Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PogoPlank-Một phong cách mới trên SpringBoard cho iPhone/iPod

caocaotac
16/10/2009 0:20Phản hồi: 73
PogoPlank-Một phong cách mới trên SpringBoard cho iPhone/iPod
Có vài bài viết đề cập tới chương trình này,nhưng hôm nay mình trình bày thêm với các hình ảnh và cách cài đặt chi tiết hơn để các bạn mới làm quen với iPhone dể dàng tham khảo.

Chức năng:

• Chương trình này thay đổi cách hiển thị truyền thống trên SpringBoard.
  • Chỉ hiển thị 1 trang duy nhất,thay vì nhiều trang như hiện nay.
  • Sắp xếp các apps,games theo từng thư mục theo ý muốn.
  • Không cần cài chương trình Categories.
  • Không cần cài Blank icon.
  • Khi chạm tay vào icon,các icons sẽ chạy lên theo vòng tròn đẹp mắt (xem video)
  • Chạy được trên các FW.3.0 trở lên.

Cài đặt:

Vào Cydia==>Manage==>Sources==>Edit==>Add==>http://iphone.gsm.vn

Vài hình ảnh minh họa:

Trên SpringBoard chỉ còn 1 trang duy nhất.

Các apps,games được đưa vào các thư mục gọn gàng

Vào phần settings để thay đổi themes,chỉnh sửa các folder mặc định,hay tạo mới

Quảng cáo

Bấm vào dấu (+) để tạo thư mục mới,bấm vào Edit để xóa các thư mục.

Bấm vào tên thư mục==>Edit,nhấn vào dấu (-) màu đỏ để xóa apps hay games,nhấn vào dấu (+) để add apps hay games vào.

Khi muốn mở folder nào,chỉ cần chạm tay vào folder đó sẽ tự xoay và dừng lại đúng vị trí để mở,lúc làm video này,mình chưa phát hiện ra nên cứ lấy ngón tay vuốt lên.

Quảng cáo

Gởi kèm theo cái theme mình đang dùng,chép vào theo đường dẫn: /Library/PogoPlank/Themes/
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongnd
TÍCH CỰC
14 năm
Thanks bác Caocaotac,

Đóng góp 1 theme vừa "đế chế" 😁

Porsche:

Lúc mình cài cái này,mình đã nghĩ đến bác rồi.Vì từ lâu mình biết bác có khiếu về PS,cái theme này đơn giản chỉ cần tạo 3 tấm hình hình : folder.png,list.png và wheel.png,phần còn lại là do óc sáng tạo.
Trong Cydia cũng có 1 số themes cho chương trình này,bạn nào muốn thay đổi thì download.

Một cái theme của thành viên MIM
J3onjovi
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho mình hỏi cài cái này xong muốn về mặc định của nó ( là bung ra từng trang thì làm ntn vậy bác? thx bác
khi nào bạn muốn trở về mặc định như bình thường thì chạy chương trình PogoPlank==>General==>Enable PogoPlank=OFF
bài này có bác xima63 post cách đây 3 ngày rồi nhưng ko chi tiết như bác caocao.
p/s: cái này vừa có bản update hôm qua thì phải nhưng vẫn mong có bản update tiếp theo vì nó còn thiếu nhiếu quá:
* các icon di chuyển ko mượt
* ko thay đổi vị trí folder được
* ko thay đổi vị trí app trong mỗi folder
* chức năng search bị disable khi cài app này
* thiếu âm thanh khi quay các icon ....
Cái này mà có âm thanh khi quay thì tuyệt đó.Còn di chuyển thì khi bạn gỏ vào icon là nó di chuyển,cũng mượt mà lắm 😃
pphuc96
TÍCH CỰC
14 năm
chuẩn không cần chỉnh luôn nè mình theo ý của pác tritran nè
Cái này đã có bản update 1.1-1 (thuốc trên sourrce: repo.beyouriphone.com) fix lỗi không add được icon camera và sửa lỗi icon Photos. Tuy nhiên bản 1.1-1 này khi add được icon camera thì lại không hiện icon camera va icon photos mặc dù vẫn dùng được => vẫn lỗi. Để thay đổi vị trí app bạn vào Folder chứa app del hết đi rồi add lại theo thứ tự bạn muốn. tick vào app nào trước app đó sẽ được add trước. Ưu điểm của app này là cài đơn giản và springboard mới cho cảm nhận mới, ít tốn ram hơn springboard mặc định do chỉ có 1 trang và icon app ko show nếu chưa dùng đến app.
App này có âm thanh nữa thì hay, tuy nhiên mình thấy khi dùng không tiện lắm vì hơi mất times tìm app.. 😁
làm sao để đưa app games vao thu muc games đã tạo vậy bác.em cai nó ra thi chẳng thấy games đâu cả huhu.bác hướng dẫn em với.
Sau khi tạo thư mục xong,nhấn vào dấu (+) góc phải phía trên để đưa games hay apps vào.
Thanks bác nhiều em làm được rồi nhìn cool thật.rất mong bác có nhiều đóng góp vào diễn dàn.thanks bác nhiều nhiều.
@caocaotac: em nói cần mượt hơn là vì ở phiên bản hiện tại, khi ta lướt , icon di chuyển ko cùng nhịp với tốc độ vuốt mà là đi theo từng quảng , có lúc 2 icon, lúc 1 icon ... Em muốn nó mượt như lúc ta vuốt album artwork trong phần music ^^ .
p/s: nó cần hỗ trợ thêm việc mở bất kì folder luôn, trong phiên bản bây h, muốn mở 1 folder phải đưa folder về vị trí chính giữa cái vòng , hơi bất tiện chút. Nếu nó thêm hiệu ứng vòng quay 3D nửa thì càng tốt ...akkakakak
Lúc đầu mình cũng vuốt vuốt ,quẹt quẹt,sau đó mình mới biết chỉ cần muốn mở folder nào thì chạm vào folder đó,nó sẽ tự chạy tới đúng vị trí chính giữa cái vòng.Chương trình này cũng hay hay 😁:D:D
bắt đầu chấm để vuốt ở chỗ icon thì nó sẽ chỉ chạy đến icon đó :|
đúng là hay thiệt. Nhìn thấy cũng hơi ngộ. 😁:D:D
có chế độ on off khi mở on off ko nhỉ ? tức là mở giao diện này và trở về cổ điển đc ko .... hay phải remove
giacomini
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thử sẽ biết thôi mà hihii. Nói vậy chứ khi tắt thì nó trở về mặc định khỏi Remove
giacomini
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi Bác caocaotac!

Sao khi chép cái thêm của Bác Nhưng sao cái nền nó vẫn màu đen chứ không màu xanh như của Bác, Bác chỉ tôi cách đổi màu hình nền với (không cài winterboard nhe bác hihiii) Thanks!
Cái nền màu đen là do theme của bạn đang dùng,theme mình gởi đính kèm là theme cho PogoPlank chứ không phải theme cho Springboard.
Sau khi chép theme vào theo đường dẫn trên,vào PogoPlank settings==>Themes==>Current Theme==>Chọn Orb
giacomini
ĐẠI BÀNG
14 năm

Em biết mà! Ý em là làm sao thay đổi cái them mặc định của Springboard mà không dùng tới winterBoard đó? Anh chỉ dùm nhe?
Tính đến hôm nay,WinterBoard vẫn là chương trình đổi themes hay nhất,chạy được trên các FW.Không biết lý do nào bạn k dùng WinterBoard?
Có cách đổi theme mà không dùng WB,nhưng bạn phải chép chồng các icons đè lên các icon mặc định,như thế rất lâu và khó khăn khi chuyển đổi qua theme khác.
quoc.giang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho em hỏi: khi chọn cài theme trong Cydia thì nó bắt cài luôn cái PogoPlank(cái phải mua). Em nghĩ là khi cài vào thì 2 cái Pogo nó sẽ đụng nhau (giống như là cài Kindle của GSM với cài Kindle từ apple store bi lỗi). Mình phải làm sao để ko bị vấn đề này?
ủa add souce đó dzo rồi cài theme tên gì vậy bác
làm sao để đổi cái dock vậy các bác
J3onjovi
ĐẠI BÀNG
14 năm
hix cài cái này vô ko thấy đc phần search của FW 3.0 có cách nào khắc phục ko các bác nhỉ >.<
Thỉnh thoảng đổi món tí cũng hay, cám ơn caocaotac.
Share screen với dock flow, pogoplank theme có chỉnh sữa chút 😁

chỉ em làm cái dock như bác đc ko ạ,đẹp quá
water_nuoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc 3Gs mới sài nổi
........................................
MI3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang xài 2G đây, rất ngon, cái này rất gọn nhẹ tốc độ, nếu so với dùng chương trình Categories tạo các thư mục thì tốc độ mở thư mục của PogoPlank rất nhanh, mới cài xong khi chiều chưa duyệt qua vụ hao pin nhưng nghĩ là ít tốn hoặc ko tốn.

vào cydia search cái dock flow đó bạn
sao e add source rồi mà tìm ko thấy cái thêm này nhỉ zzzzz
Bạn vào search tìm PogoBlank sẽ thấy .
kiwivn
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cài vô nhé ở dưới đó .pogoplank 1.1-1 deb đã .....:yes4lo:
pogoplank_1.1-1_iphoneos-arm.rar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế