Phát hiện hành tinh mới có cấu tạo từ kim cương

bk9sw
28/8/2011 6:28Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vậy đi chăng nữa thì mình cũng chẳng được hưởng, làm gì có thể lên được tới đó, cái này là dành cho con cháu mình thôi.....
mấy bác cứ ham, cách tới 4000 năm ánh sáng, tức là hình ảnh quan sát dc là của quá khứ 4000 năm trước nhé, ko biết giờ cái hành tinh này còn tồn tại hay ko hay bị va đập, hút vào lỗ đen vũ trụ mất rồi =))
thì đúng rồi, hên xui thôi, mỗi giây có biết bao nhiêu hành tinh dc sinh ra và mất đi, hành tinh này cũng ko ngoại lệ
Đúng là 4000 năm ánh sáng là để chỉ khoảng cách nhưng bạn không hiểu được cách mà các nhà khoa học nghiên cứu. Người ta dựa vào quang phổ ánh sáng phát ra từ hành tinh đó để nhận biết về nó. Khi có 1 nguồn sáng từ hành tinh đó chiếu đi thì phải mất 1 khoảng thời gian nào đó mới đến trái đất được. Cho nên cái mà các nhà khoa học nhận được hiện nay là quá khứ của khoảng 4000 năm về trước của hành đó. Còn hiện tại thì không biết ở đó như thế nào?
chac la bac nay ko hieu gia tri cua "nam as" .8phut as la khoang cach tu trai dat toi mat troi do ban, vay theo ban 4000nam/8phut se bang bao nhiu lan khoang cach tu trai dat toi mat troi
lại được bác này chém gió linh tinh 4000năm ánh sáng là chỉ ánh sáng đi hết 4000 năm mới tới nơi ma bác thấy tàu vũ trụ nào bay nhanh hơn anh sáng không, bác học qua lớp 7 chưa vậy mà cái nay cũng ko bít
youshunei
TÍCH CỰC
13 năm
Tình cờ một ít bụi thiên thạch từ hành tinh đó bay đến trái đất và rơi đúng vườn nhà mình thì hay nhỉ!.
bác đợi ít nhất 4000 năm sau nó mới bay tới nhé =))
Tới khj cn đặt chân đc tới đây thì lúc đó giá kjm cương sẽ rẻ hơn bèo :cool:
các bác đừng lo, cái hành tinh này có đường kính gấp 5 lần trái đất, con người ko thể khai thác hết đc, nếu mà đem về hết thì trái đất sẽ ko còn nữa 😆
thamkt82
TÍCH CỰC
13 năm
Vài bữa mấy thằng tàu khựa khai thác hết boxit ở VN, xong nó lên đó khai thác hết bây giờ ....
yoyo307
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngon vãi
cầm một nắm thôi cũng thích
ngoài kia còn nhiều điều chúng ta chưa biết ,hành tinh này chúng ta đọc để biết thôi chứ tiếp cận được nó thì chắc còn xa vời
youshunei
TÍCH CỰC
13 năm
Ầy!, biết đâu 400000 năm trước nó thải bụi rồi ấy chứ. Chứ giờ mới thải thì không phải 4000 năm, mà tính hàng trăm vạn năm (nếu may mắn), vì hiện tại chưa thấy vật chất hữu hình nào bay bằng vận tốc ánh sáng cả =))
nước nào thầu nhanh cái hành tinh này có mà tha hồ mà giàu 😆
ối kiểu này phải đặt hàng mấy bác nasa làm 1 cái phi thuyền để bay lên đó khai thác kim cương về trai đất để lót nềm đường cho sáng choang lên mới thíc 😆
Đọc câu kia thấy chả logic tí nào cả. Mặc dù đường kính thì so với trái đất nhưng khối lượng lại so sánh với sao mộc.
Mà 1 số bạn không đọc kĩ thì phải. Người ta viết là cách chòm sao Serpens 4000 năm ánh sáng chứ có phải là cách trái đất 4000 năm ánh sáng đâu
ùh có thể là cách sao Serpens 4000 năm ánh sáng chứ có phải là cách trái đất 4000 thì ý chúng ta nói đến là nó rất rất xa.còn việc so sánh bán kính với trái đất và khối lượng với sao mộc thì có gì khó hiểu đâu.Bạn có biết là sao mộc nặng hơn gấp hai lần của tất cả 7 hành tinh còn lại của Thái Dương Hệ cộng lại không ?.SAo mộc lơn gấp hơn 10 lần trái đất ,còn hành tinh kia lơn gấp 5 lần vậy mà khối lượng của nó nặng gần bằng sao mộc. Nói như vậy để chúng ta dễ hình dung ra là các vật chất cấu tạo nên hành tinh này rất nặng ( ý nói là kim cương) thôi mà bạn. Có gì đâu mà không hợp lý
Tuy nhiên theo mình phát hiện này chỉ phục vụ cho thiên văn học thôi. Với tốc độ 10000 vòng trên phút quay nhanh hơn cả động cơ ô tô thế kia thì có ở gần trái đất cũng chẳng tiếp cận đc nó.
Ai có kim cương thì lo mà bán đi nha 😁
câu ba đạp xích lô chở má đi bán hột xoàn dạo thành sự thật 😃
hành tinh này có mà xây nhà và mua bán, chắc khủng lắm ta, giàu tới nơi lun là rùi.
dongtlt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kim cương quý không chỉ vì nó hiếm, mà còn vì các tính chất có khả năng ứng dụng vượt trội của nó. :happy:
4000 nam anh sang, gia su tau vu tru cua trai dat co van toc anh sang thi cung fai mat 8000 nam de di den do rui quay ve, bi jo la nam 2011 chac cung fai den nam 10011 thi a e tren tinh te moi dc cam tren tay may vien kim cuong den tu hanh tinh kim cuong, Omg!
4000 NĂM ÁNH SÁNG
các bô lão cứ ngồi đó mà hóng gió. haha
metxalu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cac bac oi gap 5 lan trai dat day.nang chi thua moi sao moc lai con cack 4000nam as
mấy bác này đừng tưởng bở! cho dù mình có khai thác được nó thì đến lúc đó kim cương còn giá trị nữa không? hay là làm bi cho tụi con nít nó chơi? cái gì hiếm thì mới quý chứ!
Thật ra khai thác chỉ là việc nói vui thôi bạn ạ.Nhưng bạn cũng phải thông minh để hiểu rằng nếu khai thác đc kim cương và tất nhiên là không phải ai cũng khai thác đc.Thì những người khai thác đó có khai thác ồ ạt về để cho con nít nhà bác chơi ko ? Và nếu khai thác về cho con nít chơi thì khai thác làm gì. Nói chung là phát biểu thì cũng nên có chút IQ trong lời nói. Bạn nghĩ Vàng trên thế giới này có nhiều ko ? Rất nhiều nếu tất cả vàng trên thế giới đều mang ra thị trường bán hết thì giá của nó có đc như hiện tại ko ?.Nói thế thôi nhỉ
nghe bác nói chuyện mình nghĩ IQ của bác chắc cũng cao lắm nhỉ? bác biết nói cho vui thì người khác không biết nói cho vui ah? nên đọc thật kĩ cm của người khác hả đánh giá họ nhé bác! chưa chắc ai hơn ai đâu! và chưa chắc ai thông minh hơn ai đâu? sốc nổi nv thì không tinh tế rồi! thân!
Đấy là góp ý anh em cùng tiến bộ thôi. Dạo này tinhte nhiều coment loãng quá. Mất hết cái hay của diễn đàn công nghệ. Toàn vào chửi bới nhau thôi. Nếu bạn nói vui vu vơ thì mình xin lỗi. Còn nói về thông minh hơn nhau hay ko cũng đâu ai làm gì đến ai pk ?. Lên đây đọc và CM để góp ý của mình thôi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019