Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pin của iphone 5 mấy bác giúp dùm

Hoàng nam 27
25/3/2015 1:5Phản hồi: 39
Pin của iphone 5 mấy bác giúp dùm
Iphone 5 của e chạy ios 8.1.3 sử dụng như thế này có phải hao pin quá k, có cần phải thay pin chưa mấy bác ơi. ImageUploadedByTinhte.vn1427245503.475503.jpg

Gửi từ iPhone 5 ios 8.1.3 của tôi sử dụng Tinhte.vn
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
mặc dù toàn game nhưng nói chung là cũng chai r, bác thích thì cứ thay thôi, còn nó vẫn xuống dc 6% chưa sập thì chưa đến mức báo động đâu 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@sonsun93 Nếu xài bt máy mình xuống 2% chưa sụp nguồn vậy đc k bạn.
sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng nam 27 tóm lại vẫn được bác nhé, thay thì khoẻ mà ko thay thì đủ dùng, chứ chưa đến mức yếu sinh lý 😃

@sonsun93 Ak bạn nếu sập nguồn thì có ảnh hưởng hay có vấn đề gì k.
game vs 3g vậy cũg tạm thay chi thím
@verylove Hwa mình xài wifi bạn ơi, mới xài lúc sáng 3g xíu ak, nếu k game thì tầm hơn 3h30" như vậy đc k mấy bạn
thử check chai pin trên ibackupbot xem ra sao?
@haipvg Máy mình k có JB bạn ơi.
@Hoàng nam 27 ibackupbot chạy trên PC, máy IP không cần JB
Floventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng nam 27 Cái đấy k cần jb đâu. Cài itunes và ibackupbot là dc. Bạn google là ra nhé
Ak vs lại máy bác cho e hỏi, nếu sạc chưa đầy pin vs sạc qua đêm thì có ảnh hưởng gì tới máy hay tới pin k.
sonsun93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng nam 27 sạc ko đầy hay sạc nhiều lần càng tốt vs pin lithium của iphone còn sạc qua đêm chưa bao giờ là tốt cả.

@sonsun93 Thank bác vậy là sạc nhiều lần thì k sau mà sạc qua đêm thì k tốt đúng k, vậy cứ sạc đầy pin là ok.
Game thế kia thì dùg cũg tạm tạm đấy chứ, mình chơi game cũg 4h à ( wifi )
Th
thank bác.
Có gì mình sẻ update tiếp về pin khi k game cho các bạn xem hen.

Gửi từ iPhone 5 ios 8.1.3 của tôi sử dụng Tinhte.vn
mình ip5 xem video youtube liên tục qua wifi được 6h11'' còn 12%
pin ntn có vẻ cũng yếu đó chủ thread ah. B cài iTools rồi kt xem dung lượng pin còn bn, nếu thấp quá thì thay pin thôi
đây là của e, ios 7.1.2, chỉ dùng wifi, hơn 6h on screen, trong đó tầm hơn 4h là chơi game 😁 khá là hài lòng ^^
@lightchangeworld ngon vậy bác, hxhx còn khoảng bao nhiêu là đc bác.
@Hoàng nam 27 cứ phải tầm 1200mah trở lên là dùng cũng tạm rồi b ah 😃
@lightchangeworld thank bạn để mai mình kiểm tra lại có gì mình tin tức sau
@lightchangeworld Kiểm tra dung lượng pin qua itools như thế nào b ơi
Của mình xem youtube cả buổi chiều đây
Của mình đây mấy bác coi thế nào. Phần mềm ảo hay sao ấy. Ios 8.1.2
image.jpg image.jpg
U
update vs bác là e kiểm tra qua itoos báo đã sạc 250 lần pin còn 1200 mấy chục, theo bác vậy đc k.
@xuantruongttk1608 Nếu vậy máy mình cũng như bạn rùi xài 3g mà game nhẹ hoac chủ yếu lên mang cũng tầm 3h30
@Hoàng nam 27 Pin lion sạc ko đầy rút ra mới tốt đó bạn. Ngta khuyến khích nên sạc nhiều lần mà. Mà thật ra mấy cái này ko chính xác đâu, tham khảo thôi
@nhox.kute102 Oh thank bác
@Hoàng nam 27 thế này thì dùng tạm thôi b ah, dùng vài tháng nữa thay pin đc rồi đó b, dùng smartphone mà pin kém quá cũng chán 😁
Muốn kiểm tra pin cho máy ko jb cũg có thể kiểm tra trực tiếp trên iphone đc mà. Vào cái phần chẩn đoán & sử dụng ấy. Rồi vào mà xem. Em cứ 1 tuần xem 1 lần. Pin con 5 của em vẫn còn 1400mah. ios 8.2 xài mỗi wifi thì tầm 7h, cả wifi cả 3g thì hơn 6h. Nói chung chấp nhận đc.

Gửi từ iPhone ios 8.2 của tôi sử dụng từ lề đường tinh tế.
50% pin đầu em dùng wifi. Sau đó là 3g

pin con 4s e mới ảo... hôm trước test bằng ibackupbot thì nó kêu còn 600 nên e quyết định đi thay pin. Sáng nay lên kiểm tra lại thì nó lên 900. bác nào rành giải thích e với
@The8ao 900 cũg thay đc rồi bác ạ. Vì pin nó chai qá rồi nên nó mới ảo lung tung chảo vậy đó chứ có gì mà lạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019