PocketNES, giả lập chơi Nintendo trên Pocket PC

maianhtungsten
14/9/2007 11:46Phản hồi: 59
PocketNES, giả lập chơi Nintendo trên Pocket PC
PocketNES là một chương trình giúp bạn giả lập các trò chơi điện tử Nintendo 8-bit 4 nút ngày xưa thật vui và hấp dẫn. Phần mềm này hoàn toàn miễn phí có nhiều trò chơi ROM để chọn khoảng 100 trò mà rất nhiều trò chơi đã đi vào huyền thoại như Contra, Mario, Bomber, 1942, Pacman, bắn xe tăng, bắn ruồi...

Phần mềm giả lập hỗ trợ chơi 4 người, hỗ trợ phát âm thanh cho phép cài đặt tự động bắn Autofire.

Tải phần mềm

PocketNES v1.0

ROM cho PocketNES

Thông tin chi tiết tại: http://www.pocketnes.org/faq.html
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần mềm này có thể dùng chơi trên HTC P3300 không hả bác
hổng có download được, link sao rồi,
ngotatto
TÍCH CỰC
17 năm
bác xem lại nhé
PocketNES v1.0 không down được
Bác Maianh ơi, hướng dẫn cho mình download file từ virtual drive cua 4share.com với nhé. hank bác nhiều
Em thử lại tải về rất tốt nhưng dù sao cũng Upload lại chương trình chạy PocketNES:
http://www.tinhte.info/TTUser/23_1189932125.zip

Vì Rom của nó tương đối lớn lên em Up qua 4shared, các bác click vào link đó chờ khoảng 10s rồi nhấn vào chữ download phía dưới.
Mình thích cái này lắm, cám ơn nhé.
PocketNES

Có ai biết chỉ dùm tôi với:
tôi dùng con I-mate JAQ chạy WM5 nhưng không thể chạy cái phần mềm giả lập nintendo được ,toàn bị treo máy. Ai biết cách sử lý hoặc có phần mềm nào tương tự hỗ trợ giúp tôi với
trò chơi này thật tuyệt, e vừa cài song chơi hay quá, nếu có nhiều nhiều ROM trò chơi hay thì các bác up thêm nhé, e rất thích trò Zip, kage. Cám ơn các bác nhiều
anh oi em tai ve roi ma ko biet cach choi, lam on huong dan em voi
chơi đơn giản lắm, Bác tải Pocket nes (chương trình này sẽ hiển thị ở Program) trước sau đó bác tải Rom . Lúc chơi Bác mở biểu tượng Pocket Nes ở Program ra rồi làm như hứong dẫn bằng hinh ảnh ở trên ( vào file open ROM - cái này ở ROM có khoảng 30 trò . Bác vào option chọn control để lụa chọn nút điều khiển. Nếu ko đc bác phone cho e , e huong dẫn cho : 0989 331 336 Dũng
hương dẫn kỹ hơn cho mình với .mình mở fai ko thể mở được các cho game .giúp mình với .cám ơn nhiều
Bác MaiAnhTungSten ơi bác cung cấp cho e xin ROM của trò Tank, Kage, bắt ruồi đi, ở ROM trên có mỗi Mario và contra và Bomman là hay thôi còn mấy trò kia chán lắm. Cám ơn bác nhiều
Còn mình thì đã cài thành công hết rồi (mình cài trên thẻ và vẫn mở được chương trình : kể cả phần mềm và rom đều ở trên thẻ hết). TUy nhiên không thể nào sử dụng được các phím ảo trên màn hình cũng như không thể start game được. Khi vào set up cho các phím chức năn thì cũng không set được hay là tại mình không biết cách? Bác ntdung120980 đã chơi được rồi vui lòng chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với, thèm quá. Thks
Một vài tấm hình để mình họa

Chơi rất dễ mà, Bác vào option chọn control sau đó mà hình hiển ra bảng chọn nút điều khiển, ở phần start bác kick vào ô đó sau đó bác bấm vào nút nào đó của PDA là ok thôi mà. rất dễ mà. Lúc đầu e cung ko chơi đc sau đó e tìm ra cách đó, mấy trò chơi này rất hay ko chơi đc thi tiếc lắm. có gì bac cứ gọi cho e DT 0989 331 336 e sẽ hướng dẫn tận tình cho. Đc chia sẽ kinh nghiệm cho những người đam mê PDA e rất sẵn lòng.
hôm nay, 12:02 PM
ntdung120980

Mầm

hướng dẫn giúp mình với .mình đã cài đặt đủ các kiểu mà khi mở open Rom mà vẫn không thấy gì cả mà máy cứ yêu cầu đường dẫn .Phai rom poket mình đã giải rar sau đó đã cài hết trong thẻ nhớ.Còn phai pocketNet 1.0 mình đã đã cài xong .vậy mà vẫn không thấy gì cả.thèm chơi quá AE giúp đỡ với cám ơn nhé.
Ok, mình đã sử dụng được rồi, phải công nhận là thích thật, đúng là ôn lại kỷ niệm xưa.
@dgg : mình cài PM vào thẻ, giải nén rom-->rom for pocket nes-->copy vào my document.
Khi chạy chương trình, vào file-->open rom-->my document-->rom for pocket nes nó sẽ hiện ra mấy chục file, chọn file nào bạn thích rồi thưởng thức thôi. Chúc vui
Sorry mod, chỉ bấm một lần nút thks cho ntdung mà sao tự nhiên nó lại hiện thành 02 cái. Mong Mod bỏ qua
ngotatto
TÍCH CỰC
16 năm
ôi giời ơi mãi mà ko dow đựơc rom để chơi đợi mãi mà không dow được
em vừa tải phần này về chơi quả thật phần này rất hay cám ơn anh nhiều nghe
Cứu em !!! Em down về rồi nhưng không cài được. Cứ Next được 02 lần thì Active Sync lại báo "On the next mobile device connection...." là sao thế ạ???
Máy bạn chưa kết nối với PC thông qua ActiveSync nên không cài đặt được, bạn thử tìm lại bộ PocketNES chạy sẵn chỉ copy vào thẻ nhớ thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019