Photoshop Express cho iOS/Android cập nhật, nhiều tính năng mới rất hay

dihuta
12/7/2014 4:35Phản hồi: 38
Photoshop Express cho iOS/Android cập nhật, nhiều tính năng mới rất hay

Phần mềm chỉnh sửa ảnh Photoshop Express trên Android và iOS vừa được Adobe nâng cấp bổ sung 4 tính năng quan trọng. Đầu tiên với hiệu ứng, các hiệu ứng giờ đây có thể được điều chỉnh theo mức độ nặng nhẹ khi áp dụng lên ảnh. 2 công cụ mới được đưa vào là Defog/Haze để giảm hiện tượng mờ (mù) ảnh, làm cho ảnh trong và rõ hơn. Công cụ Blemist Removal giúp xoá, sửa các vết dơ, lỗi, mụn trên ảnh và đặc biệt là khả năng import file RAW từ các nguồn khác vào để xử lý cũng có mặt trên Photoshop Express. [prebreak][/prebreak]

Ngoại trừ Defog là công cụ đi trong bộ Advanced Pack với công cụ Reduce Noise có trả phí, các tính năng mới còn lại đều miễn phí.

Mời các bạn tải về trải nghiệm tại đây:

Công cụ Defog làm ảnh mờ được trong hơn​
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

schalke04
TÍCH CỰC
10 năm
Cái hay vẫn phải trả phí.
nghiangan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@schalke04 Bạn có thể vào Photoshop Online Chỉnh sửa ảnh trực tuyến miễn phí, nhiều tiện ích,hiệu ứng...
Đang ngồi hóng Bản cho Windows Phone, ảnh chụp với Pureview chỉnh bằng PS Express rất tê 😃
@dihuta ko liên quan nhưng chữ ký của bác sao mà chán thế kia
Khổ nỗi c*r*a*c*k quen rồi ... nên toàn chơi PhotoShop Pro ... @@!
p/s: Còn ứng dụng chỉnh sửa kiểu nhẹ nhàng như thế này thì mình lại thích hàng của đối thủ Adobe là Autodesk hơn ... thằng Pixlr Express dùng nhiều tính năng hơn hẳn ... @@!
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maithang215 Bạn ơi gửi cho mình cai bản Pro đã c r a c k với. Thank!
hieubf
TÍCH CỰC
10 năm
@maithang215 đọc được cm cái là mình phải down ngay về dùng
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Chẳng làm được gì mấy vì quá ít công cụ
Dùng trên ipad cũng phê ;)
Bác @dihuta cũng mê chụp choẹt à? Nhớ hồi chạm trán với bác ở hồ Thiền Quang hôm (29/7/2012) ghê. Thấm thoắt đã gần chẵn 2 năm rồi :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry Bold Touch)
Kin_92
TÍCH CỰC
10 năm
Cái hay nhất lại trả phí 😔
Bản nâng cấp này thật đáng kỳ vọng.... trước giờ sài pts express rất là thiếu thốn,toàn sài snap speed với pixl
lúc nãy đang ngồi tự nhiên thấy có cập nhật 😃
Mấy bác cứ thắc mắc là cái app nào hay lại phải trả phí? 😁 Bao nhiêu công sức nghiên cứu, lập trình của các dev mới viết ra đc 1 app phức tạp như này. Người ta lấy phí để trả lương cho họ cũng là điều đương nhiên.
Cái gì cần thiết thì mình nên ủng hộ họ!

Gửi từ D6503 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk Pro
AppStore bị lỗi hay sao mà mấy hôm nay k update được nhỉ 😔
@thanhlonghp Mình nó cũng ko báo update trên CH Play,nhưng mà bấm vô PE thì nó báo update thế là lên luôn
Mình chuyên chỉnh sửa đồ họa trên đt nhưng chưa bao giờ thích thằng PE này vì quá ít công năng
@rastar Mình mới update PE này,các thanh công cụ đã ổn hơn trước,có điều phải mua noise reduction và defog
Mà bác nói bác chỉnh sửa đồ họa thì chắc PE ko đáp ứng nổi rồi,hiện tại nó chỉ đơn giản là chỉnh sửa hình ảnh nhẹ nhàng thôi
Vẫn chưa mua bản pro vì ít dùng
mình vẫn thik xài Photoshop Touch hơn
Đang dùng Pixlr Express và PhotoStudio thấy khá được, không biết app này có gì hay không
@phucmaster Hay cho ai hay dùng lightroom trên máy tính dùng tạm để retouch nhanh. Mấy cái bác sài đâu nhận dạng file raw đc
Cái gì hay chẳng phải trả phí 😆 Không trả phí thì tiền đâu ngta nghĩ ra 😃)
Những tính năng mới giúp cho công nghệ lừa tình ngày càng phát triển hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019