Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Photokina 2014] Panasonic Lumix LX100: compact cảm biến m4/3 12.8MP, ống kính 24-75mm, giá 900 USD

Trung Dt
15/9/2014 12:55Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai dùng máy ảnh của pana rồi mới thấy rằng nó chả thua thằng nào về chất lượng ảnh và thiết kế cũng như vật liệu của máy cả! ngày trước em dùng con đầu tiên là compac fs7 giá siêu rẻ mà vẫn vỏ kim loại chắc chắn và đẹp, con thứ 2 là lx3 quá nổi tiếng rồi! giờ dùng dslr rồi chứ nếu dùng compac lại thì chắc chắn chọn pana vì khi dùng thấy giá trị đồng tiền mình bỏ ra đáng lắm chứ không như mấy thằng của sony hay canon đắt hơn thấy rõ mà chất lượng cũng chả hơn!
thanga
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy này không có đèn Flash tích hợp mà phải gắn ngoài thì hơi bất tiện nhỉ. Với lại nếu có vòng zoom cơ cho ống kính nữa mới ra chất
uhm, quan điểm cá nhân thôi, tại ngay từ đầu RX1 nó mắc quá nên ko chơi cái rồi xa nhau luôn, giờ coi lại tháy build nó ko đẹp, compact tớ cầm cái x100 limited, chụp backup rất tốt :d
@tetepro Chơi vãi, bản Limited ợ. Em chụp x100 roài, thấy cũng hay hay.
Cá nhân em thấy mấy em đắt đắt như em LX100 này phần lớn là bán cho các bác đang sài Dờ Sợ Lắm Roài làm backup ^^
@nvsp18 vâng, chơi cho nó chiến.
cho e khoe nó cái.
[​IMG]X100 LE by Bold Rock™, on Flickr
[​IMG]Tattoo by Bold Rock™, on Flickr
Nghĩ lại cũng ngộ. Mỗi lần TT đưa bài viết về Camera Compact mới. Là có rất nhiều quan điểm và ý kiến đưa ra trái chiều nhau...
Xin thưa... Topic đã giới thiệu cụm từ "COMPACT" rất rõ ràng rồi.
COMPACT là gì thì ko cần giới thiệu nữa... Là 1 một máy ảnh nhỏ gọn, nhẹ nhàng, dễ mang theo mọi lúc mọi nơi, đáp ứng được nhu cầu đại đa số các tay máy, có thể nhẹ nhàng bõ vào balo mini, hay túi quai chéo thời trang theo kiễu phủi bụi, thậm chí còn nhét được cả túi quần (quần túi hộp, quần đùi rộng, chống chỉ định ko nhét cho túi quần jean ống ôm - skinny)

Vâng và đó chính là thế mạnh của COMPACT.
NHƯNG nhận thấy các tay máy Cứng của Tinh Tế, đưa ra những quan điểm rất trái chiều. Có nhiều tay máy, đưa cả DSRL vào so sánh, Đưa cái Cảm biến APS-C vào so sánh với 1 cái máy gọi là COMPACT. Xin Thưa, so sánh cái kiễu gì dậy....???

Đây là ý kiến cá nhân của E. Đã từng ôm DSLR D90, với Kit, Ống 35 1.8G, Chân Dung 50 1.8D, và Flash cùi Yongnou 2end.
Các Bác có bik sau ngần ấy năm chơi DSLR mang vác đủ thứ các cái như dậy...??? MỆT GHÊ GỚM lắm ko...???

Và Panasonic LX 100 này tung ra thị trường dành cho những đối tượng, đã từng chơi DSLR ngán ngẫm, họ cần 1 cái máy gọn, nhẹ để mà thoãi mái, tạo cảm hứng cho việc sáng tác...

Bây giờ đối với E chỉ cần LX 100 này, để thoãi mái chụp Vợ Con ở nhà. Du lịch gọn nhẹ đó đây... Là quá đủ roài...
Thữ nghĩ, cái cảm giác Du lịch còn vợ con... Kiêng đống đồ, nào là tã, sữa, food, vác theo 1 Đám DSRL đó, Cảm hứng đâu nữa mà sáng tác...

Ý kiến Cá nhân thôi, vui lòng đừng ném đá... Vì nãy giờ ngồi đọc thấy nhiều tay máy Cứng so sánh 1 kiễu cách quá đỗi phi lý.
Nếu đã đam mê DSLR thì vui lòng đừng đem E Nó so sánh
Vì E Nó và DSLR là 2 phạm trù khác xa nhau hoàn toàn, và dành cho 2 đối tượng KH cũng khác xa nhau xa lắc xa lơ...

Thân, cám ơn. Bức xúc nên nói hơi nhiều... MỆT
@Calvin_trung Đưa cái Cảm biến APS-C vào so sánh với 1 cái máy gọi là COMPACT. Xin Thưa, so sánh cái kiễu gì dậy....???
ơ thế máy compact dùng cảm biến APS-C thì có nên so ko bác 😁
nóng quá mất khôn đấy :D
@tetepro :D
Có bờ rô khen nó đẹp hơn cả Leica thì cũng chịu rồi
Vote 😃. Mỗi máy có một mục đích. Và trong mục đích chụp hình khi đi du lịch, thì khó có DSLR nào ăn được bé này, theo minh, cái giá của nó không đắt so với giá trị sử dụng đem lại.

Bác đọc kĩ bài của em nhé. Câu hỏi của em là "ví dụ", chứ không phải là em hỏi bác trả lời. Vì em biết rằng bác trả lời được câu hỏi đó, và bởi vì cũng có khá nhiều điểm trong câu hỏi ở bài trước của bác tương đương với cái ví dụ của em. Vì vậy nếu bác đã thực sự dùng GH, GX, bác sẽ hiểu lý do nó có cái giá như vậy. Em xin khẳng định rằng giá đó không phải do thương hiệu, vì Pana chả dựa hơi leica gì cả, bản thân ống kính do panasonic sản xuất đã rất tốt.
Quan điểm cá nhân mỗi người nên chém nhau trên này cứ gọi là.
E nó đã về.
Sài Gòn. Khánh Long đang bán 17 triệu (Xách tay). Cái giá quá là đáng yêu cho 1 E siêu compact.
Tiếc là hồi chiều này vừa Call cho KL. KL báo, vài hôm nữa sẽ về Hàng. Vừa về, đã bán sạch. :eek:
Oki. A vẫn chờ. Và sẽ đợi... ^^ 😁
zorrotran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Calvin_trung Đắt hàng thế à bác, e tưởng KL chỉ đăng vậy thôi, ai hỏi mới nhập hàng về chứ
hoangvuong
TÍCH CỰC
9 năm
@zorrotran Gọi hỏi rồi hàng nhiều đủ màu. Cuối tháng này cưới e về hihi
phuc08c1a
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có quả trên tay và đánh giá chưa mấy bro ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế