Phát Wifi bằng máy tính để bàn

pdt3p
12/1/2010 15:11Phản hồi: 31
Các đại ca ơi em mới nảy sinh ra 1 ý kiển là phát wifi từ 1 cái máy tính để bàn có nối mạng internet thông qua 1 thiết bị chuyển đổi tín hiệu từ mạng của máy tính để bàn kia để cho các máy tính khác dùng wifi qua mạng của nó có được không nhỉ. Ai biết cách làm thì chia sẻ cho em với.Nếu cách này hữu hiêuj thì hay quá .
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

được với điều kiện máy bàn bạn phải có USB phát wifi
sau đó cài đặt driver cho hết ok hết rùi bạn làm theo mình :
đối với winxp :
Kết nối máy tính với Internet bằng cáp kết nối thông thường, mở Control Panel và mở Network Connections. Bấm chuột phải vào kết nối Wireless và chọn Properties. Trong thẻ Wireless Networks của cửa sổ vừa mở, bạn đánh dấu chọn Use Windows to configure my wireless network setting. Bấm Add dưới mục Preferred networks, sau đó đặt tên cho kết nối sắp tạo, cuối cùng bấm Share. Bạn nên đặt password cho kết nối này để tránh bị “xài chùa”. Bấm vào nút Advanced và chọn Computer-to-Computer (add hoc) networks. Sau đó bấm OK để thoát. Trở lại mục Network Connections, bạn vào menu Advanced và đánh dấu chọn Allow other network users to connect through this computer’s internet connection.
@pinetrees anh ơi anh biết cách phát wifi thì diều khiển máy tính em anh làm dùm nhé
nich yahoo nè : hero_nguyen2010
@tonytran007 win 7 thì làm kiểu gì bạn ơi ?
@dinhquyet9xbg win 7 có rất nhiều trên google nhé, bạn seach là tạo add-hoc trên win7 là được nhé
pdt3p
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi USB Wifi bán ở đâu bao nhiêu tiền và dùng loại nào tốt cho mình y kiến được không.
USB thì bạn có thể mua ở các trung tâm máy tính có uy tính chỗ bạn , giá nó là 1t5 đến 1t9 tùy loại bạn xài nha
vì bạn ko cho biết chỗ nên mình ko chỉ rõ nơi bán
1tr5 đến 1tr9 để mình mua luôn cái hộp wifi cho rồi 350k là có cái hộp wifi Tenda xài rồi...
bạn cho biết ở đâu thì mói giúp được chứ.
pdt3p
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình ở Hà nội .Cái đấy đắt thế cơ à tưởng rẻ mua về nghịch tý thôi ai ngờ đắt thế
khai1984
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tầm 200k thôi
ra chỗ lê thanh nghị ý hoặc là lý nam đế đầy mà
pdt3p
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái đấy nó có model như thế nào bảo giúp mình dc ko
moden thì bạn cần loại nào lên google hỏi hình ảnh cái bạn cần ra cả đóng đấy mà
1tr5 đến 1tr9 thì mua cái modem wifi cho rồi @@
spartacus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng con USB wifi Tenda mua new 120K là xài ngon rồi, nếu chỉ có 1,2 máy sử dụng wifi, nếu nhiều hơn thì cần chọn nhưng hãng tên tuổi 1 chút.
Còn phần mềm để phát wifi thì dùng luôn thằng connectify đỡ mất công setup nhiều bước.
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác ơi, như vậy thì có thể cài đặt để cho đt dùng đc ko ak ?
usb ra quán họ bảo chỉ dùng để thu thôi không phát được...... hay là họ không hiểu mình cài phần mền để phát nh[f?
mún phát wifi bằng máy bàn thì pải coá card mạng hả mấy bác~~
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
lại dc khai quật sau gần 3 năm yên nghỉ muốn phát wifi yêu cầu có ít nhất là 1 cái usb wifi 1 bộ máy tính có nối mạng là oke cắm usb wifi vào máy tính cài driver đầy đủ rùi download connectify về sau đó phát ra
W7 có chức năng phát rất hay!connectify dùng cũng được nhưng bị 1 số giới hạn và thỉnh thoảng dở chứng....Gần 3 năm rùi nhỉ?..😁
springbach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co pro nào bán phát Wifi rẻ k?bán cho e cai.
tìm trên vatgia có cái chỉ hơn 2 lít .... mình mua cái cũ đã 2l rồi @springbach
pdt3p
ĐẠI BÀNG
11 năm
lâu rùi page này lại có người ghé thăm.trc kia chưa có modem wifi nên nghịch h có rùi nếu ai như mih trc kia hãy làm nhé.ok đó
các bạn cho mình hỏi cái usb phát và thu wifi có giống hay khác nhau, minh có cái thu của tplink nhưng hỏi cái phát thì không ai biết cả.
mong sự tư vấn của các pro.
pdt3p
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vandungdaubo93 thu và phát là 2 cái riêng biệt chứ,phát ko cần kết nối với máy tính,thu thì kết nối máy tính qua usb,pci...
Thấy câu hỏi của bạn hay và nhiều câu trả lời chưa thoả đáng, mình xin trả lời theo cách cua mình như sau:
- Để phát được wi-fi bằng máy tính để bàn thì trước hết bản phải có nguồn internet (tất nhiên rồi) và một bộ phát wifi (rẻ nhất là TL_740n 300k mediamart.vn/thiet-bi-mang-tp-link/bo-phat-wifi-tp-link-tl-wr740n.htm.) Nguồn này bạn phải lấy từ cổng USB vì nếu nhà bạn có mạng dây thì chỉ việc cắm vào bộ phát wifi chứ phát từ máy bàn làm gì đúng không ?;)
Vâỵ nguồn từ USB lấy từ đâu ? Có 2 cách:
Cách 1: Thu wifi, cái này có nhiều loại nhưng rẻ nhất khoảng 200k TL-WN721N, thu từ máy nhà hàng xóm (he he)
Cách 2: Dùng USB 3g cái này tốn kém nhưng nếu bạn ở Khu vực ..... được băng thông thì ok , dùng sim sinh viên chỉ tốn 50k/tháng, tốc đôj mạng sau khi ..... có thể lên tới 7Mb/s.
Khi đã có đầy đủ các đk trên thì bạn có thẻ phát wifi từ máy tính bàn rồi đấy. Chỉ việc vào google gõ "connectify full" bạn tải vể, ..... rồi phát...
Bạn nào chưa hiểu có thể mail cho mình phongyenchau@gmai.com hoặc fb = facebook.com/tranphongpc
Bác có thể nói cụ thể ở chỗ phát ra không , em có usb 3g + cục phát wifi rồi thì làm thế nào để pc phát được wifi vậy ???
@Nguyễn Tùng 4896 Bạn có thể mua USB Thu-Phát Wifi Xiaomi trên cuahangtcs.com đó 😁 có thể dùng mạng máy tính để phát wifi và ngược lại là thu wifi cho máy tính
@NguyễnDuyĐạt À e mới thử rồi pc phải có card wifi mới phát được ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019