Piaggio Việt Nam giới thiệu bản nâng cấp nhỏ Restyling 2014 cho Liberty, giá không đổi

El Ku
4/4/2014 16:42Phản hồi: 78
Piaggio Việt Nam giới thiệu bản nâng cấp nhỏ Restyling 2014 cho Liberty, giá không đổi
Piaggio Việt Nam mới đây đã tung ra bản nâng cấp nhỏ mang tên Restyling 2014 cho chiếc scooter Liberty với một số thay đổi ở thiết kế trong khi động cơ vẫn được giữ nguyên. Trên bản nâng cấp Restyling 2014, Liberty vẫn xuất hiện với hai phiên bản tiêu chuẩn và thể thao cùng mức giá giữ nguyên ở mức 57,5 triệu đồng và 58,5 triệu đồng. Nhà sản xuất đưa ra 5 tùy chọn màu sắc cho Liberty Restyling 2014 bản tiêu chuẩn gồm đỏ, xanh đen, nâu, trắng và đen trong khi bản thể thao S chỉ có duy nhất một màu xám mờ Titanio.

Ở bên ngoài, Piaggio vẫn giữ nguyên kiểu dáng thanh lịch và thời trang cho Liberty Restyling. Hãng xe Ý chỉ bổ sung thêm một vài điểm mới bao gồm chắn bùn trước thon gọn hơn, mặt đồng hồ phong cách mới, yên xe mới cùng những chi tiết mạ crôm ở yếm và giảm xóc trước của xe. Cụm tay xách trước đây được đánh giá là không đẹp nay đã được thiết kế lại trên Liberty Restyling 2014. Bên cạnh đó, cụm vành 10 nan thẳng cũng được thay bằng các nan cong khiến tổng thể xe trông bắt mắt hơn.

Đối với phiên bản Liberty S Restyling 2014, phong cách thể thao được nhấn mạnh với yếm trước và thân xe có thêm bộ tem màu đỏ, vành xe màu đen viền đỏ, giảm xóc sau màu đỏ và yên thêu chỉ đỏ. Ngoài ra, Piaggio còn bổ sung thêm một miếng ốp đen trên đèn pha cho bản S để tạo phong cách mạnh mẽ hơn. Ngoài những điểm mới trên, Liberty Restyling vẫn có những tiện ích giống bản cũ như chân chống bên với chức năng chống khởi động, ngăn đựng đồ trước có tay nắm, móc treo đồ tiện lợi và cốp dưới yên có thể đựng được 2 mũ bảo hiểm dạng nửa đầu.

Về sức mạnh, Liberty Restyling 2014 vẫn sử dụng động cơ L.E.A.D.E.R xy lanh đơn, 3 van, 4 kỳ, phun xăng điện tử, dung tích 125cc và làm mát bằng gió. Động cơ này có công suất cực đại 9,7 mã lực và mô-men xoắn cực đại 9,5 Nm. Như đã biết, động cơ 3 van mới này có hiệu suất tốt hơn so với động cơ 2 van, mức tiêu hao nhiên liệu và lượng khí thải đã giảm 30% so với trước đây. Cụ thể nếu đi ổn định ở tốc độ 50 km/h thì mức tiêu hao nhiên liệu chỉ vào khoảng 55 km/1 lít, tương đương 1,8 lít/100 km.

Thông số kỹ thuật chi tiết Piaggio Liberty Restyling 2014:
  • Kích thước (D x R): 1.930mm x 705mm
  • Chiều dài cơ sở: 1.325mm
  • Chiều cao yên: 775mm
  • Hệ thống treo trước: Ống lồng, giảm chấn thủy lực
  • Hệ thống treo sau: Lò xo cuộn, giảm chấn hiệu ứng kép 4 vị trí điều chỉnh
  • Hệ thống phanh: Đĩa đơn 240mm 2 piston phía trước, tang trống 110mm phía sau
  • Vành và lốp: 15"-80/90 phía trước, 14"-100/80 phía sau, lốp không săm
  • Công suất cực đại: 9,7 mã lực@7.750 vòng/phút
  • Mô-men xoắn cực đại: 9,5 Nm@6.000 vòng/phút
  • Hệ thống làm mát: Làm mát bằng gió
  • Hệ thống truyền động: Dây đai, tự động vô cấp
  • Dung tích bình xăng: 7 lít
  • Tiêu chuẩn khí thải: Euro 3
Hình ảnh đang được cập nhật...
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lingkt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngóng em Vespa Sprint 50cc hơn 😁
😁 Cảm nhận cá nhân thấy là xấu đi.Phần đầu nhựa như đội mũ lưỡi chai.Trước chết mê mệt với em Liberty mới ra thấy thiết kế đạt đến đỉnh giới của dòng xe máy rồi,cuối cùng ko mua
Phúc1998
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đẹp
Xe đẹp,muốn tặng cho gấu 1 chiếc !
Dòng xe Pi có cái khoá siêu chống trộm sao hònda nó k học tập nhở cứ mất nhan nhản. Xe ít tiền chả nói nhưg SH cũg 10s để bẻ thấy chả xứg đồg tiền bỏ ra
@haigt11392 Lắp thêm thì giá sẽ tăng, như thế dự là sẽ ko cạnh tranh đc bạn ạ,
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
@haigt11392 chả có gì là ko xứng đồng tiền cả bác ạ, ko có cái khoá chống trộm, nhưng nó lại đc nhiều thứ hơn đấy, bỏ ra 85tr mua con sh2013 sporty thấy đáng tiền hơn con Li nhập 125 =))
@haigt11392 mất xe thì mua xe mới,làm vậy có lợi cho hãng HONDA,càng mất xe thì càng bán duoc xe đó bác
@haigt11392 Đó là vì người dùng lười ko dùng khóa từ, chứ kéo cái nắp khóa từ vào thì 10s nổ máy chạy được chắc bác phải là Harry Potter. Cho các bác siêu trộm 10 phút luôn cũng ko phá được cái khóa từ đâu ;)
Rất thích dòng xe này nhưng ghét một cái là gần như con này không có thùng xe nên chẳng chứa được đồ gì nhiều
Ko hiểu vespa nó hay ở điểm gì mà thi nhau mua nhở 😁 máy móc thì chán, bán thì lỗ nặng, tiêu biểu mấy em lx, đặc biệt nhất gần đây có ẻm 946 mua gần 400 triệu đi chưa đc mấy trăm km bán cứng 300 triệu ko ai mua :D
Chính
Cái ổ khoá đó tầm 5T nếu ra hãng thay. Nhưg dòg tầm 50T của Pi nó đã có sẵn r. Trong khi tầm 100T của Honda cũg chả có. Em không hiểu có pải Honda nó ăn dày qá k.
@haigt11392 Hi, nhật nó khác châu âu là thế đấy, bạn thử nghĩ xem:
Xe honda SH bán đều đều, xấu cũng bán đc, đẹp cũng bán đc, không có chống trộm như Pi cũng vẫn bán đc, vậy nên chả có lý do để thay đổi.
hoặc đơn cử như xe Camry, từ đời 2007 đến 2012 có khác nhau cái gì ngoài cái đèn và cái logo to hơn 1` tí đâu.
Xe này mấy bạn nữ nhỏ nhắn chạy đẹp ghê
  • Hệ thống làm mát: Làm mát bằng gió?Thời buổi này mà còn xài cái này?Chẳng khác gì xe số!
Piaggio chả thấy chiếc nào nhìn manly. Con trai chạy tưởng bê đê. Con gái chạy thì đẹp
@tuyenthu13 vậy thì mắt thẩm mỹ của người khác người rồi bác ạ .
GTS mà bác chê nữ tính thì khó nói chuyện rồi .Chiếc xe của đàn ông đích thực đấy . Người ta không dám ngồi GT vì 2 lý do :1/ nó quá nặng 2/ nó quá Men .
Lần đầu và chắc lần duy nhất trong đời em được nghe thấy có người chê GTS nữ tính 😁
@SpeedAlarm Bác xem dòng GTS chưa?
@SpeedAlarm Mời bác xem con này:
http://www.vespa.com.vn/Vespa-GTS-SUPER-ie
Thêm:
http://www.autonet.com.vn/xemay/201402/vespa-gts-anh-chang-banh-bao-2307589/
@gauto988 Bác bảo vệ quan điểm dữ quá :p
gaucoj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vì VN thích hàng ngoại... Và vì về VN nó đắt tiền nên mọi người lại gắn mác xe sang... Cho những e bình dân giá cao. Piagio đc cái thiết kế!!! Riêng con Li này chán nhất là cái nắp bình xăng.... Đổ xăng mà kêu đầy bình có ngày nó cháy nguyên con xe....
@gaucoj 9 xác lun,đổ xăng mà ko nhìn là ào ra cốp xe ngay
@maxbiaggi eo ao het ra cop xem vay de bi chay xe Liberty lam do. 😁
thích mỗi cái khóa chống trộm hãng này. còn đâu chả thích tốn xăng
manhhungib
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao ít ảnh vậy
nữ tính quá, con gái eo thon chân dài chạy là bao đẹp 😁
duchoang142
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe ra nhanh quá, mấy chiếc liberty 3v mới ra chưa đc 1 năm thì có model mới, thế thì bảo sao bán k lỗ, khách hàng cũ lại không mặn mà với piaggio
Cơ bản là tui rất thích Pi này, năm ngoái có mua một chiếc Li S phiên bản thể thao. Nhưng chán một chổ là nó dùng bơm xăng, thùng xe thì hơi nhỏ. Chạy gần một năm thì tui phải đi bảo hành bơm xăng vì ko đủ áp suất nên chạy cà hụt cà hử như ông già ko thở dc vậy. Thay rồi thì tạm ổn, ko biết sau này cái vụ bơm xăng này thế nào nữa. Haizzzzzz

em lấy Liberty 3V đời đầu , cũng được 1 năm rồi, em thấy nguyên bản ngày xưa ít màu mè là đẹp nhất, giờ nhiều màu ,hơi sến .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019