Pin iphone 4s hàng xịn giá bao nhiêu các bác ????

bienlanhHP
24/4/2012 1:22Phản hồi: 42
Híc tÌnh hình con máy của e mới dùng được gần 4 tháng mà ko hiểu sao tự nhiên mấy hôm nay tụt pin ghe gớm để qua đêm cứ mất tầm 20 30% ... Không hiểu do mình tự restore lên 5.1 có việc gì ko ... Cầm ra chỗ bảo hành thì nó chạy lại phần mềm bảo được rồi mà cầm về dùng vẫn vậy .... Hic hic mà nó bảo không chạy được thì thay pin ko biết có pin xịn ko hay lại hàng lô bác nào biết về mấy khoản pin đấy xin chỉ e với và pin xịn thì giá khoảng bn ...
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không phải chai pin đâu. Máy mình cũng bị như vậy từ khi up lên 5.1. Trước dùng 5.0 thì để qua đêm chỉ mất 1-2% pin thôi nhưng giờ thì toàn 15-20%. Chả hiểu. Thử đủ kiểu rồi nhưng không có hiệu quả.
mình restore lại và tắt asstive touch hết hao
có thể do nguồn điện nữa. htrc mình cầm 4s về hải phòng, để qua đêm sụt 40% hoảng hốt luôn. mag về hn rút cạn pin ra sạc từ đầu từ bt. thấy bác chủ thớt có tên Hp e gợi ý thế ^^. mình đoán do điện vs đừng sử dụng khi sạc xem tnao
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bUn.Ny Mình sẽ thử dùng cách của bạn xem sao ... Vì máy cũng mới bị thôi có lúc pin tụt nhanh và có lúc tụt chậm ... Từ hôm bị qua đêm thụt 20 30% trở đi cũng có 1 hôm không hiểu sạc kiểu gì mà rút sạc để sáng hôm sau máy chỉ mất 2 đến 4% ... Dùng hết pin cho sập nguồn rồi sạc hả bác ... Hay là dùng đến 1% rồi tắt đi
Xài cạn pin bạn nhé. Rồi để máy nghỉ 1 lúc cho nó nguội. Rồi bắt đầu sạc từ lúc còn 1% ( còn 1% thì k bật máy đc nhưng cứ cắm sạc vào 1 lúc máy nó tự lên ). Sạc xong thì dùng bt xem ntn. Nhớ là phải tắt các ứng dụng k cần thiết để tránh hao pin nữa. Để biết cách giảm hao pin thì hỏi cụ GOOGLE nhé bạn 😁
0988676113
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có ông anh mới ở nước ngoài về, dùng 4s. trước dùng 5.0.1 thấy hao pin nên mình up lên cho 5.1, nhưng mà vẫn vậy. xạc thì nóng máy, mà dùng nhanh hết pin. hiện nay đang gửi sang nước ngoài bảo hành. chờ xem thế nào e sẽ báo cho các bác biết. hhiii
Voicoi81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải tại fw đâu các bác, em dùng 3gs, máy em mua cuối năm 2009..em cũng restor lên 5.1, qua đêm mất có 4%..con 4s mới cũng chỉ mất 3%! Các bác tắt hết pus, định vị, wf, 3g, EQ! Xem sao nhé, còn nếu vẫn bị thì kiểm tra lại..
4s em qua đêm vẫn 100% nè. trc khi đi ngủ sạc đầy tắt 3g, sáng dậy nghe nhạc thêm 30min tai nghe vẫn 100% :x
@bUn.Ny máy của em cũng như của bác, sac đầy 100% đến khi nhìn vào cục pin thấy hình cái trui cắm điện thì em không sạc nữa, để từ khoãng 21h đến 07h sáng hôm sau vẫn 100% pin.
guilty0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
E đang dùng 4s 5.1 đây! E để qua đêm mất có 1% đến 2%. ( Nếu là full 100% thì sáng dậy còn nguyên). Đầu tiên bác phải tìm và tắt hết wifi,3G.... mà làm hao tốn pin,sau đó làm sạch pin = cách dùng cho hết sạch pin đến khi máy tự tắt nhé. Sau đó để tình trạng đó khoảng 5 tiếng ko dùng. Và sạc đầy,sử dụng xem có khá hơn ko ( khi sạc tránh dùng máy với những điều vô bổ làm hại pin nhé)
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@guilty0909 Ok mình test thử thanks sau nha đang onl bằng dt cho hết pin hihi
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@guilty0909
Híc mình đã làm như thế đến tầm 5% và nó tự tắt máy rồi nhấp nháy biểu tượng pin , mình cất đi tầm 5 đến 6 tiếng rồi đem ra cắm sạc ... Đi chơi về 2 tiếng rưỡi thấy máy 97% thế là ngồi đợi thêm 20 30 phút nữa thấy đầy rùi rút sạc tắt hết wifi ... Ko nắp sim thế mà để qua đêm từ 23h30 đến 5h dậy mất hơn 10% không hiểu là do pin đã trai hay là do như bác kia bảo cắm điện áp hp bị thế .... Help
Pin xịn 10 chai bác ạ. Chúc vui
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 Bác này vui tính công nhận ...
LeaderNo1
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình để qua đêm cũng toàn ~20% 😕
ip4s
@LeaderNo1 Oh. 1 ngày chắc bác phải sạc trên 10 lần nhở
LeaderNo1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 Để qua đêm tầm 8h = 20% 😁
bác nghĩ gì khi phát biểu 1 ngày sạc 10 lần thế:eek:
guilty0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái app Battery Doctor trên app sì to. Bạn có thể down về mà sử dụng, trong đó nó có chỉ những cái nên tắt đi để tránh hao pin.
kanmoloko
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang định lập topic hỏi thì gặp đúng những bạn cùng tình trạng.
Con 4S của mình đêm qua sau 7 tiếng bị sụt 40%
Kiểm tra bằng Battery Detective, ở chế độ Standby, tắt hết Wifi, 3G, GPS, Push, iCloud, Siri.. drain -20mA/1 giờ, gấp 7 lần con 3GS, chạy fw 4 (-3mA)

Máy mình đang dùng fw 5.0.1, đã JB, và unlock mềm.
rút hết pin sập nguồn để 15min bác nhé. cho nó nghỉ đã. bác yên tâm k sao đâu vì pin lithium nó luôn thiết kế sao cho luôn còn phần dung lượng k dùng đến để kích pin. mình làm thế và thấy hết. bác tham khảo mấy mẹo tránh hao pin xem. mình bh xài thấy pin rất trâu dù ở 5.0.1. cài thêm battery detective xem cycle count và drain. k nên quá lo lắng mà thay pin😃 mình bị thế đúng 1 lần.
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bUn.Ny Hic đã thử mà ko gặp may mắn như bạn rồi ...😔
guilty0909
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cậu ta nói í là sẽ phải sạc nhiều hơn bt mà. Nhưng mà cứ dùng hết kiệt pin,cho máy và pin nghỉ vài giờ. Tiện nhất là cho hết kiệt pin vào buổi tối,xong đến sáng hôm sau sạc là đẹp đấy
@guilty0909 ^^ bạn khuyên người ta như thế thì khác gì hại người ta. 1-2 tháng chỉ nên làm như vậy 1 lần, mà dùng tới dưới 20% là sạc được rồi. Còn việc dùng tới cạn kiệt hàng ngày chỉ làm pin mau chai hơn vì tuổi thọ pin apple tính theo cycle, cứ cộng dần 100% là được 1 cycle. Pin iPhone, macbook sạc vô tư, thậm chí càng nhiều càng tốt. nhưng hàng tháng hình như cũng nên sạc/xả 1 lần.
hix. mình bị thế đúng 1 lần khi về hải phòng thôi. k biết có phải do điện áp không nữa. nhưg sau lần đấy không bao h bị thế nữa😔 hay bạn thử sạc qua máy tính xem
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bUn.Ny Ko biết là do làm sao nữa ... Đem đi bảo hành chúng nó bảo do phần mềm chúng nó chạy ngon lành lúc mình vào xem cái phần sử dụng thì k thấy ghi số liệu stanby đâu cả Đem về dùng vẫn thế không thấy tốt hơn tí nào ... Hic
Có thể do con máy đó bị ăn nguồn nữa bạn ạ
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bino.Collection
Ko biết có phải ko nhưng mình dùng 3g và wifi thì k thấy pin tụt nhanh là mấy ... Mà chỉ thấy để chế độ chờ là thụt nhiều ... Bt thì 1 tiếng chế độ chờ mình tụt mất có khi 3 đến 5 %
vatlitre
TÍCH CỰC
12 năm
Làm tươi pin đi bác dùng đến khi nào máy tự tắt.cho e nó nghỉ vài phút or vài chục phút.cắm sạc.dùng app battery doctor pro bật nó lên( náy sẽ tự bật khi đủ năng lượng khởi động)tắt màn hình và ko nghịch e nó nữa.ngày mới mua dt của mình cũng bị hao pin khi đó fw là 5.0.1 1 tiếng mất sóng 15 lần.cứ tìm kiếm hoài nên hao pin.tai 5.0.1 ko có tuỳ chọn tắt sóng 3g nữa.lên 5.1 mọi thứ đều đạt như nhà sản xuất quảng cáo.vẬy bạn hãy lên 5.1 xem.tắt hết mọi thông báo.
Đêm qua mình tải có 2game gì đó mà lận 2.5G dùng wifi gói cước 165k hihi.tắt màn hình lúc 23h lúc 6h mở mắt ra thấy e nó bắt đầu load xong. Mà thấy máy đang từ 100% xuống còn 63% ko biết như vậy có hao k các bác
baby&cung
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác kiểm tra trong usage --> usage và standby có bằng nhau không? nếu bằng nhau là do lỗi. bạn restore lại , hoặc kiếm file backup của máy bạn khi đồng bộ bằng itunes restore lại từ file backup. nhớ là file backup phải từ hồi lúc máy chưa bị thế nhé.
bienlanhHP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baby&cung nhưng mà mình tự up lên 5.1 ... mình đã restore lại 2 lần 5.1 rồi thì có backup được nữa không ...mà hồi chưa bị thì mình 5.0.1 bác nào có cao kiến chỉ với
restore h là mất jailbreak đó. nếu dính vào lỗi fw thì phải restore mới mong hết. nhưg lên 5.1 thì chua lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019