Philips E180 pin chờ 4 tháng, đàm thoại liên tục 48 giờ

haisonynx
26/6/2015 3:39Phản hồi: 18
Em thấy báo chí đăng em này đình đám quá mà chưa thấy bác nào sử dụng thực tế lên cho vài nhận xét xem ạ?
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heobubi
TÍCH CỰC
9 năm
hÓNG
haisonynx
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên để hóng. Em dùng thêm 1 em đt cùi để nghe gọi sim 2. dùng qua mấy em nokia mà chưa ưng mấy. Hi vọng em Philips E180 ok.
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy cùi, cục mịch.
Chỉ nghe gọi và để xạc dự phòng còn được.
Pin trâu, và có sẵn cổng nguồn ra USB nên dùng đơn giản hơn mấy máy khác cần cáp hoặc adaptor otg.
Ngày xưa xài con Phillips, pin 4000 nhưng thực tế xài chỉ đc khoảng 1,5-2 ngày nếu xài nhiều thôi. Ko ấn tượng lắm
CuTiHeo
TÍCH CỰC
9 năm
trời ơi khủng đó
pin bền thật em phải dùng thử em này
like em sẽ múc 1 con về xài
bstrongsytbl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với giá tiền như thế thì cây này sẽ đảm nhận 2 nhiệm vụ dự phòng: điện thoại và pin rồi!
Danh bạ trong máy là 1000 (nghìn) số không phải như một số cửa hàng kê là 100 hoặc 200.
Nhược điểm:
+ Không đồng bộ danh bạ với Smarphone.
+ Hiển thị pin không đúng với dung lượng thật của pin, hiển thị khoảng 50 - 60 % nghe gọi trung bình là 12 giờ phải sạc mặc dù tổng lượng pin dùng khoảng 13 - 15 ngày.
+ Chế độ im lặng không chỉnh được thêm rung; nên ấn # để chuyển cấu hình là 1 reo hoặc không reo thôi!
@bstrongsytbl mình mới mua con này, dùng để chờ được gần nửa tháng rồi mà mới hết có 50% pin. Nghe gọi thì ít, tuần gọi vài cuộc 😁 mua ở fptshop từ lúc đấy đến giờ chưa sạc lần nào
Cho mình hỏi sau thao tác gọi hay nhắn tin thì máy ko tự động khóa phím phải ko ạ? Phải quay lại màn hình chủ để khóa. Có cách nào khác ko?
dqt123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanta01vn ko, máy cơ bản mà bạn.
Tui mới mua 1 tuần, mà 2 cái cơ 1 cái e170, 1cái e 180, nói chung về phần pin thì miễn chê, ai đó chê pin philip là có lẽ mua hàng lởm rùi. Tui họ cũng cho 1 con như vậy. Còn 2 thằng này thì OJK. Mà mua ở TIKI rẻ hơn 679 ngàn, miễn phí vận chuyển. Nói chung tầm tiền ít thì cũng chẳng mong hơn vì mục đích của nó chỉ bán chức năng vậy. Ai muốn ngon hơn thì đừng so sánh với SMT.
Mình vừa mới mua máy hôm qua (thứ 6 ngày 13)
Cảm nhận máy nhẹ so với kích thước của nó, giao diện tạm ổn (hơi giống mấy cái điện thoại cơ bản trung quốc), dãy phím *0# hơi sát ở dưới đôi lúc hơi khó bấm.
Loa vừa phải, fm không cần tai nghe (kết nhất cái này)
So với tầm giá thì con này ok rồi, vừa nghe gọi vừa sạc dự phòng cho con smartphone. Bác nào có ý định thì nên mua.
Philips ra mắt 2 mẫu điện thoại mới E330/E220 giá rẻ pin 143 ngày
Chào bạn, bạn thử cân nhắc mua máy Philips E330 nha, máy pin rất khủng, 2 sim và đèn pin rất sáng ạ. Bạn thử tham thảo nha: http://didong.pro/philips-e330-chinh-hang
dqt123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@didong.pro tgdd giá bằng, vậy lý do gì để mua của bác?
đây là cảm nhận và nhận xét của mình khi dùng máy...

Pin là điều đầu tiên : dùng bình thường từ nghe nhạc (loa ngoài + tai nghe) , nghe gọi tẹt ga (mình thuê bao trả sau vẫn đang xài gói khuyến mãi 1000p/tháng giá 80.000d) => tổng nghiên cứu trải nghiệm tháng đầu là 24 ngày 17 tiếng kể từ lúc rút sạc pin 100%,tháng thứ 2 là 26 ngày 07 tiếng kể từ lúc rút sạc pin 100% (mình lớn rồi nên ít nhắn tin chỉ toàn gọi điện nên bác nào hay nhắn tin thì góp ý cho anh em)

Chất lượng âm thanh : Khá tốt cho 1 điện thoại dạng cục gạch,đeo tai nghe nghe rất ấm (cắm thử cùng 1 tai nghe cùng 1 bài nhạc cùng 1 chất lượng 128kbs lên con philip này và trên con Lenovo A5000 *con Lenovo này cũng là tiên phong dòng pin khủng ..pin 4000mah* thì thấy con philip nghe chất hơn. Loa ngoài cũng rất dễ chịu.

Hình dáng : Cục nịch là câu chính xác cho em nó, bỏ túi rất nặng 😁
Cổng sạc cho điện thoại khác : cái này chỉ để làm cảnh vì với Pin 3100mah mình sạc vào con Iphone 4s lúc máy ip4 còn 5% (pin 1400mah thì phải) chỉ sạc được đến hơn 80% thì con philip báo pin yếu rồi.Nói chung là không hài lòng về khoảng biến nó thành pin dự phòng.

Về phần mềm : cái này trên cục gạch thì thực sự chắc k ai quan tâm..nhưng nó có khuyết điểm là pin từ 4 nấc xuống 3 nấc mất khoảng 20 ngày dùng bình thường,3 xuống 2 thì k thấy mà thấy xuống thẳng 1 nấc mất tầm 3 ngày,sau đó từ 1 đến 0 nấc (vẫn chưa báo pin yếu) thì trụ được 1 ngày chế độ chờ, thứ 2 là lâu lâu nó báo đang sạc cho điện thoại khác mặc dù chả cắm cái quái j vào nó ( cái này mình không biết nó có tự hao pin hay không..nhưng cứ thấy vậy là mình tắt nguồn bật lại là hết).

Cổng kết nối : + về cổng sạc thì ngon lành dùng cổng micro usb, + tai nghe thì 3.5mm ở trên nóc máy nên khá là tiện cho các tai nghe jack thẳng đỡ vướng, + còn cổng USB sạc cho điện thoại khác thì ngáo lắm,dễ vào bụi vì nó không nó nút cao su mà để hớ hênh như vậy đó, rất mất thẩm mỹ...Xin hết..anh em nào có thêm ý kiến thì bổ sung cho mình nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019