có cấu hình cao thuộc dạng rất trâu bò khi cày game nặng, camera ngon với chế bộ lấy nét thuộc hàng siêu nhanh thì LG G3 Isai VL hay Isai VL31 là một lựa chọn mà bạn không nên bỏ lỡ.

Vậy theo mọi người trong tầm giá này thì mẫu máy LG G3 Isai vl31 có đối thủ về giá và cấu hình không. :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

test loa đi, con g2 isai trước loa bé tí, với vụ rom update OTA nữa 😁 :D
Đúng đó bác, tesst kỹ chút. Hay là chuyển từ em samsung note edge nhật sang em này nhỉ.
😁:D:D mới mượn được máy hôm qua, hôm nay lại phải di làm chưa test em nó chi tiết được.
@kiemle E mới mua lg g3 isai vl31 ở clickbuy hôm 17/9. Đến hôm nay e thử quay phim thì ở khoảng cách 2m ko thu được tiếng lun. Có ai mua máy này rùi có bị giống máy e ko? Mấy chức năng khác ok
Vẫn thích nhất khoảng máy được trang bị màn hình 2K và dung lượng RAM 3GB,....😁:D:D:D
@LamTrungTruong12 Màn hình siêu bá đạo bác ak,...
Trannamkuute
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con G3 Isai vl này không có điểm gì phàn nàn chỉ có mỗi cái camera nhìn hơi dị, với thiết kế nhìn hơi yếu không hơi với nam lắm.
trong mấy cái hãng mà chủ thớt nêu trên thì hãng nào uy tín nhỉ, bạn nào có kinh nghiem mua ở những chỗ đó rồi thì review xí cho mình với.

Thấy con này cũng ngon, cấu hình tương tự z3 mà giá ngon hơn,,,
@nicky8000 Những cửa hàng trên đều là những cửa hàng bán hàng xách tay rất lâu, uy tín. Trong sài gòn thì có duchuymobile hoặc viettablet. nhưng duchuymobile có giá rẻ hơn,... bạn có thể tham khảo hai thang này.
Các mem lưu ý khi xài mấy dòng Isai của LG (hoặc cũng có thể bao gồm những dòng khác của LG sản xuất riêng cho nhà mạng Au) là ko được update qua OTA khi máy yêu cầu update nhé, nếu chẳng may lỡ tay up sẽ bị mất sóng luôn,phải up ngược lại ROM gốc của máy mới có sóng lại (máy ae nào đã root rồi thì yên tâm vì có update qua OTa được nữa đâu mà lo 😁). Lý do là LG au đã tung ra bản cập nhật để lock các user nào đang xài máy của Au ngoài phạm vi nước Nhật,đối với các user chính thống thì ko phải lo vì họ xài sim của Au. Thấy máy báo update thì đừng vội mừng nhe, dính chưởng là phải up lại rom luôn đó,mất dữ liệu và cũng mất time. Bạn mình nó bị rồi.
@Nhnhat29982 :D:D:D cái này lúc mua chắc cửa hàng nó sẽ nhắc,... hàng xách tay mà, không là ôm xô. Nhưng để được máy ngon mà giá rẻ thì vấn đề này là chuyển nhỏ,.....:p
@kiemle Cũng còn tùy cửa hàng,có chỗ nhắc chỗ ko, thậm chí có chỗ còn ...ko biết tới vụ này nữa lấy đâu mà nhắc,tin này mới cập nhật gần đây thôi, vì trứoc giờ cũng cap nhật hoài mà có bị chi đâu. Tin này mình cũng lượm lặt từ bác fan ryu bên phongcachnhat thôi. Ko biết ngoài dòng LG ra thì AU có áp dụng chính sách này với sony, sam hay htc ko nữa (hy vọng là ko :p ). Docomo dạo này cũng siết chặt quy định unlock máy, giờ vẫn chưa cho unlock,ko biết còn phải đợi đến bao giờ. Cám treo mà để heo nhịn đói 😔
Trannamkuute
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới test hàng bên duchuymobile về, em nó chạy cực nhanh với màn hình rất nét luôn mọi người ạ. Chỉ có cái camera trước không thuận tiện lắm nếu ai thuận tay trái.
@Trannamkuute Qua đó test rồi về đc hả, người ta có khó chịu j ko ???
Trannamkuute
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nicky8000 thấy bình thường mà.
@Trannamkuute
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
bi giờ mua em này ở đâu uy tín mấy bác, giá em nó ngon quá mà không biết loa ngoài với pin ổn k
Con này với z3 au thì cái nào ngon hơn nhỉ, gấu thích màu hồng mà z3 lại ko có, gấu nhìn con này cũng rất ưng...
@nicky8000 Vầy đi, Z3 nhiều rom để up, dễ mua phụ kiện vì hầu như ở đâu cũng có, G3 Isai này thìko có phụ kiện,nếu muốn phải mua bên Nhật (gía cực kỳ mắc). Z3 nghe nhạc hay hơn,chụp hình đẹp hơn. Z3 chẳng may bị bể màn hình hay hư hỏng linh kiện thì thay ở VN đươc, G3 thì đi Nhật. Màn G3 to hơn và đẹp hơn Z3, nhiều tính năng hay như knock code hay tap on/off, chống nước ko cần che cổng sạc rất tiện. Tùy bạn chọn,cái nào cũng có cái hay cái dở nhưng qủa thật là gía con G3 Isai kia qúa tốt so với Z3,thật khó cưỡng.
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏinên mua em ở đâu zay
@kimkhanh12 Ducduymobile nhe bạn.
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhnhat29982 Bạn xài con này chưa cho mình hỏi loa ngoài thế nào, nge nhạc to k
@kimkhanh12 Mấy con này chống nước nên màng loa có phủ lớp che chống nước, bởi vậy nên loa ngoài vừa đủ nghe chứ ko lớn, tạm ổn, bạn nên nghe thử trứoc khi mua.
Bữa trước mới tới viettablet xem con g3 isai này xong, thấy lạ 1 điều là mở mấy lên thấy tiếng nhật nhưng mà lại có UC browser, với mấy cái game TQ, còn mấy cái app riêng của au thì ko thấy đâu.

Như vậy có phải là cửa hàng sử dụng rom của TQ viết hay ko và tại sao lại phải làm vậy? Nếu hàng gốc thì để nguyên rom gốc của au chứ ???

Thêm 1 cái nữa là bấm 3845#*24# ko dc...
@nicky8000 Hàng lậu thì lấy code đâu để unlock,toàn là phải root xong rồi cài mấy cái rom cook vô,tiện tay xóa hết mấy cái app Nhật đi và thay vào đó là 1 mớ hầm bà lằng app trung quoc, hầu hết mấy cái rom này do anh khựa làm thì việc xuất hiện mấy cái app đó cũng là điều dễ hiểu. Tất nhiên khi unlock bằng phần mềm sẽ rẻ hơn mua code nên lời nhiều hơn, tuy nhiên sẽ đi kèm vài lỗi vặt như trên và ko update được, update có khả năng gây mất sóng do bị lock lại nên 1 số cửa hàng họ dùng phần mềm giấu luôn mục "software update" trong máy để ngăn kh update để tránh rắc rối về sau.
Trannamkuute
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nicky8000 Cái này mình thấy cho cửa hàng nào cũng vậy hết, quang trọng là máy chạy nhanh ổn và giá tốt.... 😁:D:D
Mình đang ở HN , ai đã mua con này ở Hoàng Hà or Msmobile chưa cho mình chút ít kinh nghiệm , vì 2 CH này giá same nhau , và máy chạy rom có ổn ko , sợ bị loạn cảm ứng giống G2 quá , chắc chiu được có nhiu đó lỡ có chuyện gì thì khóc tiếng Miên ,
@maycuibap Nếu nói về giá thì bác nên chọn bên thằng duchuymobile bác ạ, bên này giá thấp mà chất lượng cũng như nhau hết.
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pin của em này ổn ko, lúc trước xài s5au onscreen dc 6 tiếng hơn
@kimkhanh12 Em này ngon hơn bác ạ.
Mới có một em hot hơn nữa,.... Samsung S6 Docomo.
@kiemle Thêm tầm 2-3tr thì ae cũng ráng gồng, đằng này những 4tr3 thì hỏi có mấy ai kham nổi, mình đang xài con note edge pin 3000ma mà sáng xài tối sạc đây nè, máy thì hay bị nóng chán muốn chết, s6 pin có 2550ma mà cũng se sua gánh cái màn hình 2k thì hổng lẽ suốt ngày dựa tường sao, ko đáng mua chút nào. Dự là cũng chẳng khá hơn con note edge của mình.
@Nhnhat29982 😁:D
@Nhnhat29982 Hiện nay smartphone chỉ cần đáp ứng tốt một ngày tối sạc là ok rồi,,...😃😃😃
@kiemle Quay phim thế nào bạn?
Minh tính mua LG G3 Isai VL31, nhưng còn băn khoăn về chất lượng, xin mọi người tư vấn:
1/. LG G3 ISAI VL31 xài có Ok không? Có bị lỗi vặt không? Có hay bị mất sóng?
2/. LG G3 ISAI VL31 có cùng linh kiện (Pin, mà hình, cảm ứng, nguồn, camera...) với G3 chính hãng Việt Nam không? vì mình sợ rằng là hàng xách tay nên khó tìm linh kiện để sửa chữa, thay thế hoặc phải nhập linh kiện.
Cám ơn
@ldlbq Máy xài ok, ko lỗi vặt, ko mất sóng. Vấn đề ở đây là ko được update firmware qua OTA, up là bị khóa sóng luôn đó, cái này mình cũng đã nói ở trên rồi. Về rom có thể xài chung với rom quốc tế được nhưng về phần cứng như màn hình, khung máy và tất tần tật những cái khác đều ko giống với G3 Việt Nam nên ko dùng chung được, xài chịu khó bảo quản kỹ, hư ko có đồ thay đâu. Nếu có can thiệp thay hay độ cái này cái nọ thì sẽ mất ổn định và khả năng chống nước. Chịu khó gửi sang Nhật làm thì ok hết, được cái phí rất cao, gần bằng mua cái máy mới, vì vậy cho nên, có sức chơi thì có sức chịu, ráng xài kỹ thì ko có vấn đề gì, hết.
@Nhnhat29982 Mình mới mua bên Clickbuy thấy cũng ok! Bên đó unlock bằng code vậy update qua OTA được ko bạn? Bạn biết ở HCM ở đâu bán dán cường lực với Case cho e này ko? Tiện thể cho mình xin link group bạn nói ở trên nha! Thanks bạn!
@h30kute0 Ko được update bằng bất kỳ cách nào nếu bạn ko muốn biến máy mình thành cục chặn giấy. Rồi lại phải tất tả chạy ra shop up lại firmware cũ mới lấy lại sóng. Hiện tại chưa có kính cường lực với ốp cho con này, phải đặt mua bên Nhật với giá khá cao. Còn link group gì nữa bạn?
pandacake
TÍCH CỰC
9 năm
@Nhnhat29982 SG thì mình k biết, ở HN thì nhiều shop bán ốp vs kính cường lực cho G3 isai rồi nhé.
@pandacake Chỗ nào vậy bạn, làm ơn cho mình xin cái địa chỉ, đang tìm cái ốp cho nhỏ em. Tks
con VL31 này ko biết có rom cook chưa nhỉ. Xài rom gốc mà lắm app nhật quá
pandacake
TÍCH CỰC
9 năm
@ftzcherry Thiếu gì rom cook đâu bạn, có miui, v2b, có rom gốc xóa hết app nhật và cả 5.1 nữa rồi. Bạn vào group G3 Nhật Bản trong FB mọi người share rom đầy
ae cho hỏi con này mua ko có sạc,ko tai nghe à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019