PIN HTC 8x KÉM hay do lỗi của PIN ?

terrence1993
28/1/2014 13:34Phản hồi: 259
Mọi người cho mình hỏi về pin của htc 8x . Mình mới mua máy chưa đc 1 tuần ở hnammobile. Đến 7 ngày sau mới lấy phiếu bảo hành. Bỏ qua việc windowphone 8 khó xài nhưng về việc pin yếu quá thì phải. Mình thấy theo quảng cáo lướt web đc 6 giờ mà sao mình xài đc 4h là cùng (ở chế độ wifi). Mặc dù mình cũng tắt hết mấy ứng dụng nền, chỉnh độ sáng thấp nhất, chỉ bật mỗi wifi lướt web, chơi game.

Còn vấn đề sạc pin thì lúc mới mua về đc 2 hôm đầu thì sạc nó bthg, cũng 3 tiếng là đầy. Còn bây giờ sau 2 ngày xài tiếp theo thì lúc sạc nó ko hiển thị phần trăm pin tăng lên. Mình cắm sạc ở mức 4% , sau 1 tiếng mình lại xem thì nó cũng lên đc 1% hay có khi vẫn giữ nguyên. Tắt nguồn mở lại mới thấy nó lên đc 54%. Mặc dù khi sạc mình ko để ở chế độ "tiết kiệm pin" và cũng vô cài đặt xem mức pin thì nó vẫn vậy. Mấy bạn PRO nào cho mình hỏi có phải lỗi của mấy ko hay do tại cục pin bị chai. Mình sạc cũng lẹ (tầm 2 tiếng là đầy ) mà xài cũng mau hết 😔. Xài đt mà mau hết pin cũng chán thật, tính ra ngày chắc sạc 2 lần.

Hi vọng mọi ng` cho mình thêm ý kiến vì còn trong thời gian 7 ngày đầu mua máy mới. Với lại pin này pin liền với máy, cứ để vậy hoài mốt cũng khó thay. Gặp đi ra hnam có nói chắc họ cũng lý do này nọ để khỏi đổi máy mới nhỉ ?!!
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng dùng con 8x thấy bình thường ko bị tình trạng như bạn,nên cũng ko giám nói máy bạn có vấn đề hay ko nhưng theo mình bạn thử reset máy trở về mặc định ban đầu xem có hết tình trạng đó ko chúc bạn nhanh giải quyết đc vấn đề trên.
@cuongnguyentaiduc Cám ơn bạn đã góp ý kiến nhé. Mà bạn cho mình hỏi, bạn thấy pin máy 8x bạn đang xài ổn ko. Sử dụng liên tục thì đc mấy tiếng nhỉ . và bạn sạc một ngày 1 lần hay 2 lần vậy 😃
pin thì mình thấy ổn định mình cũng chưa xác định đc là dùng bao lâu vì mình cứ đi làm về là con mình lấy máy chơi game suốt tới lúc đi ngủ dù pin còn ít hay nhiều mình đều cắm sạc sáng rút ra đút túi đi làm
mình cũng mới mua con 8x 2 hôm trước. nói chung thấy pin ok. mình chơi game Demonds Defense từ 9h sáng đến 3h30 chiều mới hết pin (gần như là liên tục luôn). bạn test thử xem pin có giống như vậy không?
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tatthanhtatthanh1975 Với người dùng ít thì thấy chấp nhận được, bật 3g wifi cả ngày mà không hao pin lắm, chả bù trước dùng SS S2 phải tắt hết cả
kyo8300
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tatthanhtatthanh1975 a xài 2nick ah
@kyo8300 Không! Anh vẫn dùng nick này thôi. Con 8x anh mua dùng room gốc nên pin trâu lắm. Ít cũng phải được 2 ngày. Tuy nhiên không được cài một số app của No và Android. Không hiểu sao cứ cài mấy app của các hãng khác vào pin dùng như voi uống philatop
@tatthanhtatthanh1975 Hic thấy a nc chắc a sử dụng htc 8x rành lắm nhỉ. Vậy sẵn tiện cho em hỏi là em cũng có mua htc 8x và tinh trạng e như topic e đã nêu. Đó là máy thứ 1, thấy vậy e đã ra hnam đổi sang máy khác, ko bik là máy mới hay ko nhưng máy thứ 2 e về xài khoảng 1 tuần thì pin nó đỡ dc chút xíu hơn máy thứ 1, qa 1 tuần thấy nó bắt đầu dở chứng rõ rệt, mà sau 7 ngày thi hết đc đổi máy mới chỉ bảo hành thôi. Máy em sạc 80 mươi máy phần trăm, để lúc 3h sáng đến 11 trưa mai nó cạn sạch, mở ko lên luôn, phải sạc rồi nó mới lên. Mà trong khi đó em đã tắt hết các chế độ, ứng dụng...vvv. Mà tình trạng này gặp máy ngày rồi nên e toàn để sạc qa đêm để dự trữ pin chứ thôi sáng dậy ko có máy xài :'(. Rồi nó còn nóng bất thường, để không vậy từ 90% mà 2 tiếng treo ko dùng nó rớt xuống 50%, em cũng chả hiểu nó bị gì mặc dù e đã cho nó đi bảo hành 1 lần (đem đi chiều t5 sáng thứ bảy nó giao lại). Mà sang chủ nhật e thấy nó vẫn khùng điên, chả biết trung tâm bảo hành htc có kiểm tra kĩ ko mà sao kì cục qá.Thêm một cái máy em mua chưa đủ 1 tháng, thêm mấy ngày nữa mới đủ một tháng nếu tính máy thứ 2 đổi lúc mùng 2 tết. Nếu là a thì a sẽ đem đi bảo hành lần nữa hay cố gắng xài tiếp a nhỉ ? 😔. Hi vọng a và mn cho e đc lời khuyên chân thành .
có mấy bác cứ tưởng mình chém. vãi luyện quá đi =,= nổ cái này làm chi vậy trời? Bác nào máu cầm 10 triệu qua bên Tân Phú (gần ngã tư Gò Dầu) em cho test. Test đúng game, đúng thời gian, mấy bác đưa em 10 triệu.

p/s: máy em mua tại thế giới di động sáng ngày 29-1-2014 nhé. Tổng thiệt hại 4m5
pin 8x hẻo mà- chơi game nhanh nóng máy lắm
@cafedang90 bạn nói đúng, mau nóng máy qá. Ko biết có hại máy ko nhỉ 😔
tinyfairy
ĐẠI BÀNG
10 năm
cha bik tin ai @@
echtammua
TÍCH CỰC
10 năm
8x giảm giá nhiều ngươi mua mà đến giờ thông tin vẫn cảm giác mập mờ toàn quảng cáo, chưa bác nào đánh giá chi tiết nhỉ =,,= nhất cái vụ pin
boydtvt32
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinyfairy 8x có cách cài được các ứng dụng độc quyền của các hãng khác nhé ,như là Nokia Camera,App floder...,lên mạng tìm hiểu là ra mà
@boydtvt32 die hết rồi.
boydtvt32
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KemlyExpress làm theo cách này, app của hãng nào cũng cài đc hết
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/61216/
@tinyfairy ko nhiu đâu bạn ơi, chán lắm. App thua cả bên nokia. Toàn máy cái ngon thì bắt mua. Điển hình cai game zombie plant phải mua, candy crush chả có.
Mình dùng HTC 8X xách tay Úc. Đánh giá là dùng rất hài lòng. Khoản pin có hôm dùng 2 ngày không hết! Dùng 1 ngày thì quá thoải mái luôn!
@Xuân Đức 93 chắc bạn ít vọc đt nên nó mới vậy nhỉ, chứ mà cầm suốt thì trụ đc nửa ngày là cùng ah
@terrence1993 Quá đúng. 1k8 thì 1k8 chứ thua cả 520 về pin 😔:(:(:(

Gửi từ S785 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Xuân Đức 93 bác sướng thật, em mới mua 1 con bên hoangha ngày hôm qua, chỉ chơi 2048 trong nửa tiếng mà pin sụt nhanh kinh khủng @@
fergieomki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lapaho98 Pin 8x nghe bảo xài tầm 1-2 tuần mới ổn định mà 😁 Bên winphoneviet ai cũng bảo thế, mà công nhận là pin 8x nó yếu thật. Tuần sau cũng hốt em nó :v
dúng rồi bạn ơi mình sai lumia 625 sài khoảng 3 tiếng chơi game +wifi cũng hết à
@minh monster pin máy bạn bnhiu ??pin htc 8x 1800mah mà vậy đó
@terrence1993 1800mah nhung vi man hinh 4.3'' nen hao pin cung la binh thuong ma ban
pin nhanh hay lâu là do người dùng chứ ko phải do pin ko tốt hay máy hao pin,thử hỏi lúc nào cũng cầm máy trên tay chơi game hay lướt wep bằng 3G thì ko một dòng smatphone nào trụ đc 1 ngày với mức độ dùng liên tục như vậy,còn app thì tất cả app trong kho của Microsoft đều dùng chung với tất cả các loại máy dùng hdh wp tất nhiên mỗi hãng sẽ có những cái riêng của họ mà.
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con máy này cứ vào mạng là lưng bị ấm lên, tụt pin nhanh, kể cả FB, hay tải app ở store, máy các bác có bị thế không,
@nmtinh bệnh chung rồi bác ạ.
dòng lumia 920 92x cũng thế mà, nhất là khi dùng 3g..
@nmtinh có bạn ơi, htc 8x là điển hình -_-
Mình cũng tình trạng gần như thớt, mình mới mua về nên cũng chưa đo dùng đc nhiêu nhưng mà gặp tinh trang sac pin cực lâu, trung bình 1 tiêng sac từ 15-17% tinh ra để sạc đầy thì mất từ 5-6h :-s

không biết do lỗi hay do pin nó vậy
@huynhquangnguyen ko đâu bạn ơi, htc cùng lắm sạc 4 tiếng là cùng, mình 3 tiếng là đầy rùi. ko tới 5-6h như bạn nói đâu. Bạn check lại xem, còn pin ko dùng mà để trong túi vẫn tuột dần bạn ah -_-
@huynhquangnguyen bạn thử tắt nguồn rồi sac xem sao nếu vẫn 5-6tieng thì máy có vấn đề rồi,bt chỉ càn sac tầm 3 tieng là đầy rồi bạn
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cắm sạc ban đêm nên không rõ mấy tiếng nó đầy, nhưng sáng ra thấy báo 100% pin, đèn led chuyển từ tím về xanh, lúc sạc thì củ sạc khá nóng
3g liên tục dc 5h
nmtinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tối nay ngồi vọc cho nó hết pin để cắm sạc mà mãi chưa hết cho

Sent from my Windows Phone 8X by HTC using Tapatalk
Hôm nay e mới mua máy sao không bị bệnh như mấy bác nhỉ :-/
Lúc lấy máy là 2h30 chiều xem pin là 60% thì về cầm vọc vạch tải mấy ứng dụng rồi chụp ảnh, chơi game, lướt web, chỉ dùng wìfi thì đến 7h30 tối nó báo pin yếu. Em cắm sạc đến giờ là 10h thì nó gần đầy rồi. Ông tư vấn ở viễn thông A thì bảo 3 lần sạc đầu tiên sạc đầy 8h mà e thấy pin e nó là Li-Po thì cần gì làm cái kiểu như Lion ngày xưa thế. E dùng thì cũng chả thấy nóng lắm. Ngồi chơi temple run thì tẹt còn sang asphalt 8 thì nó bắt đầu ấm lên. Em thấy như vậy là hoàn toàn chấp nhận được. Cái con này không thích mỗi cái nút nguồn đặt ở trên đỉnh, cảm giác bấm của nó hơi nông, ko đằm tay. Kể ra HTC nó có cái double tap giống nokia thì hay. Đỡ phải dùng phím nguồn 😆
@devil_handsome 😁. pin lipo tự động ngắt sạc khi pin đầy. Chỉ cần xài kiệt quệ em nó rồi xả thôi là ok :D
sdream
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy của mình thì rất nóng, để không dùng, không bật 3G, không bật wifi, để trong túi quần thôi cũng thấy nóng máy, pin thì tụt nhanh vô đối. sạc đầy 100%, thi thoảng cầm lên nghịch 1 vài phút, từ 8h sáng đến 9h30 pin từ 100% còn 74% 😔(, nản với cái ông 8X này quá. có ai bị tình trạng này không? hay do bản chất nó thế nên mới giảm giá hoảng hồn như vậy nhỉ?
@sdream
lỗi rồi. Xui cho bác

Sent from my Windows Phone 8X by HTC using Tapatalk
@sdream thật ra không phải tất cả các máy đều như thế vẫn có những máy hoạt động tốt,trường hợp của bạn cần kt lại như đã tắt các ứng dụng chưa? kể cả các ứng dụng ngầm ,wifi ,3g...nếu đã tắt hết mà máy vẩn xảy ra tình trạng nóng đột ngột rồi pin hụt nhanh thì cần xem lại các ứng dụng bạn dow về máy có thể đang xung đột vs hệ thống dẫn đến tình trạng trên( nếu được thì xóa những ứng dụng đó đi rồi test lại ) cuối cùng mà vẫn ko có j thay đổi thì chắc bạn phải đưa e nó đến chổ bạn mua bảo hành thôi. ^^!
Đang xài, ngon!
Mua tại Hnammobile, được tặng pin dự phòng hơn 500k. Vậy là quá rẻ, chưa tới 4tr.
Pin sạc hơn 3h là full.
Kết hợp em này rất đầm tay, vỏ mỏng và nhẹ rất hay http://thegioihtc.com/ct-san-pham/556/op-lung-htc-windowphone-8x-benks-cao-cap

Tải về quick control rất tiện lợi. Trong cái cửa sổ của quick control ấn và giữ biểu tượng ổ khoá để mang icon ra Star screen, tắt màn hình không cần dùng phím nguồn. Quá hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019