PlayStation 4 có thêm phiên bản 1TB: Ultimate Player Edition, 15/7 bán, chưa có giá

TDNC
23/6/2015 1:53Phản hồi: 71
PlayStation 4 có thêm phiên bản 1TB: Ultimate Player Edition, 15/7 bán, chưa có giá
Sony thông báo họ sẽ nâng cấp máy chơi game PS4 lên ổ cứng 1TB, cấu hình còn lại giữ nguyên. Phiên bản 1TB có cái tên khá ngầu, Ultimate Player Edition, sẽ được bán ra từ ngày 15/7 này tại châu Âu và một số quốc gia dùng hệ PAL (Việt Nam dùng hệ PAL). Hiện nay Sony chưa công bố giá, giá của bản cũ 500GB đang là 399 USD.

Mới đây đối thủ của PS4 là Xbox One cũng mới ra thêm phiên bản 1TB và cũng có giá 399 USD, nhiều khả năng là giá của PS4 1TB cũng sẽ quanh quẩn trong mức này. Việc nâng cấp ổ cứng lên 1TB là rất cần thiết đối với những ai chơi nhiều game vì dung lượng mỗi game hiện tại đều khá lớn, trung bình là 20-30GB, cá biệt có một số game lên tới hơn 50GB ví dụ như GTA V, kể cả khi bạn chơi game bằng đĩa thì máy vẫn phải copy hết đĩa vào ổ cứng nên thường 500GB chỉ chứa được khoảng trung bình 10, đó là chưa kể đến các file save và các loại file khác.

Gần đây có thông tin Sony Việt Nam sẽ phân phối chính thức máy PS4, hy vọng sẽ có bản 1TB này.

Theo Sony
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật không thể tin được. chỉ chờ giá và cái kết là bao giờ mới bán chính thức tại Việt nam mình qua đại lý uỷ quyền trực tiếp từ anh Sony.
@Cobengocht giá chắc ko rẻ như hàng xách tay
proudmore
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thực ra PS4 đâu cần làm phiên bản này. Ổ cứng của máy này là thứ nâng cấp dễ nhất trên console từ xưa đến nay rồi, không cần mod, không cần hack như X360/X1 chỉ cần cắm vào+usb chứa firmware là cài ngon lành. Nếu người dùng không tự làm được cũng có thể mang ra làm dịch vụ nhanh không ấy :p
@proudmore chắc ở nước ngoài ít có dịch vụ kiểu này+người dùng chỉ quan tâm đến việc dùng ko quan tâm bên trong như thế nào
@hieupy89 Nâng ổ cứng lên 1tb tại thằng XBOX nó cũng nâng, ông sony chả nghĩ ra đc cái tính năng gì mới nên đành nâng theo nó thôi chứ bọn tây chơi ps4 thì hầu như đứa nào chả biết cách tự thay ổ cứng, ko biết thì lên youtube search cái là ra. Đừng đánh giá thấp tây, mấy cái hack hiếc toàn bọn nó nghĩ ra chứ ai
Cơ bản là ps4 quá dễ để thay ổ cứng rồi, lại ko bị mất bảo hành nên chả thằng nào làm dịch vụ này vì nó quá thừa, có mở cũng chả có khách.
Mà nói chung thằng xbox 1 nó cho chơi game 360 là ông ps4 đang thua nó rồi, đưa ra cái PS Now vớ va vớ vẩn chỉ đc cái rút tiền người chơi là giỏi. Thử hỏi thằng xbox nó có đòi trả tiền chơi mấy game 360 trên X1 ko? Còn cái Now thì mỗi game tính bao nhiêu tiền, đống đĩa ps3 có chơi đc ko hay vẫn phải mua lại game ps now 1 lần nữa để chơi?
Sony đến giờ vẫn ngủ quên trên chiến thắng với số lg ps4 bán ra, đến lúc bị thằng MS nó tát cho 1 cái bằng vụ chơi đc game 360 thì mới đớ ng ra là quá muộn rồi.
PS: mình đang dùng ps4
@hieupy89 Bạn nhầm rồi. Bên Nhật bán ổ cứng cho PS4 1TB và 2Tb rất nhiêu bạn à.
@proudmore Họ không nhắm đến người dùng tự mang máy đi nâng cấp như ở VN. Ở nước ngoài cũng không có nhiều dịch vụ như vậy và nếu có, khoảng cách di chuyển cũng sẽ rất bất tiện.
Đây là bước đi chiến lược để bóp chết luôn Xbox One khi thị phần của họ đã lớn hơn gấp đôi đối thủ.
@gunnroseclose ăn nói quá hàm hồ 😁 một người dùng Sony PS4 mà chả biết tí tẹo gì về Sony ở mảng này. Về vấn đề phiên bản 1TB thật sự chả có gì cả, người dùng có thêm nhiều lựa chọn thôi vì game càng ngày càng nhiều dung lượng, nhất là đôi với những người mua sau hoặc không biết tự thay ổ cứng, rắc rối trong việc thiếu dung lượng...Về vấn đề xbox cho chơi game trên X1 --> sony đang thua MS. Xin lỗi bạn, bạn cần biết rằng tất cả sự nâng cấp, cho chơi game, pla pla pla...mục đích cuối cùng là dể tăng doanh số Console của mình lên ( ps4 và Xbox 1 ) mình xin thưa rằng MS vẫn chưa đủ tuổi với Sony trong 2015 này. Bạn nghỉ chỉ việc chơi game củ từ xbox 360 lên x1 là hạ gục Sony sao ? Chắc hẳn bạn chưa xem E3 2015 rồi :D cái chính ở đây là những tựa game độc quyền cực hay mà Sony đưa lên PS4, những tựa game mà khiến cả khán phòng E3 phải đứng dậy vỗ tay, những tựa game huyền thoại, đó mới là mấu chốt kéo fan và mua PS4 ( Final fantasy VII remake , The last guardian, Kingdom heart 3, Hit man, Uncharted 4 ) SONY WON E3
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn thích có một cái, nhưng không còn thời gian để chơi game như hồi nhỏ nữa. 😔
Mong anh ấy giữ giá 😁
libieu
CAO CẤP
9 năm
vài năm nữa 500GB cũng như đĩa 5Mp thôi ấy mà :p
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng hot đây, cơ mà vẫn thấy 500GB là đủ r
Vài hôm trước tinhte có giới thiệu cái ổ cứng thay thế cho PS lắp thêm thành một cục nhô lên trên máy PS, cái hãng sản xuất ổ cứng gắn thêm đấy nghe xong tin này chắc chửi Sony ghê lắm 😁
RIM
CAO CẤP
9 năm
Mua game console thực ra còn hay hơn mua PC cày games: Không phải lo nâng cấp cấu hình cho vài năm tiếp theo 😆
@zz195zz Cái vụ so sánh đồ họa GTA V với console bạn nói không chính xác rồi, PC lấy so sánh đang để đồ họa cao nhất, không có vụ để low hay medium mà so với PS4 đâu 😃
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zz195zz VÂng và mời bạn tìm cách chơi mượt batman mới nhất trên pc với full hd 60fps và hiệu ứng hình ảnh,chúc bạn may mắn và vẫn giữ dc bình tĩnh đến lúc chơi xong
zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm
@shinja89 Mượt batman?
So sánh kiểu gì vậy? lấy 1 bản game ps4 port ẩu lên pc lỗi lòi tòi phòi + cắt cả đống hiệu ứng. Một game bị chấm 1.6 điểm critic :v
So sánh cái nào đồng hạng đi. Như cái gtaV nói ở trên port chuẩn trên các đời máy đó.
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zz195zz T nói ra để bạn rõ cái người ta cần ở console thôi,sự ổn định và support tốt cho cộng đồng,trải nghiệm dc ưu tiên hàng đầu chứ ko chỉ chăm chăm vào đồ họa
Nhiều thứ đồ họa khủng đã là bom xịt rồi,đặc biệt là trong năm qua...còn việc bạn dùng gì là sở thích của bạn,chẳng liên quan gì tôi
proudmore
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bọn nó làm cho ổ 3.5" mà bác, ổ 3.5" có dung lượng to hơn 2.5" nhiều đấy. H max của hdd 2.5" (k phải ssd) thì cũng có 2TB chứ nhiêu mà giá còn đắt trong khi nếu k có tiền mua ổ 3-6TB loại 3,5" thì mua ổ 2TB cũng rẻ hơn so với 2TB 2.5" đó :D

Ợ, tiền đầu tư máy pc cấu hình cao + chi phí bản quyền game sau này nan giải phết đấy bác ơi. H chơi mấy game tầm tầm còn nghĩ chơi ..... đợi sales mua bản quyền chứ game đỉnh nhịn k nổi. Mua console giá tầm 7,8tr còn dư dư đi preorder game mới :p
Ruiz
CAO CẤP
9 năm
@proudmore PC thì tầm 5 năm đổi card 1 lần cũng chơi phà phà
vn2259522
ĐẠI BÀNG
9 năm
hóng:3
ngoctb08
TÍCH CỰC
9 năm
1Tb cũng nhiều đấy ạ
1TB thì dung lượng quá khủng rồi. Dự là giá sẽ tăng cao đây.
akai_1st
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thỉnh thoảng cũng ra hàng chơi pes 3, mai sau có điều kiện thì đầu tư cũng được, nhìn khá mê, nhớ lại thời sinh viên ...!
nếu không tính bản quyền thì giờ mua pc chơi game lợi hơn
không cần kéo max setting chi cho nó mệt thì giờ HD 7850 /7870 vẫn chiến game ầm ầm, đú đỡn 4K các kiểu thì tốn tiền hoài
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
Cái ức nhất là phải mua PSN Plus. Trước đây cứ mua máy, mua game là online phà phà, giờ mất hơn 1 tr/ 1 năm mà mua thẻ ở VN đâu có dễ.
đang định mua 1 con PS4, có nên hóng con này ko ta 😔 ?
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pc tiện cái là hack,mod từa lưa dc,console thì xác định là ra đảo
ifixit.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm qua bên face có share link like link nhận ps4. hi vọng rùa đc 1 em
ifixit.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangco88 hè hè mình làm công nghệ luôn chứ đâu phải chỉ tham gia diển đàn.
@ifixit.vn Cái face đấy mới lập đc mấy ngày, share 5.000 cái ps4 ~ hơn 40 tỷ đồng, bạn nghĩ sao ???
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ifixit.vn Tốn niềm tin và hy vọng bạn à,cần sáng suốt đặt đúng chỗ bạn nhé
ifixit.vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shinja89 ok bác. ifixit.vn cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế