[Phim] The Avengers, những siêu anh hùng báo thù của Marvel

cuLong
18/10/2011 16:55Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơ nhìn lạ nhỉ 😆
the The Avengers tung trailer moi hay qua ba con oi
Trong loạt này bắt đầu thích chị Black Widow. Sexy.
Chưa thấy có bản nào chất lượng tốt trên mạng. Cố đợi vậy.
Hulk là vô đối rồi, thế cũng hay, Trái đất không phải nhờ vả ai cả
Captain thì người thường thôi nhưng được cái dẫ dắt cả đội, đứng dưới mà chỉ huy như là thằng thủ môn làm đội trưởng ấy. iron man thì anh hùng chính cứu trái đất, thằng Thor được cái siêng việc bao đồng, đáng khen đấy chứ.
ai cũng là anh hùng, có việc của mình.
cứ thích nhất thằng Hulk, thằng này buồn cười kinh, ai cũng đấm.
Tùy hoàn cảnh mình thấy mổi thằng có những điểm nổi bật riêng, Hulk có thể nói là mạnh nhất trâu bò nhất nhưng lại không biết bay nên không được đánh giá cao về khả năng hỗ trợ đồng đội, còn Iron men thì hoả lực tốt nên đánh quân địch với số lượng đông rất hiệu quả, đặc biệt có khả năng bay nhanh còn hơn tên lửa nên mình đánh giá rất cao về khả năng hổ trợ đồng đội của iron men tuy nhiên nếu solo thì rất bất lợi đối iron men bởi hết năng lượng thì bó tay. Còn Thor thì rất đồng đều ở mọi lĩnh vực, vừa có sức mạnh lại vừa có phép thuật của một vị thần đặc biệt có nguồn năng lượng bất tận cứ hết năng lượng thì giơ búa lên trời hút nguồn năng lượng từ sấm sét. Captain thì không được đánh giá cao so với những người còn lại nhưng anh lại có vai trò rất quan trọng trong việc gắn kết các thành viên còn lại trong nhóm bởi mấy thằng kia thằng nào cũng có sức mạnh phi thường nên rất cao ngạo, mắc bệnh number one, đặc biệt mình kết nhất anh này ở sức mạnh lí trí của anh ta, sẵn sang hi sinh vì người khác. Tóm lại trong này mình thích nhất là anh Thor bởi mình thấy hình như anh này không có điểm yếu thì phải, cũng kết anh Hulk nhưng anh này có một điểm yếu là chỉ cần tiêm thuốc gì đó vào là thành người thường (trong phần này không không có thuốc đó, mình nhớ hồi trước có coi hoạt hình phần nào đó có đoạn anh này bị tiêm thuốc rồi thành người thường) cho nên rất dễ khắc chế anh này.
Sorry vì đào topic lên 😃
Mình cũng đồng ý với bạn. Mình nghĩ chiếc búa chon Thor làm chủ nhân, nó là thần vật nên chỉ có thor mới nhấc được và sử dụng được.
Mình có cảm nhận cá nhân thế này:
- Mình thấy The Avengers có Thor cảm thấy ko thuyết phục lắm. Anh ta là 1 vị thần trong thần thoại, nếu như Thor mà có thật thì sẽ còn biết bao vị thần khác sẽ có thật nữa đây? nên tách biệt thần linh và con người.
- Đã là siêu anh hùng thì mình nghĩ là người có siêu năng lực thật đặc biệt ( Hulk, Spiderman, Wolverine,....) hoặc được hỗ trợ bởi 1 cái gì đó rất mạnh (ít nhất cũng phải như Iorn man), còn CA, Hawkeye, Black Widow mình thấy chưa đủ tầm. CA có tài lãnh đạo nhưng vẫn thấy rất dễ die khi gặp nguy hiểm.
- Trong phim The Avenger hình như thấy năng lực của 1 số nhân vật bị đẩy xuống quá, Thỏ là điển hình, trong phim Thor thì 1 con Robot khổng lồ bị anh ta dùng búa tạo thành lốc xoáy, rồi đập chết queo 1 cách rất dễ dàng. Còn trong The Avengers anh ta chiến đấu gian khổ quá.
- Hãy tưởng tượng xem (tưởng tượng thôi nha, đứng ném đa mình nhé 😁 ). Marvel và DC kết hợp nhau ra 1 loạt siêu anh hùng ( chỉ tính người có siêu năng lực thật đặc biệt hoặc được hỗ trợ bởi 1 cái gì đó thật mạnh như mình nói ở trên) thì sẽ thế nào nhỉ. Lúc đó mình thấy Supperman là mạnh nhất rồi (bay vòng vèo trái đất như đi chơi, bay ra ngoài tầng khí quyển mà ko sao, lặn sâu xuống đáy biển vẫn ko sao, mắt bắn laser, mắt nhìn xuyên thấu, tai nghe vô cùng xa, di chuyển siêu nhanh, sức mạnh thì Hulk xách dép,...) chỉ tiếc là anh ta bị khắc chế bởi viên đá thiên thạch.
sim12208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@masda Chào bác , giả sử của Bác ko phải là ko có , có 1 hôm ở nhà thấy thằng cháu đang coi kênh CN , phim hoạt hình Batman gì gì áh , trong phim BatMan vs Superman và kết quả như bác nói Superman vô đối :D , lúc này Superman vì lòng ganh tị với Batman do 1 thế lực nào đó điểu khiển Superman.(đóng góp ý kiến vui thui nhé)
@masda 1. Thor là thần thoại, cho nên đây là điểm đặc biệt của Marvel, nếu đã đọc truyện Thor nói riêng và Marvel nói chung thì thần thoại xuất hiện đầy đấy bạn.
2. Siêu anh hùng ko cần nhất thiết phải có năng lực đặc biệt, chính xác hơn là phải có tài năng, lòng can đảm và ý chí. Hawkeye có con mắt của diều hâu, bắn đâu trúng đó; Black Widow thì hơi khó nói; còn Captain America ko đủ tầm ??? Xin lỗi bạn, Bruce trở thành Hulk nhờ vào Gamma, vô tình đó chính là thứ đã biến anh chàng Steve Rogers nhỏ bé, yếu đối trở thành Captain America đấy, tuy nhiên của Steve lại là sản phẩm thành công duy nhất, còn của Bruce lại là sản phẩm thất bại khác (lý do thì tốt nhất bạn nên tự tìm hiểu thêm); còn nữa, bị đóng băng hàng chục năm (khoảng 70 năm thì phải) mà Steve vẫn còn khỏe mạnh (ko kể đến việc ko hề già đi chút nào) là bạn thấy sức mạnh của Captain America rồi đấy. Nhân tiện : Iron chứ ko phải Iorn.
3. Trong phim The Avengers, Thor phải đối đầu với kẻ thù ghê gớm hơn nhiều (đặc biệt là về số lượng), phải chiến đấu "với" những người mà anh ko quen biết chưa kể đến Loki (trong Thor 2011 thì đấu ở Asgard nên dễ, còn The Avengers lại ở TĐ). Con robot bạn nói thì nhằm nhò gì, của vua mà, chưa kể đến Mjolnir là vũ khí mạnh nhất Asgard.
@sim12208 2 nhân vật này đều của DC comics mà bạn. Giống the avengers thì dc có justice league gồm superman, batman, wonder woman, flash,... tập hợp các anh hùng của DC.

Sent from SHV-E110s 4.0.3 rooted using Tapatalk 2!
do kịch bản với tụi Mỹ thích thế thôi bạn. VD như wrath of the titans ngay cả 3 anh chùm Zeus, Hades đặc biệt là Poseidon die một cách lãng sẹt
các bác cho hỏi có phim này trên mạng chưa nhỉ? có thì cho em cái link nhé (trailer thì có lâu rồi)
@boydesign Có rồi, nhưng là bản cam. Chất lượng xem đc, tiếng thì hơi có vấn đề.

Sent from SHV-E110s 4.0.3 rooted using Tapatalk 2!
@trocloc hôm trước tiện đường mua DVD ở Đồng Xuân về xem thì vớ đúng phải bản Cam, huchuc ..cho ra thùng rác luôn:mad:
Lùng mãi chưa có bản đẹp để xem, nhìn trailer mà thèm thế. Đang sắm con tai nghe để xem phim đây. Có link bản đẹp send mình nhé. Thanks
Phim này đến thời điểm này vẫn chưa có HD! Hik... Giống Thor năm ngoái, mãi mới có bản HD... hu hu hu...
nhjmiurua94
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thích tổng hợp xíu nào, mỗi nv chính sẽ nhạt và thấy rõ điều mà khiến chúng ta muốn xem bởi danh tiếng của diễn viên thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019