Photofast MemoriesCable: Cáp sạc Lightning tích hợp bộ nhớ 64/128GB

TDNC
22/7/2015 9:14Phản hồi: 42
Photofast MemoriesCable: Cáp sạc Lightning tích hợp bộ nhớ 64/128GB
Sản phẩm MemoriesCable của hãng PhotoFast là một sợi cáp sạc Lightning dài 13 cm, ngoại hình rất bình thường nhưng bên trong lại có bộ nhớ lên tới 128 GB. Bạn có thể sử dụng nó như một sợi cáp sạc bình thường khi gắn vào máy tính hay pin dự phòng, còn khi chỉ gắn vào cổng Lightning thì nó sẽ đóng vai trò như là một cái ổ cứng flash gắn ngoài có dung lượng cực cao và truy cập dữ liệu thông qua app riêng.

Chiều dài của MemoriesCable hơi hạn chế, chỉ có 13 cm, lý do là vì mục đích của nó chỉ dùng để gắn với dự phòng nên không cần phải làm quá dài. Ở giữa sợi cáp có một cái khóa nhỏ dùng để gắn cố định hai đầu dây lại với nhau cho gọn. Hiện tại hãng chưa công bố giá của MemoriesCable nhưng cho biết sắp tới sẽ có thêm bản 64 GB. Một điều hơi đáng tiếc là cáp này chỉ có chức năng sạc chứ không có chức năng Sync dữ liệu với máy tính. Bạn nên lưu ý điều này trước khi mua.

MemoriesCable-1.jpg MemoriesCable-3.jpg MemoriesCable-4.jpg MemoriesCable-6.jpg
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiện lợi quá, mà giá chắc đắc lòi
8xloverock
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardamthanh.com Cái kiểu suốt ngày chăm chăm bóc tem bài viết bằng những comment thiếu muối thật đéo nuốt nổi.
doihoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com hay thế làm thế nào hay vậy béo
@cardmanhinh.com Rảnh vừa thôi, lúc nào cũng thấy xuất hiện, người ta bảo uốn lưỡi bảy lần trước khi nói, nhưng có khi cái nick này có 7 ông online để đi comment các topic mất.

Nói hay thì ko bàn rồi, nhưng nhiều khi nhảm quá
@Bboy.JaCk_KiD 1. cáp nầy có tiện lợi không
2. bác nghĩ giá nó thế nào, cao hơn hay thấp hơn so với 1 cọng cáp lightning và 1 usb 64gb hoặc 128gb

thế comment sai chổ nào, nếu kô sai thì cần gì phải uống lưỡi 7 lần
còn bác có cần uống lưỡi 14 lần trước khi nói mình sai không
p/s: 1 mình mình xài nick nầy thôi, chả ai xài chung cả
hay:mad::mad::mad::mad::mad::mad::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:
Nhìn thèng trong clip hao hao giống Ronaldo 😃. Mấy cọng cáp này nhanh hỏng và dễ mất, hỏng thì cọng cáp thành USB thường, mất cáp thì coi như đi luôn 128GB dữ liệu
Cũng giống với kiểu OTG, được cái tích hợp thêm vào thành cáp lightning luôn, nhưng chắc chắn là giá sẽ không rẻ 😃
P/S: Vãi thặc, giờ có cả card âm thanh cạnh tranh với card màn hình
Một ông cạc màn hình đã dân tình đã một phen náo loạn rồi, giờ có thêm một ông cạc âm thanh nữa sao 😁
@mr.kavil Vãi k tiếng việt:D
quanxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.kavil Thế bác ko thấy có thêm ông cardwifi nữa kìa
@quanxanh Card wifi đây
quanxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@card wifi Ối ối linh quá.mai chắc có thêm ông card điện thoại nữa
Card wifi đã lên tiếng
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
lằng nhằn mệt quá vậy, sao ko mua 128gb lúc đầu luôn đi
chỉ sạc và không sync, được cái bộ nhớ 128gb thì lại mất công đem thêm 1 cable đê sync nữa, lằng nhằng kinh :oops:
Cũng hay nhưng không khả dụng lắm. Nếu tách rời được bộ phận lưu trữ và cáp USB thì hay hơn. Khi cần dùng cho ĐT thì chỉ cần cắm phần lưu trữ vào ĐT thôi; nhỏ gọn, không dây nhợ lằng nhằng.
Tinhte giờ như cái chợ linh kiện vậy 😃
Phụ kiện Apple phong phú quá nhỉ
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Tiện mà ko tiện!!
uầy cái này hay, giờ mỗi mb đều quý giá w mình 😔
ko sync dc với máy tính thì sao mà lưu trữ . otg ok hơn ko nhể.
chim say
TÍCH CỰC
9 năm
nay mai vứt điện thoại xuống đất cũng nạp được điện nữa là cái cap lightting này
Hóng em nó.Cái ip6 của mình có 16gb,mua em nó về hỗ trơ rất nhiều việc.Ngày trước mình thấy mainguyen có giới thiệu cái iMili usb gắn ngoài cho ip mình chạy ra test để mua nhưng thực chất ko trao đổi dữ liệu qua lại đc như lời giới thiệu, chỉ có tác dụng là khi gắn imili vào mình chụp hình thì nó lưu trực tiếp vào imili thôi mà vậy thì rất bất tiện,hỏi mainguyen thì mainguyen nói "bên em cũng chưa biết cách sử dụng nữa để nghiên cứu rồi gọi anh ra mua".Mà mình đợi gần 2 tháng ko thấy mainguyen gọi lại😕 Hi vọng em này sẽ khác và giá khoảng 100$ đến 150$ thôi.
Không sync iphone đc với máy tính đã đành , mà khi sạc sinh nhiệt còn dễ hỏng bộ nhớ ý .
Có nhu cầu thì cái loại chỉ USB otg thôi cho lành.
zomano
TÍCH CỰC
9 năm
amazone có hàng mà chưa có báo giá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019