Pin và loa ngoài của Lenovo p70

kysimuden
24/2/2015 14:10Phản hồi: 15
Cho mình hỏi 2 vấn đề như đã nêu trên tiêu đề
1. máy có 2 lỗ loa ở dưới cổng sạc mà mình chỉ nghe âm thanh từ 1 lỗ thì có phải máy lỗi k?
2. có bác nào đo thử pin của máy trụ dc bao lâu k? sao mình thấy nó xuống pin nhanh quá 😔
mới 1h30p mà từ 100->85 rồi :(
ai giúp mình với ha, mình xin cảm ơn nhiều nhé 😆
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietbp76
ĐẠI BÀNG
9 năm
1. 1 lỗ loa, 1 lỗ mic đàm thoại.
2. Pin mới dùng sau 1 tuần mới ổn định được. Pin 100%, chơi xì tố wifi từ 1h đến 5h sáng còn 69%.
@vietbp76 Sạc pin chỉ cần đầy là rút đúng k bạn? có cần ngâm 8 tiếng k?
@kysimuden Sạc đến khi nào máy báo "pin đầy" thì rút sạc, chứ mức pin 100% thì cũng chưa full đâu bạn.
vietbp76
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kysimuden Pin P70 là pin li-ion, không cần sạc ngâm, không nên sạc đầy quá 95%, không để pin kiệt dưới 5%. Tóm lại, càng sạc lắt nhắt 10-15p, hoặc mỗi lần thêm 30-40% càng tốt
Không phải lỗi đâu bạn đó là 1 loa trong và 1 loa ngoài đó.... 1 để phát âm thanh và 1 loa để thu đàm thoại. ^^ Còn Pin Onl liên tục trong 1h30p mà tốn 15% Pin là bình thường tùy vào chương trình nữa. 😃
tr4nphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này TGDD và ViênthongA chưa thấy bán, em thấy 1 cửa hàng bán với giá 5.290k ko tặng gi hết luôn , vì thích nên lượm luôn.giá này có mắc ko mọi người.??
cảm nhận cá nhân: mình chỉ đưa ra nhược điểm của máy
- pin online 3G chơi facebook lướt web liên tục, trụ được 7 tiếng, pin sạc 1h30p là đầy 10%->100% ( chắc dính phải pin đểu )
- loa ngoài nghe rất chán và nhỏ
- chụp hình buổi chiều hoặc tối thiếu ánh sáng thì chất lượng rất tệ, chỉ còn khoảng 5M chứ không được 13M.
- xem phim rất tệ khi thể hiện màu vùng tối, ranh giới màu đạm nhạt rõ rệt và bị bể màu như kiểu 16bit màu trên PC, khi xem phim nhìn nghiêng là bị đổi màu...
@tr4nphuong Sao mình chẳng bị như bạn nhỉ? cái xem phim đâu có bị đổi màu khi nghiêng với bị bể màu đâu

Còn giá bạn mua vậy là mắc rồi, Hoàng Hà nó bán có 4tr8, Hoàng Nam thì 5tr 50k dc thêm cái thẻ nhớ 16g
tr4nphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kysimuden eo`.. zay la bi mắc 500k rui..
ntycle
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cài Battery Doctor vào.. xem có phải máy báo chỉ có 1000mAh thôi đúng k???

Máy bị lỗi báo sai... sạc tới 1000mAh là nó báo đầy... nên pin sài nhanh hết lắm.. ai xác nhận thông tin này giúp mình cái... có 1 con pin trâu để sài mà hoang mang quá 😔
@ntycle Mình bị y hệt bạn này
vietbp76
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn nên so sánh trực tiếp với 1 con máy khác bên cạnh thì chuẩn hơn. Con P70 mình đang dùng pin trâu lắm, hơn LG G2 nhiều. Còn 20% pin ra đường vô tư. Nhiều lúc lâu hết quá còn nửa cũng đem ra sạc. Nhược điểm chí mạng của P70 là chụp ảnh tồi. Đang ngắm nghía sang Vibe shot tháng 6 ra xem thế nào.
Bác nào xài 3g mà để qua 1 đêm sáng hum sau dậy bật 3g k đc mà fai chế độ máy bay rồi bật mi đc k? K bít máy bị lỗi hay phần mêm nó vậy các bác
Mình cài baterry doctor lên nó báo Pin có 1000mAh. Mà dùng tụt cũng khá nhanh 😔 Có ai bị như vậy không nhỉ
Lenovo p70 cua em co loa trong(loa nghe khi dam thoai) rat nho, mac du em da tang het co khi dam thoai roi...toan phai bat loa ngoai noi chuyen thoi. Loa cua P70 no vay hay may em bi loi vay cac bac??
dunglun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanvanson Máy p70 nào cụng bị vậy hết đó bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019