Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phát hiện lạ mà hay trên HTC Sensation

Bl4ck_and_Black
26/8/2011 3:41Phản hồi: 23
Hôm nay đang ngồi thử cái Notes, tự nhiên lúc out ra, ấn nút Home trên HTC Sensation thì nó tự động chụp ảnh màn hình(Máy ko hề root), các nút khác hoạt động bình thường, ấn Home lại chụp. Nghi ngờ nên vào Task Manager xem có phần mềm gì lạ chạy ko, phát hiện là có HTC Scribble đang chạy (Cái này có trên tablet HTC Flyer-dùng để chụp màn hình)
http://www.htc.com/uk/howto.aspx?id=37096&type=1&p_id=395
Sau khi khởi động lại máy thì ko thấy nó chạy nữa và tất nhiên là ko chụp đc nữa.Như vậy trên HTC Sensation vẫn có Scribble mode, vô tình mình kích hoạt được nó, giờ thử lại chẳng biết kích hoạt chỗ nào.
Mình thông báo vậy, anh em nào tò mò thì cùng tìm cách kích hoạt nó rồi share anh em! 😃
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì bạn đâu tư 1-2 ngày để vọc chỉ 2 cái là note với home thôi. Có khi lại là 1 phát hiện thú vị ấy chứ.

Sent from My Galaxy S II

ZZ
Mình thử lặp lại các bước như lúc kích hoạt đc, nhưng ko dc nữa 😃 Lúc đầu mình làm với cái Notes xong, cái Notes nó FC, lần này làm mãi mà cái notes kia ko FC 😃
Khám phá mới cho Sesation . Cố gắng khai quật nó lên xem tại sao lại thế bác ơi. Mình đang dùng DHD nên ko thấy cái đấy . hic .
Mình vào /system/app trên máy thì có file .apk MySketcher chính là cái Scibble ấy, chứng tỏ trên máy đã có cài. Giờ mình nhớ là trong Notes có chế độ Attach Sketch, mình ấn vào đó rồi ra.Mình nghĩ chắc cái này kích hoạt cái kia, nhưng giờ thử cũng chưa được 😃 Đang cố gắng! 😁
chạy lại phần mềm xem thế nào bạn
wan
TÍCH CỰC
13 năm
bạn thử nghiên cứu xem hay quá .đôi lúc lạ mà hay thật
power & home là chụp ảnh được thôi.

Power & home là chụp được
2.3.3 thì chưa kích hoạt cái này, với 2.3.3 muốn kích hoạt nó thì máy phải được ROOT sau đó vào sửa file build.prop trong system (Chỉ cần bỏ dấu # trước dòng lệnh ro.htc.framework.screencapture = true ). Với những máy đã được update lên 2.3.4 thì chức năng này đã được kích hoạt (trong file build.prop).
Hình như tất cả các máy đã lên 2.3.4 thì đều có chức năng chụp hình bằng nhần home+Power anh ơi ! S2 chụp màn hình cũng vậy, Evo 3D cũng vậy luôn
@soriphuong2010 chuẩn quá
đã test thử,mình đang xài android 2.3.4 DHD,bấm nút power trước giữ rồi bấm home chụp rẹt rẹt hehe,nhưng xem hình lại vào thẻ nhớ k biết mục nào
Đúng roài, nhưng ko ổn định,test thử nhưng lần được lần ko.hic
mình thấy test bt mà,rụp rụp luôn hehe
mình cứ bấm dữ nút power xong bấm home là nó chụp ầm ầm mà
Hic, bấm power xong thì màn hình tắt, bấm home có tác dụng gì nữa chứ, phải ngược lại mới đúng!
@Triệu Kiên bấm giữ power và bấm home bác à ;)
trionah
ĐẠI BÀNG
13 năm
Power + home = chụp hình màn hình -> lưu vào Bộ sưu tập..
Em cũng phát hiện tắt & khóa màn hình trên Sen bằng cách bấm & giữ cái phím có hình cái kính lúp ngoài cùng bên phải tầm 1 đến 2 giây.
rangkuk
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là mình không thấy thư mục system/app trên thẻ nhớ, có bạn nào biết thư mục này nó ở đâu không. máy Sens đã root, s-off
hehe.Cũng hay nhỉ?Tiếc là mình chưa có cơ hội dùng thử Sensation
èo, mình khó chịu về cái này vãi đái. Tự dưng thấy một loạt ảnh chụp màn hình. Nhỡ như mà nó chụp cái nhẩy cảm thì tiêu à.
Hom no minh cung vo tinh bbam the nao ma chup luon dc man hinh cua may minh htc sen xe the moi la
em muốn hỏi là em cũng đang dùng htc sensation nhưng cứ mỗi lần ấn nút home là nó tự động chụp màn hình em ko biết tắt ở chỗ nào. Mong anh chỉ giúp ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019