Please validate your product's purchase date.

pipopipo
24/5/2013 7:22Phản hồi: 25
có ai bị trường hợp như mình không ah? mình mua 1 cái ipad mà theo người bán là chưa active . hiện mình đã mở máy lên xài, cài app từ appstore. nhưng khi check tren seftsolve thì không thấy thời hạn bảo hành. mà chỉ có dòng này: Please validate your product's purchase date.... các bác tư vấn giúp ah
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì bạn login id apple rồi validate ngày bạn mua hoặc ngày bạn active ipad thì nó sẽ hiện ngày bảo hành ngay ý mà.
Bạn thử để 1 2 ngày r check lại xem..Thường thì ngày active sẽ lệch mất 1 đến 2 hôm bạn nhé..
Minh cung vay . Mua MBP tu 26/1 den 28/1 van chua co thong tin.
hau6823
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem đúng ngày nghỉ của hãng hok

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình cũng bị như vậy. Mình đã vào hẳn máy active mà lên kiểm tra nó vẫn báo :"
Apple is unable to provide information about your service coverage. Please sign in with your Apple ID and provide your product's date of purchase so that we can display your coverage information.

"Có bác nào khắc phục được chưa? Chia sẻ cho anh em chút cho đỡ lo
Thanks
wan
TÍCH CỰC
10 năm
nói chung là m thấy nó cũng có lưu lại date từ lúc cái máy đó dc mua rồi,có chăng apple nó du di cho 1-2 tháng gọi là vận chuyển lưu kho thôi,VD bác mua IPAD 4 dùng mà ko active ,khi bác check sẻrial trên site thì nó yêu cầu điền ngày mua,dùng 4 tháng mà điền ngày mua là ngày hn đương nhiên ko bao giờ dc
Săx, các bác ấn vào continuos rồi chọn ngày các bác thích là nó sẽ tính từ ngày đó để bảo hành, haha, mới phang xong
Em cũng bị như thế 😔
Click vào Continue nó lại bắt điền Serial tiếp, cứ lặp lại như thế :(

Em dùng chung Apple ID cho Mac và Iphone được không nhỉ?
Mình vừa mua 1 Ipad Air. Đc 3 ngày rồi, khi vào check số seri thì nó vẫn hiện lên

Dù mình đăng nhập và click Continue thì nó cứ quay lại trang cũ để nhâp số seri tiếp

Bạn Tuan LD còn bị ko
Platinum
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ipad,macbook mỹ đa số là check ra Please validate your product's purchase date
Bạn cứ active và đợi 1 ngày rồi check xem có hiện lên ngày tháng không,nếu không hiện thì bạn xem trên cái hộp xem có cái tem giấy nhỏ nào do cửa hàng bên mỹ in dán lên seal hộp ipad có ghi ngày tháng thì bạn nhập vào web check apple là xong,không có chuyện nhập ngày mình active vào là được đâu nha
@Platinum mình bị , trên hộp cũng ko có. hỏi đứa bán cũng ko cấp dc cho mình ngày mua trên hóa đơn. nếu để vậy luôn thì có sao ko bạn?
Của minh sau đó vài hôm là xem được ngày activate bạn ạ. Khi bật máy lần đầu là nó activate luôn rồi, vào web check để xem ngày activate có khớp không thôi 😁
lttung
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPad mình mới mua đươc chục ngày rồi cũng vậy, anh bạn nói cứ kệ nó để đấy - Có cần quay lại cửa hàng để đổi cái khác không các bác ?

Có ai giúp mình với
Minh cũng bị tình trạng - mua hàng chưa active, sau khi active đem máy về giờ check cũng bị tình trạng " Please validate.......date" . gọi thằng bán nó bảo đang xử lý. hỏi nó ngày trên hóa đơn nó cũng im luôn.
giờ có cách nào không mọi người. Và nếu cứ để vậy xài có bị ảnh hưởng gì không vậy?
vô trang iunlocker check imei ra ngày mua, điền vào done!
vào trang iunlocker cũng ko ra được gì cả luôn. để vậy xài có ảnh hưởng gì không ta
Phonghagia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao rồi các bác cao kiến gì không? Con iphone mỹ của em cũng vậy. Active bằng wifi hôm 24 mới nhét sim hôm 26 mà vẫn chưa hiện bảo hành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019