[Phổ Biến] CloudOn - Mang Office 2010 lên Ipad

redcow
7/1/2012 5:16Phản hồi: 51
[Phổ Biến] CloudOn - Mang Office 2010 lên Ipad
Mình giới thiệu đến các bạn app CloudOn. 1 ứng dụng rất nhẹ (~3mb) có giao diện và tính năng làm việc như trên Office 2010
Hiện nay App này đã lên Top Free cho Ipad tại US vì độ hot của nó.
Sau khi cài về các bạn cần đăng kí 1 account và có 1 acc Dropbox để làm nơi lưu và quản lý dữ liệu hoặc có thể đăng ký mới ngay trên Ipad.
Nhược điểm của App này là cần kết nối mạng để làm việc và hiện tại mình test thử bộ gõ tiếng việt trên Ipad không hoạt động đối với app này 😢. Bộ gõ tiếng việt cài ngoài thì mình chưa test . Mong là app sẽ sớm hỗ trợ bàn phím tiếng việt trên Ipad cho cộng động sử dụng ipad việt nam chúng ta
Link : http://itunes.apple.com/us/app/cloudon/id474025452
Giao diện Word

Giao diện Exel

Giao diện Powerpoint

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
1/2 cloud + 1/2 máy ảo

---------- Post added at 12:40 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

Phần word không thấy phần thước để căn chỉnh tab....
redcow
TÍCH CỰC
12 năm
Có đấy. Mình phải bật nó lên

Sent from my iPad using Tinh tế
lam_xman
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chỉ em download về với
em không download được
bác nào có file .ipa cho xin với
redcow
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn có thể vào appstore trên ipad search cloudon là ra rồi cài thôi

app free mà bạn
lam_xman
ĐẠI BÀNG
12 năm

Em tìm trên appstore nó hiện ra CLouder không biết phải clouder kg? nhờ bác giúp em
redcow
TÍCH CỰC
12 năm
App tên là CloudOn chứ ko phải là Clouder và có biểu tượng đám mây.
Nếu acc itunes của bạn là acc US thì chỉ việc vào phần top free là thấy
lam_xman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac redcow oi,
Em tim mai van khong co.
Em suu dung iPad va click truc tip vaoo Duong dan cua bac THI no bao la Your request could not be completed

Em LAN DAU suu dung iOS nho bac giup do.
Do account của bạn ko phải là ở us nên báo không có. Đăng kí 1 acc free us đi rồi search cloudon.

Goodluck!
Sao mình ko xem được phần Getting Startd nhỉ.... Giờ mình muốn xóa những file nháp đi (mình mở doc và excel làm thử) mà ko biết chỗ nào để bỏ vô thùng rác hết, help meeee.... 😔
Duytuan2701
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó tương thích với Ms Offices như thế nào nhỉ ? --> VD save về PC hay lấy file từ PC để thao tác ấy ?

Sao nó k cho account VN down nhỉ, trên appshoper.com có mà cũng chẳng down về được ? ? ?

Có bác nào down dạng ipa rồi cho a e cài bằng itunes nhé !
em cũng giống bác này 😔 có ai giúp k :(
kennyminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Account appstore của bạn ở VN thì k có đâu, phải làm acc USA mới có
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
nếu gần như là giống thật sự pc thì thật là tuyệt vời, để down về cho bố già ở nhà thử..
moclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bạn đây: http://www.mediafire.com/?zo7y0frb381rz1o

moclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn xóa file, bạn ấn và giữ vào file đó thì sẽ thấy hiện ra các dòng: cut, rename, delete, copy. Bây giờ thì xó vô tư.

Thanks bạn nhiều nhé 😆
nguoilinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
T down về cài xong, mà khi vào nó lại văng ra..không hiểu sao vậy, máy t ipad2 3G 16G FW 4.3.3 đã JB. Lạ thật...đấy...
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
không đánh được tiếng việt vd như "coongj hoaf xas hoij chur nghiax vietj nam" xxxx sshhhxxxx..
Cái này sao mình chạy file excel sao giựt quá 😔(
bác nào có acc us free k cho em mượn e down 1 chút
asun2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn molan có file ipa đó,thanks bạn nhiều,nhìn office trên ipad là vui rồi

---------- Post added at 04:58 AM ---------- Previous post was at 04:49 AM ----------

hic,mình ipad 2 3g,wifi cài vô được nhưng bấm vào là out luôn,file ipa của bạn moclan.help mình với

Sao mi`nh dang ky Account Dropbox ko duoc? Khong biet vi sao? Bac' nao` giup' min`h voi'
hameha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao thấy nó chạy như rùa, cà giật cà giật đối với mấy file excel 5Mb trở lên. Ko bằng office hd. Hic

Sent from my nokia1200 using tinhte
Chưa có ai giúp cho mượn cái acc MỸ sao?

Ai đó có tài khoản us free thì cho anh em mượn đi.Hoặc nếu biết lập tài khoản US free thì dùng cái email của mình là directorcafe@yahoo.com lập acc rồi cùng đưa qua đây cho anh em dùng chung! ThanKSSSSS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019