Plants vs. Zombies game bom tấn cho iPad/iPhone trên AppStore

pinetrees
6/4/2010 22:56Phản hồi: 36
Plants vs. Zombies game bom tấn cho iPad/iPhone trên AppStore
Với hơn 300.000 lượt tải, doanh thu 1 triệu USD (khoảng 19 tỷ VNĐ), Plants vs. Zombies đã lập một kỷ lục mới trên AppStore chỉ sau 9 ngày bán ra.

Plants vs. Zombies đã lập một kỷ lục mới trên AppStore chỉ sau 9 ngày bán ra​

Có được kỳ tích này, điều đầu tiên phải ghi nhận chính là việc PopCap Games đã chuyển thể một cách hoàn hảo tựa game này từ phiên bản PC lên iPhone.

Plants vs. Zombies được chuyển thể từ PC lên iPhone​

"Plants vs. Zombies là sản phẩm tốt nhất chúng tôi muốn dành cho cộng đồng iPhone. Chúng tôi đã ghi nhận tất cả phản hồi của khách hàng từ trước khi phát hành để từ đó cho ra mắt một game hoàn hảo".

"Việc chuyển thể game giữa 2 nền tảng luôn có sự cách biệt và khó khăn về mặt phần cứng, nhưng trong trường hợp này, Plants vs. Zombies thậm chí còn thú vị hơn rất nhiều khi hoạt động trên nền màn hình cảm ứng”, Giám đốc Phát triển dịch vụ trên di động của PopCap Games, ông Andrew Stein cho hay.

Plants vs. Zombies thậm chí còn thú vị hơn khi chơi trên màn hình cảm ứng của iPad/iPhone​

Cần phải biết thêm rằng, Plants vs. Zombies không phải là tựa game đầu tiên đạt doanh thu triệu đô của nhà phát hành này trên AppStore. Trước đó, phiên bản Bejeweled 2 cũng đã chạm mốc doanh thu 3 triệu USD (khoảng 55 tỷ VNĐ) trên chợ ứng dụng này.

Plants vs. Zombies chỉ là 1 trong những game đình đám của PopCap​

Với giá bán hợp lý, 2,99 USD (khoảng 54.000 VNĐ), Plants vs. Zombies hứa hẹn sẽ phá vỡ nhiều kỷ lục hơn nữa trong thời gian tới đây cũng như tạo động lực hơn nữa để PopCap Games chuyển thể nhiều tựa game PC nổi tiếng khác lên iPhone.
nguồn : ipadvn.net
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks Bro, đã thử game này trong PC và IP, nhưng Ipad thì chưa............
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Sao mình ko thấy link download vậy bạn,hay đây chỉ là box giới thiệu game ....?hiz
vào app store mà saerch :|
còn bản pc thì cứ gôgle cái tên là ra
love456
TÍCH CỰC
14 năm
Box dành cho iPad, iPad chưa JB đc nên có đưa link đã thuốc cho bác thì bác cũng đâu dùng đc
Chính xác khi nào iPad đã jailbreak được và cũng phải có appsync cài cho iPad và cũng phải có tool để thịt game thì khi đó mới có game đã xử lý cho các Bác được! Còn hiện tại thì chỉ là giới thiệu game hay thôi!
Chất lượng HD thì miễn phải bàn,mọi thứ đều trở nên bóng bẩy hơn với iPad 😃
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
đành ngồi chờ thuốc vậy, định mua cái acc lậu mà ko biết trang nào uy tín, các bạn có ai biết giới thiệu mình với
tuan1412
ĐẠI BÀNG
14 năm
Game này trên ipad bán với giá 9,99$ mà,down thử về xem sao đã.
dib
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này tui chơi hết rồi 😁. bản cho Ipad khác là khi chơi hết thì có thêm Game Mini để chơi tiếp ...!
hien tai da co link down ban thuoc tro nay (em di dao ben taoviet thay va da dơn ve choi). hom nay cam ipad nen ko up len cho anh em dc nen em da'n luon duong link tao viet nhe http://taoviet.vn/showthread.php?t=16315

Link die rồi ông bạn ơi !
Pác nào phá đảo trò này chưa nhỉ....? E chơi gần hết rùi.Còn mỗi cái màn Down the Hole! Dig your way to see the Chinese Zombies là chả bik làm cách nào để wa dc cả.Mọi người chỉ e với
bác vào phần archivement, cứ kéo xuống dưới thật lâu thật lâu, cuối cùng sẽ đào sang đến China 😁
hanibal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Game hay phết, em đang chơi nè! ^^
Phải công nhận trò này hấp dẫn, tối qua cũng phải ngồi chơi ké cùng thằng cu con hiii
Game này hay, chơi trên iPad rất ngon, mình chơi các game HD trên iPad , công nhận đồ họa cho iPad chơi đã mắt lắm, các nhà làm game hay thật đáng học hỏi... trên apps store nhìn game HD vẫn chưa nhiều, đợi 1,2 tháng lên tìm 1 lần rồi buy 1 lượt, các bạn nên xem comment trước khi mua. nhiều game thấy hay nhưng mua rồi chơi nó bị bug và không đẹp... nên xem comment của các chú chuột bạch đi trước mình rồi quyết định mua 😁 :D
Sao em syns không được nhỉ? itune toàn báo lỗi là "because unknown error(0xE8008001)". Máy em đã JB by spirit roài.
hanibal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái con Zombie Bé Bự chở 1 thằng ku trên lưng ngoài chiêu dùng bom dâu và ớt để diệt thì còn cách nào ko nhỉ? Con này khủng quá, thành lũy, chiến sĩ bên mình nó cứ dùng chày đập 1-3 phát là xong 1 chú, mà máu nó thì dai như đỉa ức chế ko tả được!
minhdt1983
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt quả bí đầu tiên cho phát thứ nhất, nhanh tay đặt tiếp phát thứ 2 = nó die, nếu có bom ớt thì thay bom ớt cho quả bí thứ 2, vừa hạ được nó vừa hạ luôn con nhỏ nó quăng ra. Đường nào thì cũng phải mất 2 phát mới hạ được nó ko có cách nào khác. 😁 Nếu k đủ 2 quả bí/ớt thì còn mệt với nó hơn, hehe...

Chơi hết bản 1.9.1 rồi, đang đắp mền chờ bản 2.0. Hy vọng là có thêm survival endless như PC và thêm cả các achivement mới nữa. :D

Tiện thể cho hỏi ai chơi trò này biết achivement [Peking Express - How fast can you dig your way to China?] làm sao để phá được không?
@hanibal oh yeh. con này đạn bắn ko thắm thía. Diệt nó bằng bom trái ớt nhỏ hoặc củ hành (cái nào cũng phải diệt 2 lần thì nó mới chết), còn thằng quái vật nhóc khi nó được quăn vào thì lẻn rất nhanh, mình phải dùng trái ớt cũng được (nhưng sợ tái sinh ko kịp) nên tốt nhất khi tới final wave phải trang bị súng 2 nòng hoặc con mèo để bắn ngược.
@BAO8888 Í quên vòng này trên mái nhà ko dùng con mèo như dưới nước, dùng súng 2 nòng thôi. Tùy cơ ứng biến với củ hành và trái ớt khi gặp con bự này, mình phải hết sức tập trung và xử lý nhanh mới thắng vòng này.
@hanibal dùng 1 wả ớt, đặt nhìu ngôi sao là nó tiêu thui
Game này hay lắm chứ , nhưng chưa chơi hết vì đã bán con iPad :p
Mọi người ơi em mới vào đăng kí thành viên trang web mình mà mọi người toàn nói thuốc thuốc jì em khôg hiểu ý:-/
Hôm trước em down thử một bản Plant vs. Zombies thì lại là bản chơi trên PC, mà bản chơi trên PC em chơi hết hạn mất rồi
giờ muốn down bản sync được vào Touch nhà em thì làm thế nào ạh........
Trên apptrackr cũng đã có rồi mà.Chơi trên iphone/ipad khó farm tiền hơn bản PC.
Còn con Gargantuars thì dùng Squash và Cherry bomb là diệt được nó mà các bác xD.1 hit xong để bọn cây nó bắn thêm 4 5 phát là đi mừ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019