Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pin iphone được bao lâu?

ppc_hhvn
6/10/2007 4:26Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các pac sướng có iphone mà bàn tán,sax tôi đang thèm iphone phát dồ lên đây,suốt ngày chỉ đi dòm ngó sem xét,và mong usd hạ sàn.huhu
ông này khổ vkl các bác ạ...
nói chung dùng được khoảng 2 ngày nếu chơi game và nghịch nhiều. Còn nếu không được khoảng 3 ngày
Tui thì ngày nào cũng cho em nó ngậm cục sạc, đứa em gái thích chơi game, mình thì thích lướt web!.
Từ lúc mua đến giờ không có ngày nào là sài được qua tới ngày thứ 2 cả. hic hic,... ip4 16GB của Vietteo.
Ko có nghe gọi và nhắn tin già cả nhe, vì đang sài sim rát của vịt để choi web 3G thôi!. sim thì chỉ còn 0đ luôn.
Chán,.........
mình quan tâm vấn đề tính thời gian cụ thể đó, như mình xài 3G và định vị vệ tinh thì khoảng hơn 4h là còn dưới 10% pin, anh em nói 1,2 ngày hơi khó hình dung
maquan
CAO CẤP
13 năm
Tùy cách dùng, nhưng rơi vào tầm trên dưới 1 ngày. Nói chung là chấp nhận đc
mình có con ip4 32gb bản HK mới mua đc. hơn 1 tuần 😁 nhg dùng chưa đc. 1 ngày đã thấy báo còn 20% pin rồi :| mình cg~ cài nh` loại game (nặng nhẹ có hết) nhg hok fải là cả ngày đều cày game mà pin vẫn tụt rất nhanh 😔 hok bít có fải cài đặt chế độ jì hok hay do máy cài nh` game và fần mềm wá mới bị như vậy :( mong các bác đi trc' chỉ giáo 😃
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời ơi lôi đc topic từ 2007 ạ 😔
E thấy pin iphone cũng đc đấy chứ con 14% mà e để chế độ ánh sáng =0 mà chỉ nghe goi nt 1 tí mà cung dc >20h
IP 2G mình dùng từ đầu 2008 đến nay pin vẫn hơn 1 ngày
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
13 năm
pin của ip 3gs đổ lại toàn tầm 1,5, đến 2 ngày thôi, pin IP 4 thì ok hơn nhé
con 3G của em xài 3 ngày rưỡi, đt, sms, wifi vào cydia cài app + lướt web, .. thề không chém
mình cũng đang định dùng iphone 3g hoặc 3gs nhưng mình thắc mắc 1caais là 2 em này sản xuất từ 2007-2008 thì bây giờ liệu pin nó đã chai chưa ? nếu chưa thì bây giờ hàng cũ pin đc khoảng mấy ngày ?nếu bác nào đang dùng hai loại này thì cho e biết với nhé. cám ơn ae nhiều.
mẹ ơi đào mộ kìa...............................
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cứ bật 3G, push mail, facebook đi, xem được bao lâu 😁
rattouille
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng 3gs cùi bắp vào wifi cũng đc 5h vs 50% độ sáng
Mình thì 2 ngày ............
theo em cái này tùy máy,lúc tr mua về từ 1 chú bên 5 giây,lúc đó máy nặng + chưa biết xài thì pin chưa tới 1 ngày,ức chế lắm,sau đó chịu khó nghiên cứu thì restore firmware lại(3.1.3) thì pin xài đc trên 2,5 ngày(tắt 3g,wifi,gps,pushmail,ko cài sb settings,winterboard),vấn đề này thì tùy máy,nếu ra tiệm đo mà ko bị vấn đề về ic nguồn thì restore fw lại là hết ngay
randyrko
TÍCH CỰC
13 năm
máy mình fw 3.1.3 , bb 6.15 . cài nhìu apps từ cydia , games 5 trang đc đúng 2 ngày ....!
2 ngày là quá cao rùi
Mình dùng Fw 3.1.3 game có 4 trang mà chưa đầy 10 tiếng là phải xạc rồi :<
@randyrko hic. kiểu j siêu thế bác, đc tận 2 ngày á
mình dùng bt nghe gọi ít, có chút game ko web cũng trụ đc khoảng 4 ngày.
baden009
TÍCH CỰC
13 năm
4 ngay la ip 4 zin còn mới đấy. Mình cũng 4 ngày nếu ít dùng cái j nặng

Sent from my iPhone
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi người 1 cách dùng khác nhau, sao mà đánh giá chính xác đc. Tại sao các bác ko thử onl 3G liên tục, màn hình sáng liên tục xem thử pin dùng đc bao lâu là đánh giá đc ngay.
@Binh_boy Má ơi. Đào mộ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019