PP2 for MAC 8.1.3~8.4  TaiG 1.1.0 for MAC & TaiG 2.4.3 for WINDOWS JB 8.1.3~8.4

cydiatoday
14/7/2015 17:5Phản hồi: 167
PP2 for MAC 8.1.3~8.4  TaiG 1.1.0 for MAC & TaiG 2.4.3 for WINDOWS JB 8.1.3~8.4
Đã có 2 tools JAILBREAK UNTETHERED cho MAC & WINDOWS iOS 8.x ~ 8.4

A- PPjailbreak iOS 8.1.3 ~ 8.4 cho MAC
(Xem video hướng dẫn ở cuối bài #1)
(Xem cydiatodsy hướng dẫn ở bài #2)

B- TaiG v1.1.0 Jailbreak iOS 8.3~8.4 cho MAC & TaiG v2.4.3 Jailbreak cho WINDOWS

(Xem hướng dẫn cuối bài #1)

A- PPjaibreak:
PP jailbreak untethered tool cho các firmware iOS 8.1.3 – iOS 8.4 với các thiết bị sau:
  • iPhone 6, iPhone 6 Plus, iPhone 5s, iPhone 5c, iPhone 5 & iPhone 4s
  • iPad Air 2, iPad Air, iPad 4, iPad 3 & iPad 2
  • iPad mini 3, iPad mini 2, iPad mini
  • 5th generation iPod touch (iPod touch 5g)
PPjailbreak2 for Mac download link
PPjailbreak2 for Windows download link
Nguồn: http://www.iphonehacks.com/download-pp-jailbreak

- Nên kết nối iTunes, chọn Backup to iCloudBackup to computer trước khi jailbreak.
- Xong tắt iTunes.

Thực hiện:

Step 1: Download version mới nhất của PP Jailbreak download page.

Quảng cáo

Step 2: Kết nối thiết bị với máy tính qua USB cable.

Step 3: Tắt Passcode từ Settings > Touch ID & Passcode:
[Settings> Touch ID & Passcode (điền Passcode)> Turn Passcode Off]

Step 4: Tắt Find my iPhone từ Settings > iCloud > Find my iPhone.
[Settings> iCloud> Find My iPhone> Find My iPhone> OFF (điền password cho iCloud của bạn) > Turn Off].

Step 5: Thoát iTunes hay XCode nếu không PP Jailbreak tool sẽ không mở..

Step 6: Double-click vào PP Jailbreak dmg file, kéo vào phần Applications folder. Double-click vào PP Jailbreak icon để mở tool.

Quảng cáo

Step 7: PP Jailbreak chờ chút để nhận loại thiết bị của bạn. Nhớ bỏ chọn: Install PP Helper để khỏi bị install AppSrore của Trung Quốc hoặc các phần mềm gián điệp.

Step 8: Nhấn nút Jailbreak để bắt đầu jailbreak.

Step 9: Chờ Jailbreak sẽ mất ít phút. Có thể bị khựng ở 3/8 và 5/8, phải chờ cho hoàn tất jailbreak.

Step 10:
Sau khi jailbreak thành công, bạn sẽ nhận thông báo Jailbreak Succeeded!

Step 11:
Thiết bị sẽ tự reboot và bạn sẽ thấy xuất hiện icon Cydia trên Home screen. Nhấn icon Cydia để kích hoạt Cydia xong sẽ tự Restart Springboard, sau đó phải vào lại Cydia> nhấn nút Refresh để load về các tweaks của Cydia.

Video hướng dẫn:

B- TAIG Jailbreak for MAC & WINDOW:
TaiG 1.1.0 for MAC & TaiG 2.4.3 for WINDOWS  Jailbreak iOS 8.3 ~ 8.4 cho All iDevices:

Link download: http://www.taig.com/en/
  • Trong Link có phần TaiG 1.1.0 Jailbreak for MAC (Dưới bên phải)
  • Trong link có phần TaiG 2.4.3 Jailbreak for WINDOWS (Dưới bên trái)
Cũng như các versions trước, khi jailbreak phải thực hiện 4 yêu cầu:
  • Tắt Find My iPhone/iPad, trong Settings> iCloud> Find My iPhone: OFF.
  • Tắt Passcode, trong Settings> Touch ID & Passcode: OFF.
  • Bật Airplane: ON.
  • Tắt iTunes.
TaiG Off FMI.png

Bỏ check box: 3K Assistant V2.3.0 (nếu không sẽ bị Install 3K (Phần mềm tiếng Hoa):

TaiG 3K Assistant.png

Sau khi Nhấn Start, thiết bị sẽ khởi động khoảng 1~2 phút và bạn sẽ có icon Cydia.

167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài 2:
HƯỚNG DẪN JAILBREAK UNTETHERED iOS 8.1.3 > 8.4
(By CydiaToday)

Theo PP hướng dẫn thì không bật Airplane Mode nhưng mình bị đứng ở Jailbreaking 5/8. Sau đó mình bật Airpjane Mode thì thành công. Dĩ nhiên cũng phải Tắt Find My iPhone, tắt Passcode TouchID.
Sau đây là trình tự Jailbreak:

Bước 1: Kiểm tra, bỏ không chọn ô: Install PP Helper nếu không sẽ bị install phần AppStore Trung Quốc.
Nhấn nút Jailbreak:

Bước 2: Thông báo:
- Tắt Find My iPhone: Settings> iCloud> Find My iPhone: OFF.
- Tắt Passcode: Settings> Touch ID & Passcode> Turn Off Passcode.
- Khuyên bạn nên Backup to iCloudBackup to computer trước khi jailbreak.
- Nếu thiết bị update firmware qua OTA thì nên Restore lại qua iTunes trước khi jailbreak.
- Không được mở iTunes hay Xcode để tránh jailbreak bị lỗi.

Bước 3: PP sẽ bắt đầu jailbreaking từ Step 1/8 đến Step 5/8 thì có thông báo "Nếu có cài Passcode thì phải nhập để Unlock Device:

Bước 4: Lưu ý quan trọng: Trong thời gian PP đang jailbreaking không được chạm vào thiết bị dù hiện táo khởi động hay hiện Set Up iPhone từ đầu. Máy sẽ tự hoàn thành phần Set Up và vào Step 6/8.

Bước 5: PP tiếp tục jailbreaking:

Bước 6: PP báo jailbreak thành công "Jailbreak Succeeded!":
JB Succeeded.png

Và báo thiết bị đã được "Jailbroken".
(Các máy đã Jailbroken sẽ không thể jailbreak lại nếu không Restore).

CÁC TRƯỜNG HỢP JAILBREAK LỖI "JAILBREAK FAILED":
JB Failed.png

- Máy chưa Tắt Passcode nên phải vào Settings tắt passcode.
- Máy chưa tắt Find My iPhone nên phải vào Settings tắt Find My iPhone.
- Máy chưa Bật Airplane Mode (chủ top đã bị).
- Máy Update Firmware qua OTA trong Settings.

VIỆC CẦN LÀM SAU KHI JAILBROKEN CÓ ICON CYDIA:

- Vào Icon Cydia sẽ chạy Preparing Files System xong tự Restart Springboard.
- Vào lại Cydia> Changes: sẽ thấy có 2 Upgrade Essentials:

Phải nhấn chọn Upgrade: Cydia Installer 1.1.23:
Cydia 1.1.23.PNG

- Không Upgrade: Link Identity Editor (vì mình thấy "khả nghi" và chưa thấy cần thiết):
Link Identity Editor.PNG

Sau khi Upgrade xong, Vào Cydia> Sources: Edit> Add Source:
- Repo.xarold.com/ > Add> Add Anyway...
- Cydia.vn/ > Add> Add Anyway...

Cài Cydia Tweaks tham khảo topic này:
BẢNG PHONG THẦN CYDIA 8.0 > 8.1.2 > 8.1.3 > 8.3, 8.4 ( Update: 14/7/2015)

Dưới đây là bài mẫu cài các Cydia Tưeaks cần thiết cho iPhone 6+ iOS 8.4:

GHI CHÚ: Vì bài dài nên đừng nhấn nút Trả Lời sẽ bị "Quote" nguyên bài, Thanks.
cho mình hỏi tool này đã Jailbreak Untethered chưa ạ?
hình như bản cho win bị xoá roi thì phải down về toàn j đâu không.
rooneymd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Culin2701 Thánh. Jb là như nhau sao lại ổn và ít hao pin hơn. Còn có tin pp ăn cắp lỗ hổng của Taig nữa mà. Mệt với mấy thánh tinh ăn như này quá
@rooneymd Đừng phong mình là thánh và tự cho mình là hiểu biết, mỗi tool jb điều có đặc thù khác nhau không phải cứ jb được là tool nào cũng vậy, và mỗi đội có cách khai thác lỗ hổng khác nhau nữa. Tìm hiểu thêm coi taig nó update sữa lỗi tool của nó kìa, không phải ra 1 cái tool jb dc là nó ko có lỗi j nhé.
Còn vụ pp ăn cắp lỗ hổng của taig thì mình không biết nhưng lức 8.4 ra thì pp nó cho tool jb trước và 30-1h sau taig mới ra tool.Nhưng lúc pp ra các hacker đều kêu gọi đợi taig cho ổn. Nếu bạn là người theo dõi diễn biến jb bạn sẽ hiểu mình nói.
Tự tìm hiểu nhé chưa j phán và đánh giá người khác nhanh quá bạn.
http://taig.com/en/update_log.html
@Culin2701 Chuẩn đấy.
peterzuma
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Culin2701 Hai Tool này đều cùng khai thác lỗi giống nhau mà thôi. Có điều nếu có theo dõi thì bạn sẽ biết là PP chôm lỗi của Taig và làm Tool. Nhưng PP hơn Taig 1 cái code tối ưu rất nhiều, dễ JB, ít lỗi hơn

Ai ko làm được là do 1 là máy lỗi, 2 ko đọc kĩ hướng dẫn trước khi xài
Untethered nhé.
Vẫn down được, vừa test.
@cydiatoday Cài trên ưin Cô's bị lỗi nhiều như taig không. Chỉ sở Bị lỗi Apple driver
@cydiatoday link down được nhưng là down phần mền PPGhostSetup là ứng dụng quản lý chứ không phải PPjailbreak2 để jb 😔
Chờ đợi bao lâu nay cuối cùng cũng ra rồi.
Chưa có thì giờ jailbreak PP xem có hao pin hay lỗi gì không... Chiều nay sẽ xử em 6+. Đã về DFU Restore 8.4 roài!
Đợi mãi mới có cho Mac!
@cydiatoday mình đã cài pp r và lm theo cá bc ở trc khi mở pp nhưng sao đã kết nối cáp đt vào máy mà nó vẫn k nhận dạng đc đt là sao huhu Ảnh chụp Màn hình 2017-12-01 lúc 21.22.06.png
Đã Restore lại 8.4 và Jailbreak PPjailbreak2 thành công trên máy MAC. Mời các bạn xem Hướng dẫn tại bài #2:
https://www.tinhte.vn/threads/ppjailbreak2-for-mac-jailbreak-ios-8-1-3-8-4-cho-tat-ca-idevices.2483310/#post-45351069
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
Taig update liên tục, con 4s của em Jb = taig xong imes với facetime k chơi được, để thủ pp xem sao
@.rain PP jailbreak2 khá ổn định. Ít hao pin. Rút sạc lúc 7:30am giờ 1:27pm chỉ hết 6%
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em không dính lỗi nào nhưng vẫn bị error 😁

Cho em hỏi là sau khi upgr cái cydiainstaller xong thì tự động có thông báo update TaiG 8.1.3-8.x Untether là bình thường hay không bình thường nhỉ. Em tưởng cái đó chỉ có khi JB = TaiG thôi chứ.

Appsync với afc2add thì cài của thằng nào bác nhỉ :D
em làm đúng các bước chả sót j - cho máy về Airplane xong làm mà cứ đến bước 2 là báo lỗi - đến nản - ip 5S viettel unlocked - ios 8.4 - có ai bị như e k 😔
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@malverine em cũng bị nhưng rút cable, khởi động lại máy r JB là ok
@.rain e thử các kiểu r - ko ăn thua bác ah - chán đời
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@malverine Bác down cái pp2 hay 2.1, nếu 2 thì down lại cái mới nhất là 2.1 nhé bác 😁
@.rain cho e cai link bác ơi 😔 toàn thấy pp 2.0
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@malverine http://www.iphonehacks.com/download-pp-jailbreak

2.2 luôn, link ngay #1
hailam1991
TÍCH CỰC
9 năm
xác nhận anh em windows khỏi tải nhé. lkhong dùng được trên windows
@hailam1991 Úi trời, tiêu đề ghi rõ cho Mac mà? Cần gì phải xác nhận là không dùng được trên windows ta?
@thecuong_87 Biết tiêu đề là vậy, nhưng sao bác cydiatoday vẫn để link tải cho windows thế thecuong_87
@Vương_Mập Vì pp có bản chạy trên widows, nhưng rất ít người xài.
@thecuong_87 Thank bác, định jb lại con 5s lại thử có đỡ hao pin hơn không, ma không có em MAC nào r 😔(
tj3nk3pr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cydiatoday bác cho em hỏi PPjailbreak2 và TaiG jailbreak 2 cái này khác gì nhau
@tj3nk3pr0 Mình đã JB iOS 8.4 bằng TaiG 2.4.1 xài khoảng 2 tuần, đã DFU Restore lại 8.4 và JB bằng PPjailbreak2 thấy cũng same same thôi. Có điều em PP JB xong có đu theo file: Link Identity Editor "khả nghi" nên không upgrade!
Đã test pin thì thấy sai biệt gần như không thấy, có điều thấy em PPjailbreak2 Cydia đang ngon lành cành đào!
Mình cũng mất cả ngày hôm qua để jail bằng PP này cho Mac chạy đến lúc hiện câu phải tắt Pasword ở bước 4 là đứng luôn. Máy minh ipad air2 8.4. Bực mình vì đown đủ các cách cua các web khác cho Mac van không đuợc, hom nay qua Windows phai mất Time cài ITunes vì không xài máy Win sau do jail bang TaiG moi nhất 2.4 không phải Beta nha vì thay co cai cao hơn mà Beta. Bấm vào y chang may lần trước mình jail còn nhanh bất ngờ nữa chỉ đúng 1 phút. Bản PP này ở các trang khác ngay cả trang nước ngoài mình cài vẩn không jail đuợc. Túm lại bạn nào không làm được thì qua Windows mà làm đừng cố lì làm bên Mac như mình tổ mệt thêm. Dù sao cũng cảm ơn người post bài huống dẫn. image.jpg
@walkmodel Bạn cần biết 1 điều khá quan trọng khi JB bằng PP2 là: KHÔNG ĐỤNG VÀO iDEVICE!!!
- Tắt Find My iPhone, tắt Passcode để khỏi đụng vào iPhone khi đang Jailbreaking.
Mình còn bật ON Airplane Mode để khỏi ai làm phiền khi jailbreaking và đã JB 3 con rồi! Chỉ mất khoảng 1 phút hơn thoai! Nhờ thế mới có bài HD.
boylx
CAO CẤP
9 năm
link cho win sau ko tải được bác cydiatoday
@boylx Mình không cài Win nên không biết, thấy nhiều người nói không tải được, để sửa phần down cho Windows không được. Thanks.
hungtynhon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cydiatoday bác ơi giờ backup lai tweak cài ở cydia khi JB bằng Taig, restore iphone xong Jb bằng PP có được không? chứ cài lại các Tweak ngại quá.nếu được cháu cũng thử cái.
babybenho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cydiatoday Bác up bản cho win le sớm cho a e trải nghiệm . tks bac
@hungtynhon Backup là backup hệ thống máy chứ không phân biệt jb bằng tool gì, vì cùng đều exploid lỗ thổng của iOS thôi. Mình cũng từng backup từ Taig sang xài trên PP. Do thích máy sạch nên mới DFU Restore lại và JB PP2.
Restore from Backup chỉ đỡ cài đặt lại Cydia tweaks trong Settings chứ không phải là backup luôn các tweaks Cydia đâu nhé!
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cydiatoday Cho em hỏi là sau khi upgr cái cydiainstaller xong thì tự động có thông báo update TaiG 8.1.3-8.x Untether là bình thường hay không bình thường nhỉ. Em tưởng cái đó chỉ có khi JB = TaiG thôi chứ.

Appsync với afc2add thì cài của thằng nào hả bác 😁
@.rain TaiG update liên tục, vì Cydia Installer update nên nó theo luôn.
Không chơi AppSync nên không nắm!
ductuan1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
@.rain Để truy cập file hệ thống khi jailbreak bằng PP bác cài Apple File Conduit "2" trong Cydia nha. Afc2add không xài được. Còn Appsync thì cứ cài bình thường từ Cydia.vn
black(0_o)
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy các bác cho e hỏi nên dùng PP hay TG nhỉ
@Phiêu_Du(0_o) xài win thì dùng taig đi bác, dùng mac thì PP , taig chưa làm trên mac dc
ductuan1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phiêu_Du(0_o) Theo mình dùng PP pin ổn định hơn nhiều. Iphone 6 trước đây dùng TG giờ chuyển sang PP thấy pin OK.
@ductuan1980 chuẩn
black(0_o)
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ductuan1980 đợi tiếp khi nào có bản ngon hơn thì sài hiện tại lên 8,4 cho ipad air pin lại quay lại 11 tiếng như hồi 7. thấy sướng 8.3 chỉ dc 8h30
hq123s
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cách tắt xcode trên mac là thế nào ? mình không biết cái này tìm mãi mà không biết tắt nó ở đâu? Bạn nào biết giúp mình ...
Ảnh chụp Màn hình 2015-07-19 lúc 13.23.01.png
boylx
CAO CẤP
9 năm
một khi restore là phải new hết đừng nên backup
mptu
TÍCH CỰC
9 năm
Một chút thông tin về Link Identity Editor, đây là cái không dành cho người dùng, nó chỉ dành cho developer. Nếu bạn phát triển một tweaks nào đó trên iPhone thì cái này sẽ hữu dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019