[Phim] Doraemon: Nobita và Những Hiệp Sĩ Không Gian

Nam Air
16/6/2015 8:1Phản hồi: 98
[Phim] Doraemon: Nobita và Những Hiệp Sĩ Không Gian
doraemon (17).jpg
Tính đến nay nhân vật Doraemon đã xuất hiện ở Việt Nam được gần 20 năm (1996 - nay), thông qua truyện tranh và các tập hoạt hình trên tivi. Nếu như năm ngoái chúng ta đã được xem qua phim hoạt hình Doraemon: Stand By Me kể lại câu chuyện cảm động về thuở đầu tiên Mèo máy và Nobita gặp nhau, thì mùa Hè năm nay chúng ta sẽ tiếp tục được xem một phim khác là Doraemon: Nobita và Những Hiệp Sĩ Không Gian; đặc biệt hơn nữa khi đây là một tập phim mới toanh, chưa từng được xuất bản truyện tranh cũng như anime.

Là một chú Mèo máy đến từ thế kỉ 22, có túi thần kì chứa hàng ngàn món bảo mối thú vị, do đó đề tài thám hiểm không gian không hề xa lạ trong các truyện tranh của mèo ú. Trong Doraemon: Nobita và Những Hiệp Sĩ Không Gian, câu chuyện bắt đầu vào một ngày, Nobita và các bạn của mình đã quyết định sẽ làm ra một bộ phim về đề tài siêu anh hùng. Và nhờ có những bảo bối thần kỳ của Doraemon, đặc biệt là "Đạo diễn Burger" – chú rô-bốt có thể giúp tạo ra những bối cảnh khác nhau trong một bộ phim, ước mơ của những người bạn nhỏ về việc làm ra một bộ phim đã trở thành hiện thực…

Tình cờ chứng kiến những cảnh tượng diễn ra trong quá trình làm phim đó, Aron – một cư dân tới từ hành tinh Pokkuru - đã nhầm tưởng rằng Doraemon và nhóm bạn của mình là những người anh hùng thực sự. Cậu bé đang đi tìm sự trợ giúp bởi quái vật đang tấn công hành tinh của cậu. Cả nhóm Doraemon quyết định cứu người Aron bằng cách biến thành siêu anh hùng. Đây cũng là bộ phim dài thứ 35 trong loạt phim chủ đề Doraemon gửi đến các bạn khán giả.

Doraemon: Nobita và Những Hiệp Sĩ Không Gian sẽ được khởi chiếu từ ngày 26/6 tới đây.

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr_Son
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cái video kìa, Chữ bị khuất, hay vãi
gần 20 năm rồi mà bọn này có vẻ không lớn hơn tí nào
suy dinh dưỡng nặng quá
meomeojetjet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Doremon tới VN từ 1992 cơ mà. Nhưng lúc đó chưa bản quyền thôi.
@meomeojetjet Chuẩn bác 😁 Tôi học cấp 2 là từ năm 1991 - 1996 tuần nào cũng ngóng đến thứ 3 để mua mà :D
Còn đạp xe từ Thành Công lên tận NXB Kim Đồng ở Bà Triệu để hỏi cơ :D
kenie.2811
TÍCH CỰC
9 năm
@meomeojetjet có bàn quyền hết nhé. lần đầu xuất bản đã có bản quyền rồi bạn
@kenie.2811 Untitled2.png
https://vi.wikipedia.org/wiki/Doraemon
ôi tuoi thơ :p:p🆒😁
e cũng đang xem ké khi thằng em e nó xem các bác à.phải gọi là vui vãi.1 thời đi thuê truyện về đọc.giờ thì cứ cái đt thui😔:(
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thằng cháu mình giờ không nói Đô rê mon, xu ka, xê kô nữa. Nó phiên âm rồi nên thành Dô rê a mon, Zhi zu Ka, Su Nê ô...
Thấy nó khác khác. Dù sao 30 rồi vẫn xem hoạt hình he he.
@Kem Kerry Tên phiên âm gốc mà,trước KD dịch vậy cho dễ đọc thôi.
truongflying
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kem Kerry Giờ dịch mới đúng, hồi đó là tụi Nxb Kim Đồng tự bịa tên theo cảm hứng, giống như truyện 7 viên ngọc rồng đợt đầu vậy, dịch tầm bậy tầm bạ!
@Kem Kerry em thích kiểu phiên âm củ hơn, dù nó có sai hay đúng thì lúc nghe phiên âm cũ vẫn thấy chút hoài niệm về tuổi thơ
Knightmare
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kem Kerry Ông này giống tôi vãi, đầu 3 mịa roài vẫn thích xem phim hoạt hình 😆
Kem Kerry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Knightmare Mình còn 4T HD, bluray đủ kiểu he he. Despicable me...
Tập này ko có truyện 😁
@cunatvechai Thì rõ ràng đã nói ở trên là chưa từng có bản truyện tranh mà.
@cunatvechai Có nhưng hơn 1 năm như 2011-)2014 vẫn có đó.
1 vote 😃😃😃
youtube có vietsub rùi nha :v
@P.Vincent Lê Traller của CGv đấy bác =)))
anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
tạo hình chaien giống @Duy Luân quá =)))
Công nhận truyện này hay,sống mãi theo thời gian. Mình đọc trọn hết bộ này rồi,cả xem hoạt hình nữa. Nhiều lúc ngồi xem mà Gấu nói Anh còn trẻcon thế nữa cơ à,
@chocngoayPro Ờ như mình lâu già là nhờ mở máy tính. 1 cửa sổ mở doremon, 1 cửa sổ mở phim xxx. coi cả 2 1 lượt cho cân bằng.
@ragefighter Nhà mình có Gấu tuy mặt không xinh đâu nhưng mà cô bé lại rất đẹp,thì tội gì mà xem trên vi tính hả bạn,đêm nào mà tớ chả xem trực tiếp đến hết trận.hjhj
Hình như tác giả die rùi thì phải.
P/S: Năm ngoái 2D là Thám hiểm vùng đất mới
3D là stand by me.
Năm trước thì là viện bảo tàng bảo bối.
@monster9x Truyện Đôremon là truyện ko có hồi kết bạn à, coi là 1 thể loại truyện gì gì ý
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
@monster9x mấy ổng nhật ko bao giờ cho kết thúc đâu...em Fan OP của oda đây...chắc 10 năm nữa cũng ko hết mất..
@monster9x nhưng mà thấy truyện này ko hết thì hay hơn chứ nhỉ? thấy hết còn hụt hẫng hơn á
@nonut Năm 97 bạn nhé! Hồi đó Mabư chuẩn bị ra đời!
Andeivlcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một thời tuổi thơ :v mà chừ cũng còn mê, đang coi lại serial mới của Doraemon, mê tới nổi làm luôn cái app trên windows phone có chức năng mark với lưu lại thời gian coi giữa chừng để coi cho tiện =))
Nhân tiện share anh em ủng hộ luôn =))

http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/doraemon-việt-sub/01d8ce73-61e5-4028-8df0-fbb08f204487

Phải đi xem để ôn lại kỷ niệm một thời mới được
vẽ lại nhân vật nhìn hết đẹp rồi, mất cái vẻ hồn nhiên như mấy bộ film cũ😔
vẫn còn 1 bộ 45 cuốn truyện ngắn làm kỉ niệm
Hình như nhân vật Aron lấy hình mẫu từ chuột Chiba
cũng của bác Fujio thì phải
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Sao bi giờ ko gọi tên như lúc xưa nhỉ. Tên hồi xưa thấy hay và dễ nhớ hơn bi giờ.
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
Doraemon sang VN năn 94 chứ nhỉ?
Nhớ cái hồi cấp 2 lần đầu tiên tiếp xúc với bộ truyện này, thích chết mê chết mệt, xếp hàng ở NXB Kim Đồng để chờ mua những bộ truyện đầu tiên trong đó có tập "Cá mập lên bờ" và "Đồ vật nổi loạn", cảm giác lúc đó thật khó tả, từng lời thoại, từng hình vẽ của tác giả Fujiko như muốn thôi miên người đọc! Cơ mà ko hiểu sao xem phim ko thích, cảm giác đọc truyện vẫn đã hơn :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019