PS Vita có firmware mới: Bản đồ, hỗ trợ quay phim

Didu
7/2/2012 3:9Phản hồi: 47
PS Vita có firmware mới: Bản đồ, hỗ trợ quay phim

Sony hôm qua cho biết họ sắp phát hành bản cập nhật phần mềm quan trọng cho chiếc máy chơi game cầm tay [TAG]PS Vita[/TAG]. Bản cập nhật phiên bản 1.6 này sẽ mang những tính năng mới lên PS Vita như bản đồ, khả năng quay phim... Một trong những điểm mới đầu tiên trên bản firmware v1.6 này đó là ứng dụng Bản đồ. Ứng dụng cung cấp cho người dùng mọi công cụ cơ bản như tính toán đường đi (với người đi bộ hoặc đi xe ô tô), tìm vị trí, xác định vị trí hiện tại hay hiển thị dạng vệ tinh. Trước đây, người dùng PS Vita chỉ có thể chụp ảnh nhưng ứng dụng Camera trên máy giờ đây sẽ hỗ trợ thêm chế độ quay phim, nhu cầu rất cơ bản mà mỗi thiết bị di động hiện nay đều phải có. Ngoài bản cập nhật v1.6 này ra, [TAG]Sony[/TAG] cũng sẽ phát hành cùng lúc ứng dụng quản lý nội dung (Content Manager) dành cho nền tảng [TAG]Mac[/TAG], công cụ vốn trước đây chỉ dành cho [TAG]Windows[/TAG]. Sony sẽ bắt đầu phát hành bản cập nhật từ ngày mai, 8/2.

Nguồn: Engadget
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ đợi nhiều tin tốt từ sony..! Ju
Ngon nhỉ, vẫn lâu lâu ké thằng bạn con PS 3k cùi mía chơi Everyone Tennis vs tuyệt kỹ lên lưới hoàn hảo, ngất ngây :x
quay phim chất lượng có khá không chủ topic ơi, em thì cố cắn răng chưa mua vội đợi đến đời sau (vita2) chắc quay phim lên đc 1080p=)) =)):eek:
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này có vá lỗi lâu lâu đơ máy ko ta?
Không có cái này mới chán chứ.Mà thấy tiếng Nhật thôi hay sao ý nhỉ 🆒
ko bit cac bro nghĩ sao chứ mình ghét cái này nha! những thứ này máy tính bảng hay đt đã làm hết rồi và chắc chắn rằng làm tốt hơn nó, mình cần 1 cái máy game chuyên chứ ko phải những thứ râu ria biến nó như là 1 cái PDA, lọc bớt những thứ râu ria đó sẽ giảm bớt đc giá thành hoặc làm cho máy nhỏ gọn hơn không thôi thì thêm đươc khoảng trống dành cho pin thì hay hơn!
Thì có cũng hay hơn chứ bạn! nhìu bạn đâu thích ra đường cầm cái tab mà coi đường đâu, cần chi có cái smart phone chỉ để nghe dt.......

Teen thích phong cách thoải mái mới là teen thật sự, đua đòi làm gì, chỉ cần 1 cái 1200 với 1 cái PSV là đủ mọi nhu cầu rồi
E này rất hay chế độ remote play với các ps3 rất tốt đi vệ sinh mà ngồi chơi GTA 4 😆))
Cập nhật thêm tính năng gọi điện thoại trên phiên bản 3G đi Sony, ❌x:x
Chuẩn đó 😁 nhưng theo mình nghĩ trước sau gì anh em cũng hack và đưa vào chức năng fone cho bản 3G thui hé hé hé
bây giờ mua ps vita cũng chỉ xem phim nghe nhạc, chờ h@ck dc rồi hãng mua mới là khôn ngoan :p , có lẽ phải 5,6 tháng nữa là ít 😔
0.8km 9phút
không biết là tính thẹo cái phuơng tiện gì . là đi bộ hay chạy xe
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
firmware mới nhưng giá về VN như cũ! híc
Sony ngày càng hot nè!
Cảm ơn chủ tốp
hidenman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái Map App này chỉ có ích với bản 3G à. Do chỉ có bản này mới có GPS, còn wifi thì chỉ xài đc Wifi HotSpot, ko chính xác lắm.

Còn cái quay Video chỉ cho đẹp khi mà Camera chỉ có 1.3Mega thì ko làm ăn gì đc.

Sony hình như ko có ý định biến nó thành dt, nó chỉ có thể trở thành Void là cùng

Thật sự máy ko phải làm đa chức năng giống như Tablet hay dt nên mọi ng đừng so sanh với Tablet hay dt.

GPS hoặc Wifi HotSpot ko dùng để chỉ đg mà nó dùng để hỗ trợ Near App. Nhưng vì nếu có GPS mà ko có Map App thì hơi phí nên Sony mới làm thêm cái Map App. Chung lại nó vẫn là máy chơi game nên các chức năng khác rất hạn chế(ko muốn nói là "chỉ có cho đẹp")

Vì thế nên đừng nên lấy cái "có cho đẹp" của nó mà đem so với cái chuyên dụng, rồi thấy nó cái gì cũng có lại đem so với tablet, sau đó lại kêu nó ko bằng ai........Cuối cùng PS Vita vẫn chỉ là một máy chơi game ko hơn ko kém(Và phần lớn dành cho HardCore gamer nhìu hơn)
Đừng nhầm lẫn giữa việc quay phim và chụp hinh nhé, nếu chỉ để quay phim thì 1.3mpx cũng đủ làm nen chuyện rồi đóa bạn ơi
Thà up vga card chơi games còn sướng hơn :|
up card ng0n thj cũng phảh mất 5 củ. Thêm tí mua e này.nhưng phải hack đã, phải sắm cả thẻ 64gb cho ng0n. Game nó từ 2gb -32 gb mà.game năg kinh
thêm nghe gọi nhắn tin nữa thành game phone luôn cho rồi.
hic con PSV này nó không hỗ trợ lướt web tiếng việt không mình cũng làm 1 em về ,,, chán thật
sumboy
CAO CẤP
12 năm
Huhu chỉ tội con psp go của mình
ps vita đc cung cấp phần cứng quá tốt..hy vọng sony tận dụng triệt để. giá e này ở vn vẫn cao quá 😔
tính năng này việt nam không được hữu dụng lắm :spin:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019