Phụ nữ mang thai sử dụng Paracetamol dài ngày có thể làm giảm hóc môn sinh dục nam ở bé trai

uhraman
20/5/2015 21:53Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bearalone
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhiều người hình như không có đọc bài, đọc cái tít xong rồi vô nói chuyện như đúng rồi, đúng là thiếu ý thức.
@bearalone K fai thiếu ý thức mà gần như vô học, chắc k tới bằng cấp 1 đã nghỉ học
mrSbreath17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết nghĩ nên soạn lại giáo trình Sinh học lớp 8 cho dài hơn để các cháu có cơ hội học về vấn đề dị tính và đồng tính. Thiếu kiến thức trầm trọng nên sai lệch nhận thức mà cứ bô lô ba la, rõ buồn.
M3ga
CAO CẤP
9 năm
Kiến thức thì ko có, bài có thì ko đọc, phát ngôn những câu rất thiếu hiểu biết. Buồn cho các thanh niên VN.
Mấy bài về khoa học vs y tế đăng trên tinh tế có rất nhiều trẩu tr e vào cmt rất ngớ ngẩn và buồn cười.
@M3ga Cùng ý kiến . Đang định cmt vậy
cryshop
TÍCH CỰC
9 năm
Kiến thức giáo dục giới tính trong trường lớp ở Việt Nam quá tệ hại, sản sinh ra nhiều thanh niên thiếu hiểu biết, lười tiếp thu kiến thức (cái bài ngắn vậy cũng không đọc), nếu thiếu hóc môn nam thì chẳng khác nào chỉ cần bơm thêm hóc môn để "chữa" gay?? Có biết suy nghĩ không vậy các thanh niên?

Tham khảo:
- http://www.quora.com/Is-being-gay-caused-by-the-lack-of-testosterone-estrogen
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
có vài thanh niên đang ra vẻ khá là nghiêm túc nhỉ??
chắc trong cuộc sống không biết đùa hay sao nhỉ 😆) tôi thì không nghĩ mình có quyền phán người khác có kiến thức thế nào. Tôi tự hỏi không biết mấy bạn đó biết được là lưu ý khi uống paracetamol là thế nào không nhỉ? =]]]]]
hài
@leopark121 Vui đùa xin mời qua voz để vui
Một topic về vấn đề khoa học nghiêm túc thế này mà bảo vào vui đùa thì cũng chịu thua với bác thật.
Chả khác nào vào đám ma cười hố hố rồi bảo vui đùa cho gia đình gia chủ bớt đau thương.
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@leopark121 Đùa thì cũng phải đúng lúc đúng chỗ và có giới hạn thôi.
Còn về paracetamol: thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ và vừa, hạ sốt. Cách dùng: uống, khoảng cách giữa 2 lần uống ít nhất 4h, người lớn ko quá 4g/ngày, trẻ em ko quá 60mg/kg/ngày.
quảng cáo gì kì.... đưa một đống thuốc tránh thai ra mà bụng vẫn bự ....
then khung
TÍCH CỰC
9 năm
lớn lên mày phải mê ồn
mày mà mê ặc liệu hồn với tao!!!
hiphopboy
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ có nhiều loại thuốc dược liệu thay thế chứ giờ phụ nữ có thai nào dùng paracetamol nữa đâu

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
ý người mỗi khác. Hôm qua mình có dạo qua 1 số hồ sơ vài bạn và nhận ra 1 điều là có những bạn rất thích đi nhận xét người khác. Mà chuyện dè biểu hoặc đè người khác xuống thì mình cũng chẳng nổi lên đâu. Ở diễn đàn này tôi thấy các bạn cãi nhau nhiều lắm, mình thì chẳng thích cãi và chỉ muốn cmt cho vui. 1 số topic admin cũng phải lên tiếng vì chuyện cãi nhau ỏm tỏi trong này rồi. Khuyên chân thành là các bạn nên dành thời gian cãi nhau đó mua cuốn "Đắc Nhân Tâm" mà đọc. Kiến thức luôn tỉ lệ nghịch với cái tôi - tôi mới đọc được câu đó hôm qua. 😃
Doon
Trứng
9 năm
@leopark121 Công nhận bạn cũng rảnh rỗi và đàn bà đến mức đi bới móc từng hồ sơ cá nhân để đọc. Đúng như lời bạn nói, ý mỗi người mỗi khác. Với 1 số người lời bạn nói thật sự rất vô học chứ không phải trò đùa. Bạn đọc nhiều mà sao không ngấm được bao nhiêu. Khuyên bạn nên dừng đọc.
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
@Doon cám ơn bạn. Tôi chỉ thắc mắc tại sao các bạn thích nói người khác này nọ nên tôi muốn kiểm chứng và vào hồ sơ đọc thôi. Dù tôi có là vô học, đàn bà các kiểu ... nhưng tôi nghĩ chả có ai có quyền phán xét ai cả. T đùa thì bạn không thích bạn đừng để bụng. Nghĩ cũng lạ.
Doon
Trứng
9 năm
@leopark121 Bạn nói bạn không thích cãi nhau mà, quote lại lời mình nói làm gì. Cứ bơ đi là xong. Những gì bạn nói và bạn làm chẳng liên quan gì nhau thì phải.
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
@Doon Suy nghĩ xíu đi bạn. "Cãi" có nghĩa là về phần nội dung câu nói tôi không đồng ý, bác bỏ...v..v.. câu nói của bạn. Còn này tôi chỉ nêu ý kiến tôi thôi. Tôi không hề nói tôi đúng hay bạn đúng. Tôi trích chỉ để nói cám ơn bạn thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019