Phong cách lãnh đạo của Steve Jobs: một nhà độc tài vĩ đại

babybungbu
1/10/2012 7:52Phản hồi: 517
517 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ông ấy có cá tính thật mạnh mẽ! Tiếc là sự ra đi của ông quá sớm, tiếc cho làng công nghệ thế giới đã mất 1 người tiên phong!
Molave
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rồi dưới Âm Phủ hay Thiên Đàng cũng có iPhone,iPad cho mà coi
Trong cuộc sống hãy chia sẽ nâng đỡ nhau, yêu thương sang sẽ những gì mình được. Độc tài cuối đời được gỉ? kết quả? hậu quả????
@chuconghuy Họ được cả triệu người trên thế giới biết tới, sử dụng sản phẩm họ tạo ra và họ thay đổi cả thế giới...hay cứ nâng đỡ chia sẻ và yêu thương rồi không một ai biết bạn là ai...
Hôm nay là ngày giỗ vị CEo đại tài này đây
Quá bình thường, vì thật sự các nhân viên của apple mới là những người thông minh và giỏi giang, vì họ biết kìm nén và chờ đợi đợi đến cái ngày này cách đây 1 năm, lý do vì sao chỉ có bill gate làm từ thiện, mà sj không làm là đây
@hoangducphong cùng mục đích là đánh bại đối thủ mà thôi. THeo bạn người lãnh đạo có vai trò ji mà quá tầm thường như bạn nghĩ?
@nguyenkien1990 có thể bạn đúng tôi sai nhưng đừng nghĩ như thế có thể bắt được người khác theo ý nghĩ của bạn, khuyên bạn 1 câu hãy học lại lịch sử Việt Nam đi thân!
@hoangducphong Khi làm từ thiện, không phải nhất thiết cứ phải show tên mình ra. SJ chưa từng công bố là mình đã làm từ thiện không có nghĩa là ông ấy không làm.
@tolamvienkhoa thế bạn nghic sao khi cánh nhà báo cái gì họ cũng biết, cũng tìm cho bằng được
baolong2426
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng mình cũng cảm thấy rất hâm mộ bác Steve Jobs. Nhờ bác mà VN mình hiện nay mới biết nhiều đến Apple đấy chứ và đó chính là nhờ có Ip.
Chia buồn cùng gia đình bác S.J 😔
Thật ra chưa biết được Steve có vô tình trong chuyện của các công nhân ở Foxconn hay không.Chẳng hạn như Apple trả cho Foxconn 10 đồng, nhưng Foxconn chỉ trả cho nhân viên 1 đồng thì đó là vấn đền giữa Foxconn và nhân viên của họ. Nhân viên của Foxconn không phải là nhân viên Apple. Vì vậy việc bảo Steve có trách nhiệm với công nhân của Foxconn là khó thuyết phục
@mrxperia Bạn lại sai hoàn toàn . Ví dụ bạn đưa tiền cho con bạn bảo đi đóng học xong nó cầm đi ăn chơi cô giáo phản ánh với bạn . Liệu bạn có để iên không ??? Là 1 lãnh đạo cũng vậy...!!! đã là CEO bỏ 1 số tiền lớn ra bồi thường cho công nhân .mà công nhân không nhận được họ đi kêu oan toàn thế giới chắc bác tưởng jod bận bịu tới nỗi không lướt đọc 1 tờ báo trước sự căm phẫn của công nhân chắc. Í bác jod đọc được thì lão ta cứ để iên hả...????? 😃 trả lời hộ cái
Còn câu truyện của bạn ... Đó là bạn không có quyền điều khiển cánh đồng lúa của tôi và bạn không phải chịu bất cứ hình thức truy trách nhiệm nào cả. Người chịu trách nhiệm là tôi tôi là CEO cánh đồng lúa.bác chỉ là người mua gạo cũng như khách hàng mua ip. bác jod cũng là CEO quản lí mọi mặt bác ấy phải chịu tất cả các khâu trách nhiệm mong bác hiểu cho 😃
@biniiillliii
Vấn đề ở đây là tính nhân đạo thôi, tuy nhiên về mặt nguyên tắc thì thằng chó khựa Foxconn mới chính là kẻ bóc lột sức lao động của người lao động.

Với mô hình toàn cầu hóa hiện nay thì bạn hãy tự hỏi giả sử một Cty Mỹ thuê cty Samsung làm chip, để có con chip thì thằng Samsung nó thuê 1 cty Mỹ latinh làm cái vỏ nhôm chẳng hạn, sau đó nó bóc lột sức lao động của dân Mỹ latinh thì cty Mỹ phải chịu trách nhiệm ah ?

Nói chẳng đâu xa, các cty sản xuất hàng xuất khẩu VN đây, hàng giày da/may mặc trả lương cho CN mình là bao nhiêu? Chưa kể mấy thằng HQ/Taiwan qua đây xây nhà xưởng gia công nó bóc lột CN mình biết bao nhiêu. Thế các cty như Nike/Adidas nó phải chịu trách nhiệm với những cty Taiwan nó thuê gia công lại đem qua đây gia công tại VN ah ? Nên chửi mấy thằng chủ Taiwan hay Nike ?
@biniiillliii Mình đã nói rồi. Đó là công nhân của Foxconn, không phải công nhân của Apple. Công nhân của Foxconn thì trách nhiệm thuộc về Foxconn. Nói một cách khác, Foxconn đồng ý OutSource cho Apple để làm Iphone, vấn đề công nhân, nhà xưởng..là việc của Foxconn. Apple chỉ biết 2 việc: trả tiền cho Foxconn và nhận sản phẩm về.
@Thịnh Apple Da la bon tau hui thi mien ban
1 ngày buồn của thế giới công nghệ
Thích Steve Jobs nhất trong các CEO 😃 .
ko riêng j fan apple mới tiếc nuối và bàng hoàng vì sự ra đi của Job
tiếc nuối 1 CEO với phong cách vĩ đại
học hỏi đc ất nhiều điều từ ông ấy
cám ơn tất cả những j Job đã làm cho nền công nghệ của Thế Giới
Giờ mới mất nên ông ấy còn được ca tụng. Giờ những kỷ niệm bé tí xíu cũng được thổi lên mức "thần tượng". Mình rất tôn trọng ông này nhưng cũng không đến mức cuồng như nhiều người.
Re0
CAO CẤP
12 năm
đã có trong tay cuốn sách về JOB , ngày hôm nay thật lạ lùng.
Thật sự kính nể ông ấy,dù ios chỉ mới dùng qua ipad nhưng trong giới công nghệ chỉ nể ông này với bill gates

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks Steve
kỷ niệm 1 năm steve jobs mất, mình có làm áo thun kỉ niệm, bạn nào thích thì mua mặc cho vui nhé. Với mục đích chỉ muốn cho những anh em nào yêu mến steve jobs muốn kỉ niệm một cái gì đó trong ngày này
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=338623636227987&set=a.338623592894658.80645.154978101259209&type=1&theater
@ducpham88 Làm thêm mũ / nón thì sẽ đắt hàng hơn hẳn đấy bác ;)
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
mình hâm mộ bác Gióp nhưng mà mình ngưỡng mộ bác Gết! Bác Gióp nhiều ưu điểm nhưng có một điều bác ấy hay phớt lờ các chương trình từ thiện dù bác có tuổi thơ khốn khó, mãi sau này bác ấy mới làm 1 chút xíu. Nếu chỉ có APPLE thì liệu bjo chúng ta có lPC để dùng ko? chắc người nghèo, sinh viên chả bjo có cái máy tính mà dùng. Cả hai người cùng thay đổi thế giới nhưng đóng góp cho nhân loại thì bác Gết hơn hẳn
Kaka0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn đang đi học thì tưởng tượng như này: đi học vào lớp mà quên làm bài hoặc trả bài sai bị cô giáo chủ nhiệm chửi thậm tệ, bị đứng cột cờ, bị họp phụ huynh rồi bla..bla..bla... Xem sẽ hiểu cảm giác của những người làm dưới thời SJ như thế nào. Có thể nhận thức và Văn Hoa làm việc của họ khác VN mình nên họ vẫn Nai lưng ra làm cho ổng cũng như Apple. Đó la chưa kể đến vấn đe nhân quyền của họ rất cao nhưng họ vẫn không dứt áo ra đi, có thể những ngưoi đó thấy được ở SJ điều gì đó hay là do thần tượog Sj quá. Hoặc cũng có thể nhũng phát minh hay sáng kiến của họ được đăng kí bảo hộ bởi Apple nên họ không thể llàm ở nơi khác.
để thành công cần có cái đầu lạnh
Chia buồn cùng thiên tài công nghệ......😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019