Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PushBullet có bản mới: xem thông báo của máy iOS trên Mac, copy văn bản giữa nhiều máy

Duy Luân
28/1/2015 6:50Phản hồi: 30
PushBullet có bản mới: xem thông báo của máy iOS trên Mac, copy văn bản giữa nhiều máy
Với bản cập nhật mới kèm theo ứng dụng riêng vừa được phát hành cho OS X, PushBullet giờ đây cho phép bạn xem tất cả mọi thông báo của máy iOS ngay trên Mac. Hãy thử tưởng tượng bạn đang làm việc trên máy tính, khi điện thoại có thông báo gì đó thì bạn có thể xem nó ngay trên máy tính mà không phải rút điện thoại ra, quá tiện đúng không? Chưa hết, bạn còn có thể nhấn nút "Dismiss" thông báo trên PushBullet OS X và ngay lập tức thông báo cũng sẽ biến mất khỏi trung tâm thông báo trên iOS, đồng bộ hóa rất nhanh.

Ngoài ra, một tính năng mới xuất hiện nữa là "Universal Copy" cho phép bạn sao chép một đoạn văn bản trên máy tính rồi paste nó vào bất kì chỗ nào trên điện thoại, hoặc làm ngược lại cũng được. Bạn không cần phải nhấn nút gì hay chạy PushBullet lên, chỉ cần đảm bảo rằng cả hai máy đăng nhập cùng tài khoản PushBullet là được, còn thao tác cắt dán thì y như bình thường. Tuy nhiên có vẻ như tính năng này chưa chạy ổn định, mình thử đôi lúc thì không thành công. Mình sẽ cập nhật lại anh em sau về Universal Copy nhé.

PushBullet được cung cấp hoàn toàn miễn phí. Tải về tại đây:
Cách kích hoạt tính năng đồng bộ thông báo và Universal Copy:
  1. Trên OS X:
    • Sau khi cài đặt app PushBullet, nhấn vào biểu tượng trên thanh menu
    • Chọn biểu tượng hình bánh răng > Preferences
    • Chọn vào ô "Enable Pushbullet notification", "iOS to Mac notification", "Universal Copy & Paste"
  2. Trên iOS:
    • Chạy ứng dụng PushBullet
    • Chạm vào biểu tượng hình bánh răng ở cạnh dưới màn hình
    • Chọn "Universal Copy & Paste" và "iOS to Mac notification"
  3. Xong
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.acu.
TÍCH CỰC
9 năm
ko có Mac =.=!
@Acuteboy Windows cũng có nhé
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác Duy Luân dạo này hoạt động tốt quá
why_not_3230
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay..........test thử xem thế nào
Có vẻ tiện ghê
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
có bác nào cho em đánh giá cái này vs cái airdroid không ạ..:3
neobb
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang hackintosh đây cài thử xem sao
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
Tiện phết nhỉ

From iPhone của Ngu...
j/k 😁
Pushbullet chỉ có chia sẻ file (không quá 20MB), đường link, image... với nhắn tin & hiện Notification của điện thoại trên PC. Thằng Airdroid quản lý từ A - Z (có toàn bộ chức năng của Pushbullet cộng thêm với quản lý danh bạ, chia sẻ file dung lượng lớn, cài đặt apps, thậm chí là điều khiển smartphone từ xa (dành cho máy đã root)). Thằng Pushbullet có vẻ đỡ ăn pin hơn thằng Airdroid, giao diện cũng đồng đều trên mọi thiết bị (Airdroid cài lên tablet thấy xấu), với cả hơn ở cái Universal Copy & Paste mà bác Duy Luân nói.
Đôi lúc bác không chạy được Universal Copy & Paste là do hệ điều hành tự động kill cái Service của Pushbullet đi. Trên Android cài Xposed và app settings, khoá service của Pushbullet lại không cho hệ thống kill là chạy ngon lành.
Tiện đến thế này thì bỏ điện thoại sang 1 bên rồi. Nhắn tin, call, đều trên máy tính giờ lại cả thông báo cũng trên này luôn. Quá tiện 😁
tien_7colour
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào bị giống em không ạ? Nhấn tải trên MAC thì nó bắt trả tiền. Hiện lên Billing info. 😔
@tien_7colour Free mà bạn. Mình vừa tải xong 😁
tien_7colour
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lechien.us Thì em biết là free. Nhưng hay là do tài khoản của em nó bị sao nhỉ? Trên iphone của em tải vẫn được, thế mà trên macbook thì tải nó cứ hiện thông tin bắt kích hoạt Credit card.
bocua
CAO CẤP
9 năm
Năm sau Apple sẽ có tính năng này 😁
Cài dùng thử , thấy cũng okie
Hay. Mac quá bá đạo

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
Có mac mà không có aiphôn :p
narei
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng cái này ở MAC với iPhone với Gear 1 :v
ăn-roi xài ổn ko vấn đề gì !!
@Duy Luân cho em hỏi là dùng Mailbox Android thì làm cách nào để xoá multiple mail, cứ lướt qua trái thì xoá từng mail lâu lắm luôn 😔
GragonV
CAO CẤP
9 năm
Quá ngon 😁
Chỉ sợ ẻm hơi tốn pin thôi :p
hamaianhnhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@GragonV chuẩn - chắc ngồi văn phòng vừa xạc vừa xài - ra đường thì tắt em nó đi
GragonV
CAO CẤP
9 năm
@hamaianhnhi test rồi, chả tốn tẹo nào :p, vô tư đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019