Phân vân giữa ex 150 và air blade 125

KyanKhanh
27/3/2015 15:24Phản hồi: 48
Mọi người cho em ý kiến về 2 còn xe này với em tính mua 1 chiếc mà không biết chọn chiếc nào.Nhu cầu đi lại thôi???
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
Có gấu chưa? Có rồi thì ab ..chưa có mà mún đi tán thì ex..tán xong bán ex mua ab...
primelong
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn đi côn dc k dc thì mua ex đi, niếu k đi dc côn hay chưa quen thì mua ab chạy cho khỏe ng trời mưa gần tới rồi AB là ok nhất
mua sirius hoặc ex mà đi
tẩy chay hàng lởm honda
AB thay bộ bi nồi độ vào chạy bao êm 😃
giá hai em này cũng chênh lệch cả chục củ ý nhể 😃
Xe ga ab kiểu dáng thời trang tiện lợi đi trong thành phố , có cốp trộng tiện dụng, máy đầm.

Xe côn ex kiểu dáng thể thao máy bốc và ngầu, không có cốp không để được áo mưa, phải thường xuyên vệ sinh nhông xích. Bạn phải là người thật sự mê tốc độ và yêu xe mới đi được ex, nếu không nguy cơ bán lại rất cao.

Nếu là mình thì mình sẽ chọn ab vì để được áo mưa, chả sợ mưa gió gì hết
@nguyenlocvt102 Mấy bác cứ bảo hay về sinh nhông xích là sao nhỉ , em chạy ex 7 tháng rồi , thấy xích xào xào là đổ nhớt vào thôi chứ chả thèm về sinh @@ đi vẫn vậy , chả thấu có gì khác biệt
Thanks mọi người đã góp y! Mình ở trong nam mới ra bắc nên giá 2 xe này không chênh lệch lắm.
Trường Nguyễn - Evergreen cho mình hỏi thay bộ bi nồi độ là sao???
Tuỳ bác nếu thục sụ yêu ex găn bó vơi nó lâu dài thì mua.còn nếu ko yêu dc vẻ đẹp của nó thì nhanh chán lắm vì nó khá bất tiện.chất lượng cung bthuong thôi.chỉ hơn xe khác ở kiểu dáng thể thao.nhung lại thua ở tiện ích. Nếu thích tiện ich,va lười bóp côn thì ab. Mình thì dù có ko mua ex cung ko bjo thich chạy tay ga.mà se mua con xe số bthu .như future đi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ý bác ưng côn tay hay xe ga??
ab đỡ bóp côn,đỡ phải sang số, ex thì tương phản, dưới 30 tuổi thì chơi đc ex, e năm nay 25 vẫn gắn bó với e dream, Thôi mua ex đi cho bốc thím ạ.
thanhmaia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo mình thấy thì nên mua ex 150 kiểu nó đẹp hơn. Với đi xe côn trông chất hơn nhiều. Con trai không nói làm gì, chứ con gái mà đi xe côn trông phê lắm
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
trời mưa đi ex thì sẽ rất là đẹp và phê =))
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenkingbida Những cái đó nó thể hiện rõ ràng mà..k cần phải đi rồi mới nhận ra
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@admyluv Nhiều khi đang đi bị gọi chứ ai muốn vừa đi vừa alo..hjhj
@s89hd Thì dừng lại mà alo chớ o_O
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@Brisingr465 dừng lại bị xe sau tông nát đít 😁
Riêng em đang chạy future , và không bao giờ định qua tay ga , vì chán xe số quá r , qua tay ga còn chán hơn 😆
Xe ga bây giờ quá bình thường, mình thấy nên chọn ex 150. Theo như mình thấy thì động cơ khỏe, máy bền không hay bị hư hỏng.Thêm khoản con gái thấy con trai đi xe côn nó oách sao í 😁
@Đêm Cô đơn Đâu chỉ con trai đi đẹp, mình con gái nhưng vẫn đang ham hố ex lắm nè. Cơ mà vẫn chưa gom đủ tiền, haizzza. Đời thiệt là nhọ quá mà 😔 Kẻ ăn chẳng hết người làm chẳng ra
huutaiii
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác là con trai thì nên mua ex còn con gái thì thấy con Grande bao ngon. Thiết kế nhỏ ngọn, kiểu dáng độc đáo. Máy chạy nhẹ nhàng và siêu tiết kiệm nhiên liệu nữa.
Pé Kim
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang xài con Grande khá ngon bác ạ 😁 Sao bác không suy nghĩ tới hướng tậu Grande cho bạn gái đi chơi nhể :D
Xe côn thì máu lửa hơn, cơ mà nếu muốn xe ga thì sao bạn không chọn con Grande đấy, kiểu mới hợp mode, lại tiết kiệm xăng nữa, xe chạy êm ru
nhokkvocamm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhu cầu đi lại thôi thì thích cái nào múc cái đó. Con trai thấy chạy ex nhiều hơn, AB nhìn to. Với đi ex cho nó tốc độ bác ợ 😆)))
1 like cho ex 150 vì mình cũng sắp tậu e nó 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019